மாணவர் கண்களுக்கு சுண்ணாம்பு

சென்ற ஆண்டு சன் செய்திகள் விவாதத்தில் ராதா ராஜனிடம் கோயில் யானைகள் துன்புறுத்தப் படுவதைப் பற்றி கேட்டேன். அவர் திட்டமிட்டு பதில் சொல்லாமலே கடந்து விட்டார்.
20 ஜனவரி

மாணவர்களை விமர்சிப்பதற்கு ‘ஜனநாயக’ உரிமை கேட்கிறவர்கள்; சு. சுவாமி தமிழர்களை ‘பொறுக்கி’ என்றதை கண்டிக்காமல் ‘கமுக்கமா’ இருப்பதை எப்படி புரிந்த கொள்வது?
20 ஜனவரி

மாணவர் கண்களுக்கு சுண்ணாம்பு

தேசிய, திராவிடக் கட்சிகளிடம் ஜாதி ஒழிப்பு, பெண்ணியம் உட்பட முற்போக்கான அரசியலை எதிர்பார்க்காமல் இன்னும் இவற்றிற்கு எதிராக இருக்கும் அவற்றை;
அவ்வளவு ஏன், கம்யுனிஸ்டுகளிடமே கூட இதையெல்லாம் முதன்மைப்படுத்தாமல், தேர்தல் நிலைபாட்டிற்காக அவர்களைத் தீவிரமாக ஆதரித்தவர்கள், பரிந்துரைத்தவர்கள்;

மூன்று நாட்களுக்கு முன் போரட்டத்தின் மூலமாகவே அரசியல் களத்திற்கு வந்திருக்கும் மாணவர்களிடம், புரட்சிகர அரசியலையே எதிர்பார்ப்பது என்னங்க நியாயம்?

16 thoughts on “மாணவர் கண்களுக்கு சுண்ணாம்பு

 1. ஜல்லிக்கட்டு கண்டிப்பாக நடத்த வேண்டும் . பொறுக்கி என்றுசுப்ரமணியசாமி சொல்லி இருப்பது பொறுக்கிகளை. பெரியாரிஸ்டுகளுக்கு எண் பொத்து கொண்டு வருகிறது மேலும் தமிழ் நல்லவர்களை சொல்லவில்லை தமிழ் பேசும் பொறுக்கிகளை தான்

 2. https://www.youtube.com/watch?v=BlfeeE7eur8

  “தமிழர்களின் ஜல்லிக்கட்டு போராட்ட வெற்றி, பாப்பானின் பொது சிவில் சட்ட கனவை குழி தோண்டி புதைத்து விட்டது. இது இந்தியாவின் பன்மைத்துவத்துக்கு கிடைத்த வெற்றி. இஸ்லாமியர்களுக்கு ஷரியா சட்டம் உயிருக்கும் மேலானது. அது போல் தமிழர்களுக்கு ஜல்லிக்கட்டு உயிரை விட மேலானது” – அசாதுதீன் உவைசி.

  உவைசி சாஹிபின் இந்த ட்விட்டர் செய்தியால், பாஜக பாப்பான் கதிகலங்கி போய்விட்டான். செம போடு.

 3. இன்று பொது சிவில் சட்டம் பற்றி பேச பாப்பான் பயப்படுகிறான். உ.பி தேர்தல் நேரத்தில் இது பற்றி பேசினால், அனைத்தும் ஊத்தி மூடிவிடுமென்பது பாப்பானுக்கு தெரியும். பாப்பான் பம்முவது முஸ்லிம்களுக்கும் தெரியும்.

  இன்று பாப்பான் பொத்திக்கொண்டு போனாலும், “பொது சிவில் சட்டம் என்னாச்சு” என முஸ்லிம்கள் அவனை உசுப்புகின்றனர். ஷரியா சட்டம் மூலம் இஸ்லாத்தை பரப்புகின்றனர்,

  ஒரு பக்கம் ஜல்லிக்கட்டு மூலம் டெல்லிக்கட்டு செய்து விட்டோமென பாப்பானை தமிழன் நக்கலடிக்கிறான். இன்னொரு பக்கம் மோடியிடமிருந்து 2 பில்லியன் டாலர் வாங்கிக்கொண்டு, பங்களாதேஷின் ஷேக் ஹஸினா சீனப்பிரதமருக்கு ரத்தினக் கம்பளம் விரிக்கிறாள். மேற்கு வங்காள முதல்வர் மம்தா பானர்ஜி, ஒரு கோடிக்கும் மேலான பங்களாதேஷிக்களை உள்ளே விட்டு, அனைவருக்கும் ரேஷன் கார்டு, வாக்கு அட்டை என சகட்டுமேனிக்கு கொடுத்து, வெற்றி மேல் வெற்றி குவிக்கிறார்…

  ரஷ்யாவும் பாக்கிஸ்தானின் CPEC ப்ராஜெக்டில் முதல் தவணையாக 5 பில்லியன் டாலர் முதலீடு செய்து விட்டது. இதை பற்றி ரஷ்ய தூதர் “அமெரிக்காவுடன் இந்தியா ராணுவ ஒப்பந்தம் செய்துள்ளது. தேச நலனுக்காக எதை செய்ய வேண்டுமோ அதை செய்ய இந்தியாவுக்கு முழு உரிமையுள்ளது. அது போல், எங்களுடைய தேச நலனுக்காக என்ன செய்ய வேண்டுமோ, அதை செய்கிறோம்” என வாழைப்பழத்தில் ஊசியேற்றி விட்டார். ஆடு திருடிய கள்ளன் போல் மோடி முழிக்கிறான்…..

  இது போதாது என, H1B விசாவை கேன்சல் செய்து விடுவேன் என மிரட்டி டொனால்ட் ட்ரம்ப் எனும் ரியல் எஸ்டேட் மாபியா, பாரத்மாதாவை மொட்டையடிக்கிறான். அவனவன் சகட்டுமேனிக்கு பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதவ துகிலுரிக்கிறான்….

 4. https://www.youtube.com/watch?v=uAqir3LhJWk

  மெரினா ஜல்லிக்கட்டு மைதானத்தில், ஹிஜாப் அணிந்த இஸ்லாமிய வீராங்கணையின் சிலம்பாட்டம்.

  இவரைப் போல், ஒவ்வொரு முஸ்லிம் சகோதரியும் சிலம்பாட்டம், கராத்தே, கிக் பாக்ஸிங் போன்ற தற்காப்பு கலைகளை கற்க வேண்டும். பார்ப்பன பாஸிச நாய்களை தமிழகத்திலிருந்து விரட்டியடிக்க இது மிக அவசியம்.

  இது போன்ற இஸ்லாமிய வீராங்கணைகள் தமிழகத்தின் அடுத்த முதல்வராக வரவேண்டும். நீதியை நிலைநாட்ட வேண்டும். எல்லோரும் எல்லாமும் பெற்று இல்லாமை இல்லாத தமிழகத்தை உருவாக்க வேண்டும். அல்லாஹ் அருள் புரிவானாக.

 5. இனி தமிழக மதரஸாக்களில், இஸ்லாமிய சகோதர சகோதரிகளுக்கு தமிழரின் வீர விளையாட்டு சிலம்பாட்டம் கற்றுத் தரப்படும். ஒரு வலிமை மிக்க இஸ்லாமிய ராணுவத்தை உருவாக்குவோம்.

  சிவகங்கை சீமையை வெள்ளைக்காரன் ஆக்கிரமித்து வேலு நாச்சியாரின் தாய் தந்தையை கொன்றான். அவனிடமிருந்து தப்பி ஓடிய வேலு நாச்சியாரை, ஒரு பள்ளிவாசல் இமாம் பாய் தனது வீட்டில் பாதுகாப்பாக வைத்து, சில நாட்களுக்கு பிறகு திண்டுக்கல்லில் முகாமிட்டிருந்த திப்பு சுல்தானின் தந்தை ஹைதர் அலியிடம் அழைத்து சென்று வேலு நாச்சியாருக்கு நடந்த கொடுமையை எடுத்து சொல்லி ராணுவ உதவி கேட்டார். ஹைதர் அலி தனது படையை திரட்டி வந்து சிவகங்கை சீமையை மீட்டு வேலு நாச்சியாரிடம் ஒப்படைத்தார். ஹைதர் அலியை வேலு நாச்சியார் தனது சகோதரர் என அறிவித்தார். ஆகையால்தான், தமிழகத்தில் துலுக்க நாச்சியார் எனவும் வேலு நாச்சியார் அழைக்கப்படுகிறார்.

  இஸ்லாமிய சிலம்பாட்ட வீராங்கணைகளுக்கு, வேலு நாச்சியார், ரஸியா சுல்தானா ஆகியோர் பெயரில் வீர பதக்கங்கள் கொடுத்து ஊக்குவிக்க வேண்டும்.

  தமிழக முஸ்லிம்களே, விழித்தெழுங்கள். இல்லாவிட்டால், ஒவ்வொரு முஸ்லிம் மொஹல்லாவையும் அமீத்ஷா குஜராத்தாக மாற்றுவான். பாபு பஜ்ரங்கிகள் முஸ்லிம் பெண்களை கற்பழித்து, கர்ப்பிணி பெண்களின் வயிற்றைக் கிழித்து, சிசுவின் தலையை பாறையிலடித்து, முஸ்லிம்களின் ரத்தத்தைக் குடித்து ருத்ர தாண்டவமாடுவர். வாப்பா பெரியார் தலைமையில், நமது தாய்மண்ணை விட்டு ரத்தக்காட்டேறி பாரத்மாதாவை அடித்துவிரட்டுவோம்…..

  பாக்கிஸ்தான் எனும் சூப்பர்பவரை உருவாக்கி பாப்பானின் குடுமியை அறுத்து பாரத்மாதாவை மண்டியிட வைத்த முஸ்லிம்களால், தமிழக ஆட்சி அதிகாரத்தில் தங்களுடைய பங்கை வெல்லமுடியாதா?……

  தமிழகத்தை குஜராத் ஆக்குவோமென கொக்கரிக்கும் பார்ப்பன பாசிஸ நாய்களின் டங்குவாரை அறுப்போம்.

  “ஓ பார்ப்பனா !!. உறங்கும் எங்கள் வாப்பா பெரியாரை தட்டியெழுப்புவதெப்படி என தயங்கிக் கொண்டிருந்தேன்.
  தடுக்கி அவர் மேல் நீயே விழுந்துவிட்டாய்.
  அதோ தடியுடன் வருகிறார் தாத்தா, ஓடு ஓடு !!”.

  எல்லாப்புகழும் அல்லாஹ்வுக்கே !!…..

 6. வெரி குட் இப்படித்தான் அலறி புலம்ப வேண்டும் . எங்களுக்கு இது போதும்

 7. ஆட்டுக்கறி உண்ணும் ஹிந்துக்கள் ஏன் மாட்டுக்கறி உண்ணக்கூடாது – சுப.வீரபாண்டியன் சந்தேகம்

  ஈ வெ ரா எப்படி உன் அம்மாவுக்கு தாலி கட்டாமல் உனக்கு தந்தையானான் – எங்கள் சந்தேகம்

 8. // ஈ வெ ரா எப்படி உன் அம்மாவுக்கு தாலி கட்டாமல் உனக்கு தந்தையானான் – எங்கள் சந்தேகம் //
  —————————————

  “பாம்பையும் பாப்பானையும் கண்டால், பாம்பை விட்டுவிடு பாப்பானை அடி” என தந்தை பெரியார் ஏன் சொன்னாரென்பது இப்பொழுது நன்றாகவே புரிகிறது.
  ————-

  பாப்பாத்தி ஜெயாவை அம்மா என அழைக்கிறாய். அப்படியானால் அவளோட புருஷன் யார்?.
  ———–

  நாங்கள் ராமனுக்கு பிறந்த ராம் ஜாதாக்கள் என பாப்பான் பெருமிதம் கொள்கிறான்.
  ஷத்திரியன் ராமனுக்கு பிறந்த பாப்பான், ராம் ஜாதாவா, ஹராம் ஜாதாவா?

 9. https://www.youtube.com/watch?v=5RJxGUT7yE4

  “டேய் மோடி, தமிழனின் உணர்வுகளோடு விளையாடாதே. தமிழன் யார்னு தெரிஞ்சுக்கனுனா, ராஜீவ் காந்தியை கேள்” — மெரினாவில் போலிஸ்காரர் ஆவேச பேச்சு.

  “ஒதடா பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதாவ” என சொல்லாமல் சொல்லி விட்டார்…

 10. // ஈ வெ ரா எப்படி உன் அம்மாவுக்கு தாலி கட்டாமல் உனக்கு தந்தையானான் – எங்கள் சந்தேகம் //
  ——————————

  பாப்பான் பசு மாட்டை கோமாதா, அதாவது தாய் என அழைக்கிறான். அப்படியானால், பாப்பான் பசு மாட்டுக்கு பொறந்தவனா?. பாப்பானின் தந்தை காளை மாடா?.

 11. தமிழகம் ஏன் கொந்தளிக்கிறது? — சோவியத் போல் இந்தியா சிதறும் நாள் நெருங்கிவிட்டது:

  ஜல்லிக்கட்டுக்காக தமிழகம் கொந்தளிக்கிறதென யாராவது நினைத்தால், அது சுத்த மடத்தனம். இந்த இளைஞர் சமுதாயத்தின் கொந்தளிப்புக்கு அடிப்படை காரணம் “வேலையில்லா திண்டாட்டம்”.

  2016ல், உத்தரப் பிரதேச மாநில தலைமைச் செயலகத்தில் 368 பியூன் வேலைகளுக்கான அறிவிப்பு வெளியிடப்பட்டிருந்தது. இந்த வேலைக்கான தகுதி 5ம் வகுப்பு பாஸ். இதையடுத்து சுமார் 23 லட்சம் பேர் விண்ணப்பித்து சாதனை படைத்துள்ளனர். இது தலைநகர் லக்னோவில் உள்ள மக்கள் தொகையான 45 லட்சத்தில் பாதி என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. 23 லட்சம் பேரில் சுமார் 2 லட்சம் பேர் பிடெக், பிஎஸ்சி, எம்எஸ்சி மற்றும் எம்காம் படித்தவர்கள். இதுமட்டுமின்றி பிஎச்டி முடித்த 255 பேர் பியூன் பணியிடத்துக்கு விண்ணப்பித்துள்ளனர். வேலை இல்லாமல் இருப்பதை காட்டிலும் பியூன் வேலை செய்வது மேல் என்று விண்ணப்பதாரர்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

  இந்தியா முழுதும் 35 வயதுக்கு கீழான கிட்டத்தட்ட 16 கோடி வேலையில்லா பட்டதாரிகள் இருக்கின்றனர். தமிழக அரசு வேலைவாய்ப்பு மையத்தில் மட்டும், 35 வயதுக்கு கீழ் பதிவு செய்து வேலைக்காக காத்திருப்போர் 83.33 லட்சம். இத்தகவல் தமிழக அரசின் இணையதளத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

  பாப்பாரத் தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதாவை “வேலையில்லா பட்டதாரிகள் எரிமலை” சிதறடிக்கும் நாள் நெருங்கிவிட்டது.
  ————————————–

  அரபு நாடுகளில் எந்த பொது டாய்லட்டுக்கு சென்றாலும், அதை உடனுக்குடன் சுத்தம் செய்ய தயாராக ஹிந்து தொழிலாளிகள் நிற்பதை காணலாம். சவூதி அரேபியாவில் மட்டும் கிட்டத்தட்ட பத்து லட்சம் ஹிந்துக்கள் டாய்லட் கழுவி வயித்தைக் கழுவுகிறர்கள். இவர்களில் 60 சதவீதத்துக்கு மேல் பட்டதாரிகள். M.A, M.Sc, B.E போன்ற உயர்தர பட்டம் பெற்ற ஆயிரக்கணக்கான இளைஞர்கள் அரபு நாடுகளில் கூலி வேலை செய்து பிழைக்கின்றனர். ஆனால், பட்டதாரி என சொன்னால் வேலை கிடைக்காது என்பதால், 10ம் வகுப்பு சான்றிதழ் மட்டுமே தந்து வேலைக்கு வருகின்றனர். மானம் மரியாதைக்கு பயந்து, அமைதியாக ரத்தக்கண்ணீரை தொண்டைக்குழியில் அடக்கி முழுங்குகின்றனர். இவர்களில் ஒருவர் கூட பார்ப்பனர் கிடையாது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

  ஒரு ஹிந்துவுக்கு டாய்லட் கழுவும் வேலை கூட தர வக்கில்லாத இந்த நாட்டில் முசல்மானுக்கு என்ன மசுரு கிடைக்கும்?.

  130 கோடி ஜனத்தொகை வருடத்துக்கு 3 கோடியாக உயர்கிறது. என்ன படித்தாலும் வேலை கிடைக்குமா என்பது கேள்விக்குறியே. பாரத்மாதா தேவ்டியாமுண்டையின் கோரப்பிடியில் மக்களுக்கு மூச்சு திணறுகிறது. 130 கோடி அரை நிர்வாணப்பக்கிரிகளை இதற்கு மேலும் இந்தியா எனும் பாதாளசாக்கடையில் அடைத்துவைத்தால், ஜாதி சண்டை, மதச்சண்டை, தண்ணீர் சண்டை, வேலையில்லா திண்டாட்டம், உணவு, உடை, உறைவிடமென்று ஏழு விதமான உள்நாட்டுக்கலவரங்கள் வெடிக்கும். இன்னொரு 5 வருடம் தாங்கினால் பெரிய விஷயம்.
  ———————————–

  இவ்வளவு பிரச்னைகளைப் பற்றி கொஞ்சம் கூட கவலைப்பாடாமல், இந்த பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதா “எனக்கென்ன மசுரே போச்சு”னு அரபிக்கும் அமெரிக்காவுக்கும் முந்தானை விரித்து உருவிவிட்டுக்கிட்டு இருக்கா….

  மக்களுக்கு மூச்சு திணறுது. இந்த பாரத்மாதா தேவடியாமுண்டையிடம் மாட்டிக்கிட்டு “காலிஸ்தான், பெங்காலிஸ்தான், ஜீஸஸ்தான், இஸ்லாமிஸ்தான், திராவிட நாடு எனும் தென்னிந்தியா” ஆகிய தேசங்கள் தவிக்கின்றன…

  இந்த கொந்தளிப்புக்கு முழு பொறுப்பு பாப்பானும், பாரத்மாதா தேவடியாமுண்டையும் என்றால் மிகையாகாது. “ஒதடா.. பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதாவ” எனும் முடிவுக்கு தமிழன் வந்துவிட்டான்.

  தலைகள் உருளாமல் புதிய தேசங்கள் பிறந்ததில்லை என மனித சரித்திரம் பறைசாற்றுகிறது. 1947ல் சில லட்சம் தலைகள் உருண்டன. பாப்பாத்தி பாரத்மாதா மண்டியிட்டாள். இஸ்லாமிய சூப்பர் பவர் பாக்கிஸ்தான் பிறந்தது. இனி பல புதிய தலைகள் உருளும். புதிய தேசங்கள் பிறக்கும்…

 12. மெரினாவில் போலீஸ் தடியடி தொடங்கிவிட்டது. போலீஸ் மீது மாணவர் கல்வீச்சு. காஷ்மீர் போல் காட்சியளிக்கிறது தமிழகம்.

 13. போராட்டம் நேற்றே முடிந்து விட்டது போலீஸ்காரனுடன் திருவல்லிக்கேணியில் மோதிக்கொண்டுருப்பது துலுக்க தெவிடியமகன்களும் சமூக விரோதிகளும் பசங்க ஒழுங்க college school pora vazhiyai paarkkanum

 14. மெரினாவில் ஜல்லிகட்டிற்க்காக போராடியவர்கள் அப்பாவிகள் அஹிம்சையாக போராடினார்கள் போலிஸார்களும் சிறப்பாக கடமையாற்றினார் போராட்டத்தில் சமுக விரோதி தெவிடிய மகன்கள் சசிகலா பன்னீர் மற்றும் பிரதமருக்கு எதிராக கோஷம் போட்டார்கள் சம்பந்தம் இல்லாமலே சில துலுக்க தெவிடியா மகன்கள் மோடிக்கு எதிராகவும் தேசத்தை தேசக்கொடியை அவமதித்து கோசம் எழுப்பினார்கள் இந்து-முசுலீம் பிரச்சனை சம்பந்தம் இல்லாமலே எழுப்பினார்கள் போலீஸ் தடியடி நடத்துவது சரியே

Leave a Reply

%d bloggers like this: