திராவிட இயக்கம் இல்லை என்றால் காமராஜர் இல்லை

20 நிமிடம். ஜாதி பிண்ணனி கொண்ட சிவாஜியை விட, ஜாதி பின்னணியில்லாத எம்.ஜி.ஆர். தான் வெற்றிப் பெற்றார். நாடாளுமன்றத்தேர்தலில் வெற்றிபெற்றக் கட்சி சட்டமன்ற தேர்தலில் தோல்வியுறும்.

திராவிட இயக்கம் இல்லை என்றால் காமராஜர் இல்லை. விஜயகாந்திற்கு நன்றி.

20 thoughts on “திராவிட இயக்கம் இல்லை என்றால் காமராஜர் இல்லை

 1. ஜாதி வெறி இருந்தால்தான் இஸ்லாம் வளரும், முஸ்லிம்கள் பிழைக்க முடியும்:

  குஜராத் இனப்படுகொலை செய்வதற்கு முன்பு, தேவடியாமவன் மோடி ஹிந்துக்களிடம் திரும்பத்திரும்ப ஒரு வேண்டுகோள் வைத்தான்:

  “ஓ ஹிந்துக்களே !!. உங்களுடைய ஜாதியை மூன்று நாட்களுக்கு மறந்து ஹிந்துவாக ஒன்று சேருங்கள். துலுக்கன்களை பாக்கிஸ்தானுக்கு விரட்டி விடுவோம். இல்லாவிட்டால் அல்லாஹ்விடம் அனுப்பி விடுவோம்”.
  ————————-

  ஆம்.. தமிழ்நாட்டில் ஹிந்துக்கள் மூன்று நாட்களுக்கு ஜாதியை மறந்துவிட்டால், முசல்மான் அட்ரஸ் இல்லாமல் போய்விடுவான். ஆகையால்தான் கீழவெண்மணி, முதுகுளத்தூர் ஆகிய இடங்களில் தலித் மக்கள் மீது உயர்ஜாதி ஹிந்துக்கள் செய்த கொடுமையை பெரியார் கண்டிக்கவில்லை. ஏனென்றால் ஜாதி சாக்கடையை ஒழிக்க முடியாது, அதை விட்டு வெளியேறத்தான் முடியும் என்பது பெரியாருக்கு நன்றாகத் தெரியும். ஆகையால்தான் “இன இழிவு நீங்க, இஸ்லாமே தீர்வு” என போதித்தார்.

  “உதை வாங்கினால்தான் இஸ்லாத்துக்கு ஓடி வருவான்” என்பது பெரியாருக்கு தெரியும். இஸ்லாமிய வளர்ச்சிக்கு மறைமுகமாக ஜிஹாத் செய்த பெரியார் ஒரு ரகசிய முஸ்லிம் என்பதில் என்ன சந்தேகம்?.

  ஜாதி வெறி வாழ்க !!. நல்லா அடிச்சுக்கிட்டு சாவுங்க !!.

 2. https://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/2/2c/Periyar_with_Jinnah_and_Ambedkar.JPG

  1940ல் பாப்பாரத் தேவடியாமுண்டை பாரத்மாதாவை உதைக்க ஒன்று கூடிய நான்கு மாபெரும் ஜிஹாதிக்களின் சரித்திர முக்கியத்துவம் வாய்ந்த சந்திப்பு:
  ——————————————-
  முஹம்மத் அலி ஜின்னா
  இந்தியாவின் முதல் ஜிஹாதி வாப்பா பெரியார்:

  சிலைவணக்கம், காமசூத்திரம், தெய்வீக தேவடியாத்தனம் ஆகியவற்றை போதிக்கும் பார்ப்பனீயத்துக்கெதிராக ஜிஹாத் செய் என திருக்குரான் போதிக்கிறது. காபாவிலிருந்த 360 சிலைகளை உடைத்தெறிந்தபின் “இன்று நான் அல்லாஹ்வின் கட்டளையை நிறைவேற்றிவிட்டேன்” என பெருமானார்(ஸல்) அறிவித்தார். எங்கள் பெருமானார்(ஸல்) செய்ததை தந்தை பெரியார் செய்தார்.

  1940ல் பாப்பாரத் தேவடியாமுண்டை பாரத்மாதாவை உதைக்க ஜின்னா சாஹெப், வாப்பா பெரியார், அத்திம்பேர் அம்பேத்கர், அறிஞர் அண்ணா ஆகியோர் ஜின்னா சாஹேபின் பாம்பே ஹவுஸ் பங்கமுஹம்மத் அலி ஜின்னா ளாவில் ஒன்று கூடி ஆலோசனை செய்தனர். இவர்கள் எந்த மொழியில் பேசினர் என பலருக்கு வியப்பாக இருக்கும். 1947 வரை இந்தியாவின் ஆட்சி மொழி உருது என்பது பலருக்கு தெரியாது. ஹிந்தி எனும் மொழியே இந்தியாவின் பாடத்திட்டத்தில் கிடையாது.

  வாஜ்பாய், அத்வானி, சவர்க்கார், கோகலே, பெரியார், அம்பேத்கர், அண்ணா, பாரதியார் ஆகிய அனைவருக்கும் உருது மொழி நன்றாக எழுதப்படிக்கத் தெரியும்.

  “சாரே ஜஹான் சே அச்சா ஹிந்துஸ்தான் ஹமாரா” என 1906ல் அல்லாமா இக்பால் உருது மொழியில் எழுதிய கவிதையைத்தான் தமிழில் பாரதியார் “பாருக்குள்ளே நல்ல நாடு பாரத நாடு” என மொழி பெயர்த்தார். 1906ல் பாரதியாரின் வயது ஆறு என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.
  ————————————–

  இந்த நான்கு ஒப்பற்ற ஜிஹாதிக்கள் என்ன பேசினர் என்பதை பார்ப்போம்:

  வாப்பா பெரியார்: ஜின்னா சாஹெப், பார்ப்பனீயத்தை எப்படி ஒழிப்பது?

  ஜின்னா சாஹெப்: பாக்கிஸ்தானும் திராவிட நாடும் உருவானால், பார்ப்பனீயம் ஒழிந்துவிடும்.

  வாப்பா பெரியார்: திராவிட நாட்டை உருவாக்க விக்டோரியா மஹாராணியின் ஆதரவு தேவை. நீங்கள் இங்கிலாந்து அரசியின் குடும்ப வக்கீலாக இருப்பதால், உங்களால் இந்த விஷயத்தை அவரிடம் எடுத்து சொல்ல முடியும். எங்களுக்கு உங்களுடைய உதவி தேவை…

  ஜின்னா சாஹெப்: நிச்சயமாக…. ஆனால் என்னுடைய முதல் இலக்கு பாக்கிஸ்தான். 5 வருடங்களில் இன்ஷா அல்லாஹ் பாக்கிஸ்தான் உருவாகிவிடும். அதற்குப்பிறகு, நீங்கள் அனைவரும் தாராளமாக பாக்கிஸ்தானுக்கு வாருங்கள். அங்கே அமர்ந்து திராவிட நாட்டின் சட்ட சாசனத்தை வடிவமைப்போம். உங்கள் அனைவரையும் இங்கிலாந்து அரசியிடம் அழைத்து சென்று அவருடைய ஒப்புதலை வாங்கி தருகிறேன்…

  அத்திம்பேர் அம்பேத்கர்: திராவிட நாடு என்றால் தென்னிந்தியா… நான் வட நாட்டுக்காரன்… நீங்கள் இருவரும் உங்கள் நாட்டை உருவாக்கி சென்று விட்டால், வடநாட்டு தலித்துக்களுக்கு விடிவுகாலம் எப்போது?. நாங்கள் எங்கே போவது?

  ஜின்னா சாஹெப்: அம்பேதகர்ஜி, அது பெரிய பிரச்னையல்ல… நீங்கள் அனைவரும் ஒட்டு மொத்தமாக ஹிந்து மத ஜாதி சாக்கடையை விட்டு வெளியேறி கிருத்துவத்துக்கு செல்லுங்கள். தலித்துக்கள் ஒட்டு மொத்தமாக அல்லேலூயா போட்டால், உங்களை சந்திக்க இங்கிலாந்து அரசி ஓடோடி வருவார். உங்களுக்கு ஜீஸஸ்தான் தருவார்..

  அறிஞர் அண்ணா: அட்டகாசமான ஐடியா…

  கிழக்கே உதிக்கும் சூரியன் மேற்கே உதிக்கலாம்..
  கறந்தபால் முலைப்புகலாம்..
  கடைந்த வெண்ணை மோர்புகலாம்..
  சீதைக்கு ராமன் சித்தப்பனாகலாம்..
  காஞ்சியிலே காமகோடி சூத்திரனாகலாம்..
  பாப்பாத்திக்கு திராவிடன் பாதபூசை செய்யலாம்…

  ஆனால், பார்ப்பன வர்ணதர்ம சாக்கடைக்குள் சுகம் கண்டுவிட்ட அம்பேத்கர், அதிலிருந்து எந்த ஜென்மத்திலும் வெளியேற மாட்டார்…. அவாளுக்கு அத்திம்பேராவார்….

  வாப்பா பெரியார்: சரி.. ஜின்னா சாஹெப்… நீங்கள் பாக்கிஸ்தானை உருவாக்குங்கள்…. பாக்கிஸ்தானில் பிரியாணி சாப்பிட்டு பாப்பானின் சிண்டை அறுக்க நாங்கள் காத்திருக்கிறோம்… வாழ்த்துக்கள்..

  ஆனால், அல்லாஹ்வின் நாட்டம் வேறாக இருந்தது. 1948ல் ஜின்னா சாஹெப் இறந்து விட்டார். ஒரு ஐந்து வருடம் ஜின்னா சாஹெப் உயிரோடு இருந்திருந்தால், பாப்பானுக்கு வாப்பா பெரியார் சுன்னத் செய்திருப்பார்.

 3. வாப்பா பெரியார், அப்பஜான் பெரியார்:

  தமிழகத்தில் இஸ்லாமியரின் இன அழிவை தடுத்து நிறுத்திய ரகசிய முஸ்லிம் தந்தை பெரியாரை தமிழக முஸ்லிம்கள் கௌரவிக்கும் நேரம் வந்துவிட்டது. இனி தமிழ் பேசும் முஸ்லிம்கள் அவரை “வாப்பா பெரியார்” எனவும் உருது பேசும் முஸ்லிம்கள் “அப்பஜான் பெரியார்” எனவும் அழைத்து கௌரவிக்க வேண்டும்.

  எல்லாப்புகழும் அல்லாஹ்வுக்கே !!.

 4. எல்லா காமெடியையும் படித்தேன் ஒரு சின்ன திருத்தம் மகாகவி பாரதியார் பிறப்பு 1982 மறைவு 1921 அப்போது 1906ல் அவருக்கு வயது 6 தானா ஆகும்?

 5. // பாரதியார் பிறப்பு 1882 மறைவு 1921 அப்போது 1906ல் அவருக்கு வயது 6 தானா ஆகும்? //
  —————————

  மன்னிக்கவும். ஏதோ ஞாபக மறதி… ஆனால் “சாரே ஜஹான் சே அச்சா ஹிந்துஸ்தான் ஹமாரா” என 1906ல் அல்லாமா இக்பால் உருது மொழியில் எழுதிய கவிதையால் ஈர்க்கப்பட்டு பிற்பாடு தமிழில் பாரதியார் “பாருக்குள்ளே நல்ல நாடு பாரத நாடு”என எழுதினார் என்பதில் சந்தேகமில்லை… பாரதியாருக்கு உருது மொழி நன்றாகத் தெரியும்.

  இன்று பாக்கிஸ்தானிலிருக்கும் சிந்து நதிக்கரையில் பிறந்த பார்ப்பனரின் தேசம் ஆர்யவர்த்தா ஒட்டுமொத்தமாக இஸ்லாத்தை தழுவிவிட்டது என்பது பாரதியாருக்கு நன்கு தெரியும். ஆகையால்தான் காவிரி நதியை மறந்து “சிந்து நதியின் மிசை நிலைவினிலே”என பாடினார்.

  அல்லாமா இக்பாலின் தாத்தா காஷ்மீர் ப்ராஹ்மணராக இருந்து இஸ்லாத்தை தழுவியவர். ஒரு முறை அல்லாமா இக்பால், “நான் ஒரு ப்ராஹ்மண்ஜாதா” என அறிவித்தார். கொதிப்படைந்த முஸ்லிம் இமாம்கள், இவர் மீது 250 பத்வாக்களை அறிவித்தனர். அதிலே ஒன்று “நீ ஒரு வடிகட்டின ஹராம்ஜாதா”.

 6. https://www.youtube.com/watch?v=Lx1CkuiLs38

  குற்றப்பரம்பரை தேவர் வம்சம்.
  ————————-

  800 வருடங்கள் பாப்பாத்தி பாரத்மாதாவை அடக்கி ஆட்சி செய்து, இஸ்லாமிய சூப்பர் பவர் பாக்கிஸ்தானை உருவாக்கிய ஆண்ட பரம்பரை முசல்மான் “ஆண்டவனுக்கெல்லாம் ஆண்டவன் அல்லாஹ். அல்ஹம்துலில்லாஹ்” என அடக்கி வாசிக்கிறான். பேரரசர் அவ்ரங்சீப்புக்கு ஜஸியா வரி செலுத்திய பேண்ட பரம்பரையெல்லாம் ஆண்ட பரம்பரை என டுமீல் விட்றான்… என்னத்த சொல்ல…

 7. காமராஜர் ஆட்சியிலும் குறை இருந்தது. அதனால் தான் அண்ணா வந்தார். காமராஜர் ஆட்சியே பரவாஇல்லை என்று சொல்லும்
  படி ஆட்சி செய்தது பெரியார் வழி வந்த திராவிட கட்சிகள். உண்மை தான் திராவிட கட்சிகள் இல்லை என்றால் காமராஜ் இல்லை .

  //காவிரி நதியை மறந்து “சிந்து நதியின் மிசை நிலைவினிலே”என பாடினார்//
  பாரதத்திலுள்ள புனித நதிகளில் கங்கை, யமுனை, கோதாவரி, சரஸ்வதி, நர்மதை, சிந்து, காவேரி ஆகிய ஏழு நதிகள் மிகச் சிறப்பாகப் போற்றப்படுகின்றன. இவற்றில் கங்கை நதியானது வானுலகம், மண்ணுலகம், பாதாள உலகம் என்று மூன்று உலகங்களிலும் பாய்வதாகப் புராணங்கள் கூறுகின்றன.

  மகாகவி பாரதியார் காசியில் அனுமன் காட் பகுதியில் வாழ்ந்து கொண்டிருந்த தன் மாமன் வீட்டுக்குச் செல்லும்போது நாஸ்தி கனாக இருந்தார். அவர் கங்கை நதியில் நீராடிய பின், அதன் சக்தி பாரதியாரை ஆஸ்திகனாக மாற்றிவிட்டது என்று வரலாறு சொல்கிறது. அவர் கங்கை நதியைப் புகழ்ந்து பாடல்கள் பாடியிருக்கிறார் என்பது யாவரும் அறிந்ததே
  தற்போதும் இந்தியாவும் பாக்கும் சிந்துநதியை பங்கிட்டு கொள்கிறது
  அவர் பாடி இருகிறாரா இல்லையா என்று தெரியாது ? பாடவில்லை என்றால் மறந்து இருப்பார். அப்படியே இல்லை என்றாலும்
  காவிரி சிறப்பானவள் தான்

 8. https://www.youtube.com/watch?v=RiCkVb_ADj0
  பசும்பொன் தேவர் முழு வாழ்க்கை வரலாறு!
  —————————-

  ஒரு வேளை ஹிந்துக்கள் ஜாதிவெறியை மறந்து ஒன்று சேர்ந்துவிட்டால் முசல்மானின் நிலை என்னாகும் என நினைத்துப் பார்த்தேன்… அப்பப்பா.. ஈரக்குலையெல்லாம் நடுங்குது… ஒரு முசல்மான் கூட இந்தியாவில் இருக்க மாட்டான் … 24 மணி நேரத்தில் முஸ்லிம்களை அல்லாஹ்விடம் அனுப்பிவிடுவர்…

  இஸ்லாத்தை வளர்க்க, முஸ்லிம்களை பாதுகாக்க ஹிந்துக்களின் ஜாதிவெறி மிக மிக அவசியம். எங்களுக்காக தலித்துக்களை உதைத்து இஸ்லாத்துக்கு விரட்டிவிடும் உயர்ஜாதி ஹிந்துக்களுக்கு நன்றி சொல்ல வார்த்தைகளில்லை… அதற்கு மேல் அம்மா அய்யாவிடம் பெட்டி வாங்கிக்கொண்டு “இன்னும் நல்லா ஒதைங்க… ” என சொல்லி அத்திம்பேர் அம்பேத்கர் போல் பேக் டோர் அரசியல் செய்யும் தலித் தலைவர்களை பாராட்ட வார்த்தைகளில்லை…

  “இன்ஷா அல்லாஹ், 2025ல் தமிழகம் ஒரு குட்டி பாக்கிஸ்தானாக வேண்டும்… டெல்லி செங்கோட்டையில் மீண்டும் பேரரசர் அவ்ரங்சீப் குத்பா ஓத வேன்டும்… பாராளுமன்றத்தின் தலைமீது இஸ்லாமிஸ்தான் பச்சைக்கொடி பறக்க வேண்டும் என்பது எங்கள் அவா”. எங்கள் கனவை நனவாக்க ஜாதிப்போரை கட்டவிழ்த்துவிடும் தேவர், வன்னியர், முக்குலத்தோர், அத்திம்பேர் அம்பேத்கர் மற்றும் அனைத்து ஜாதிவெறி மாவீரருக்கும் எனது மனமார்ந்த நன்றியை தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்..

 9. ஜாதி ஆதிக்க வெறி ஏன் தலைதூக்குகிறது?

  மேலிருந்து கீழ் வரை மேல்ஜாதி ஆதிக்கம் இருந்தாலும், இப்பொழுது திடீரென ஒவ்வொரு மேல்ஜாதிக்காரனும் ஆண்ட பரம்பரை பேண்ட பரம்பரையென ஏன் அலறுகிறான்?. மேல்ஜாதி ஆதிக்கத்துக்கு ஏதாவது புதிய பங்காளி வந்துவிட்டானா அல்லது ஏதாவது இடையூறு வந்துவிட்டதா என ஆராய்ந்து பார்த்தேன். எனக்கு கிடைத்த விடை…

  சோவியத் யூனியன் போல் இந்தியா உடையும் நேரம் வந்துவிட்டது. அப்படி உடைந்தால், புதிதாக பிறக்கும் தேசத்துக்கு யார் யார் சொந்தக்காரன், யாருக்கு எவ்வளவு பங்கு எனும் மனநிலை வந்துவிட்டதுதான் காரணம் என்பது எனது அபிப்ராயம். காஷ்மீருக்கு முன்னால் காலிஸ்தான் உருவாகிவிடும் போல் தோன்றுகிறது. 1947க்கு முன் இந்தியா எனும் நாடே கிடையாது. பல குட்டி தேசங்களை வலுக்கட்டாயமாக ஆக்கிரமித்து இதுதான் இந்தியா என 1947க்கு பிறகு சொல்லப்பட்டது. இந்த பொய்யான தேசம் எவ்வளவு நாளைக்கு தாங்குமென்பது கேள்விக்குறியே…

 10. 2025க்குள் தென்னிந்தியா தனி நாடாகும்:

  2020க்குள் இன்னொரு பிரிவினை நிச்சயமாக நடக்கும். 2020ல் காலிஸ்தான் தனி நாடாவதை எந்த கொம்பனாலும் தடுக்கமுடியாது, இன்ஷா அல்லாஹ். அப்பொழுது காஷ்மீரும், மங்கோலிய கிருத்துவர் பெரும்பான்மையாக வாழும் அருணாச்சல், நாகலாந்து, மணிப்பூர், மிசோராம், சிக்கிம், மேகாலயா ஆகிய மாநிலங்கள் ஜீஸஸ்தானாகவும் விடுதலை பெறும். இந்திய ராணுவம் பல துண்டுகளாக உடையும்.

  இந்த சூழ்நிலையில், தனித்தமிழ்நாடு நப்பாசை மீண்டும் தலைதூக்கும். ஆனால் தமிழ் தேசியவாதிகளின் லட்சணமென்ன என்பதை சிறிது ஆராய்ந்து பார்ப்போம். தமிழ்த்தேசிய தலைவர்களென எடுத்துக்கொண்டால், மொத்தம் 20 பேருக்கு மேல் கிடையாது. இவர்களில் பாதிப்பேர் அய்யா அம்மாவின் காலிலும், மீதிப்பாதி கம்யூனிஸ்ட் பாப்பானின் காலிலும் சாஷ்டாங்கமாக சரணடைந்து கிடக்கின்றனர். இந்த மானங்கெட்ட இளித்தவாயன்களுக்கு தேவை பெட்டி. அய்யா அம்மாவிடமிருந்து பெட்டி வந்ததும் பெட்டி பாம்பாய் அடங்கிவிடுவர்.

  இது தவிர, தமிழகத்தின் ஆறுகள் அண்டை மாநிலங்களிலிருந்து வருகின்றன. தனித்தமிழ்நாடு என பேச்செடுத்தால், குடிக்க தண்ணியில்லாமல் தமிழன் சாவான். முக்கடலின் பெரும்பகுதி, நான்கு மாநிலங்களின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது. அவனவன் கடலில் முட்டுக்கட்டை போடுவான். அப்படியே ஏதாவது ஏடாகூடமாக நடந்தால், ஈழத்தில் தொப்புள்கொடி உறவுகளை ஆப்படித்தது போல், தமிழ் தேசியவாதிகளை பார்ப்பன இந்திய ராணுவமும் சிங்கள ராணுவமும் ஒன்று சேர்ந்து உதைப்பான். இவனை காப்பாற்ற தெருநாய் கூட வராது. அதாவது, தமிழ்த்தேசியவாதி என்பவன், உதைத்தால் கேட்க நாதியில்லாத ஒரு அனாதை.
  ———————–

  இந்த சூழ்நிலையில், பெரியார் கனவு கண்ட திராவிட தேசமெனும் தென்னிந்திய தேசம் உருவாக மிகப்பெரிய வாய்ப்பிருக்கிறது. ஆம். தென்னிந்தியாவின் ஜனத்தொகை 22 கோடி. வட இந்தியாவின் ஜனத்தொகை 110 கோடி. தென்னிந்தியா தனிநாடாக பிரியாவிட்டால், வட இந்தியாவின் ஜனத்தொகை வெள்ளத்தில் தென்னிந்தியா மூழ்கிவிடும். வேறு வழி?.

  சீனாவுக்கு முக்கடல் வர்த்தக வழிப்பாதை தேவை. ஆகையால் தென்னிந்தியா தனி நாடாக சீனா முழு ஆதரவு தரும். காஷ்மீர், காலிஸ்தான், ஜீஸஸ்தான், இஸ்லாமிஸ்தான் ஆகிய நாடுகள் பிறக்கும். இது தவிர தலித்துக்களும், வேத ப்ராஹ்மணரும், ஒடுக்கப்பட்ட ஹிந்துக்களும் ஒட்டுமொத்தமாக இஸ்லாத்தை தழுவுவர். வடக்கே அவ்ரங்சீப்பும், தெற்கே திப்பு சுல்தானும் நீதியான ஆட்சி செய்வர். அரபு நாடுகள் இஸ்லாமிஸ்தானின் பெடரேஷன் நாடுகளாக இணையும். லட்சக்கணக்கான வேலை வாய்ப்புக்கள் உருவாகும். வறுமை ஒழியும்.

  இன்ஷா அல்லாஹ், எல்லோரும் எல்லாமும் பெற்று இல்லாமை இல்லாமல் வாழ்வர்.

 11. // வடக்கே அவ்ரங்சீப்பும், தெற்கே திப்பு சுல்தானும் நீதியான ஆட்சி செய்வர். அரபு நாடுகள் இஸ்லாமிஸ்தானின் பெடரேஷன் நாடுகளாக இணையும். லட்சக்கணக்கான வேலை வாய்ப்புக்கள் உருவாகும். வறுமை ஒழியும்.//

  அவ்ரங்சீப், திப்பு சுல்தான் ரெண்டு பேரையும் மொதல்ல கூட்டிகிட்டு வா மீதியை அப்பறம் பார்க்கலாம்

 12. // அவ்ரங்சீப், திப்பு சுல்தான் ரெண்டு பேரையும் மொதல்ல கூட்டிகிட்டு வா மீதியை அப்பறம் பார்க்கலாம் //
  ————————————————–

  ப்ராஹ்மின்ஸ் நான்கு சதவீதத்தை விட குறைவு…. நாளை இந்தியா உடைந்தால், ப்ராஹ்மணரால் ப்ராஹ்மணஸ்தான் உருவாக்க முடியாது. என்ன செய்வர்?.

 13. ….//எங்களுக்காக தலித்துக்களை உதைத்து இஸ்லாத்துக்கு விரட்டிவிடும் உயர்ஜாதி ஹிந்துக்களுக்கு நன்றி சொல்ல வார்த்தைகளில்லை… அதற்கு மேல் அம்மா அய்யாவிடம் பெட்டி வாங்கிக்கொண்டு “இன்னும் நல்லா ஒதைங்க… ” என சொல்லி அத்திம்பேர் அம்பேத்கர் போல் பேக் டோர் அரசியல் செய்யும் தலித் தலைவர்களை பாராட்ட வார்த்தைகளில்லை…//..
  1.இது சரி என மதிமாறன் அவர்கள் ஒப்புக்க கொள்கிறாரா, ஏன் ன் பின்னூட்டம் ஒன்றும் இடவில்லை?
  2.பெட்டி வாங்கும் காலாசாரம் அண்ணல் அம்பேத்காரால் தொடங்கப் பட்டதா? அறிய மிக்க மகிழ்ச்சி

 14. // பெட்டி வாங்கும் காலாசாரம் அண்ணல் அம்பேத்காரால் தொடங்கப் பட்டதா? அறிய மிக்க மகிழ்ச்சி //
  ————————————-

  தலித்துக்களை பிடித்து ஒட்டுமொத்தமாக இடஒதுக்கீடு எனும் பாதாளசாக்கடையில் அடைத்ததற்கு பகிரமாகத்தான் அவருக்கு இந்திய சட்டசாசன வடிவமைப்பாளர் எனும் பொறுப்பான பதவி தரப்பட்டது.

  இது தவிர, “நான் ஹிந்துவாக பிறந்துவிட்டேன்.. ஹிந்துவாக சாகமாட்டேன்” என உதார் விட்ட அம்பேத்கர், கடைசியில் அவாளுடைய அத்திம்பேராகி “பௌத்த மதம் ஹிந்து மதத்தின் ஒரு பிரிவு. ஆகையால் ஹிந்து தனிச்சட்டமே பௌத்தருக்கும்” எனும் சட்டத்தில் தனது முதல் கையெழுத்தை போட்டு அடுத்த பிறவியில் காமகோடி பீடாதிபதியாக பிறக்கும் பாக்கியம் பெற்றார்.

 15. “எனக்கு இட ஒதுக்கீடு கொடு, நான் ஜாதி சாக்கடையை விட்டு எந்த ஜென்மத்திலும் வெளியேற மாட்டேன்” என ஜாதி சாக்கடையில் சுகம் கண்ட அம்பேத்கருக்கும், “இன இழிவு நீங்க இஸ்லாமே தீர்வு” என போதித்த சுயமரியாதை சிங்கம் வாப்பா பெரியாருக்கும் மலைக்கும் மடுவுக்குமுள்ள வித்தியாசமுண்டு.

 16. கும்புட்றேன் சாமிக்கும் வணக்கத்துக்கும் என்ன வித்தியாசம்?.

  டாஸ்மாக்குக்கும் ஒயின் ஷாப்புக்கும் என்ன வித்தியாசம்?.

  வணக்கம் என்றால் வணங்குவது. “வணக்கத்துக்குரியவன் அல்லாஹ்வை தவிர வேறு யாருமில்லை” என்பதுதான் இஸ்லாமியரின் அடிப்படை நம்பிக்கை. ஆகையால் அவனுடைய படைப்புக்களை வணங்க மாட்டோம். “அஸ்ஸலாமு அலைக்கும். உங்கள் மீது சாந்தியும் சமாதானமும் நிலவட்டும்” என சுய மரியாதையுடன் முகமன் சொல்லி வரவேற்பதும் வழியனுப்புவதுமே இஸ்லாமிய பன்பாடு.

  தந்தை பெரியாரும் தனது வாழ்நாளில் யாரையும் கையெடுத்து கும்பிட்டதுமில்லை, வணக்கம் சொன்னதுமில்லை. இதை புரிந்து கொள்ள பெரிய பகுத்தறிவெல்லாம் தேவையில்லை. சாதாரண தமிழ் தெரிந்தாலே போதுமானது.

 17. ஆலிங்கனம் என்றால் என்ன அர்த்தம்?

  “ஆ+லிங்கம்+அனம் = ஆலிங்கனம்”. அதாவது, ஆவிலை போன்ற வடிவிலுள்ள யோனியில் லிங்கத்தை செலுத்தும் செயலுக்குத்தான் ஆலிங்கனம் என்று பெயர்.

  அதாச்சும், அழகர் கோயில் சுவத்துல அம்பாள குனிய வச்சு தேவர் செய்யும் செயல்தான் ஆலிங்கனம். புரிஞ்சுச்சா?.

Leave a Reply

%d bloggers like this: