வில் x வேல் ; ஆரியர் x திராவிடர் / திருக்குறள்

WhatsApp-Image-20160625

‘அம்பு’ ஆரியர் குறியீடு. மறைந்திருந்து தாக்குவதற்குப் பயன்படுவது வில். மகாபாரதம், ராமாயணம் வில்-அம்பு முக்கியப் பாத்திரம். அரிதான காட்டுயிர்களை வில்-அம்பு தான் வேட்டையாடி அழிக்கும்.

‘வேல்’ திராவிடக் குறியீடு. நேருக்கு நேர் நின்று சண்டையிடுவது. வேட்டையாடுவதிலும் வேல் அரிதான உயிர்களைக் கொல்லாது.

‘கான் முயல்எய்த அம்பினில் யானை
பிழைத்த வேல் ஏந்தல் இனிது’ – வள்ளுவர்.

காட்டில் ஓடும் முயலை குறி தவறாமல் எய்த அம்பை ஏந்துதலை விட, வெட்ட வெளியல் நின்ற யானை மேல் எறிந்து தவறிய வேலை ஏந்துதல் சிறந்தது.

தொடர்புக்கு 90923 90017 – 97508 71000 – 91594 30004

21 thoughts on “வில் x வேல் ; ஆரியர் x திராவிடர் / திருக்குறள்

 1. ஏம்பா நாட்டுல எவ்வளவு நடந்துக்கிட்டு இருக்கு, சுமார் மூஞ்சி குமாருக்கு ஆதரவா ஒரு பெரிய போராட்டம் நடத்தனும் ஆள ரெடி பண்ணுவியா அதவிட்டுட்டு ஆள் அம்பு சேலைன்னு ஏதேதோ பினாத்திக்கிட்டு இருக்க;

 2. பெரியார் சிந்தனை DVD, புத்தகங்கள், டிஷர்ட், வாட்ச், ரிஸ்ட் பாண்ட் ஆகியவற்றை ஆன்லைனில் வாங்கமுடியுமா என இன்டெர்னெட்டில் தேடி பார்த்தேன். யாருமே விற்பதில்லை என்பது மிக ஆச்சரியமாக இருக்கிறது.

  Amazon, ebay, shopify, flipcart போன்ற ஆன்லைன் ஷாப்பிங் வியாபாரத்தில் அனுபவமுள்ள அன்பர்கள் சிந்திப்பார்களா?. தந்தை பெரியாரின் கல்விப்பாசறையில் வாழ்நாள் முழுதும் உழைத்த பல அருமையான எழுத்தாளர்கள், சிந்தனையாளர்களின் படைப்புக்கள் ஆழ்கடல் முத்துக்கள் போல் புதைந்து கிடக்கின்றன. அவர்களுடைய படைப்புக்களை உலகம் முழுதும் ஆன்லைன் ஷாப்பிங் மூலம் பரவச்செய்ய முடியும்.

  உப்பு சப்பில்லாத “ஆன்பிள்ளை பெறும் லேகியம், கோமாதா மூத்திரம், கங்கை நீர், நடிகைகளின் பழைய ஜட்டி, ப்ரா” போன்ற சரக்கையெல்லாம் அவனவன் ஆன்லைனில் விற்கும்போது, தந்தை பெரியாரின் சிந்தனைகளை ஆன்லைனில் விற்கமுடியாதா?.

  குறிப்பாக சிங்கப்பூரில் ஆன்லைன் ஸ்டோர் மூலம் பொருட்களை விற்பது எளிது என கேள்விப்பட்டேன். நன்றி.

 3. http://www.visionhari.com/images/tributes/thiruvalluvar/valluvar3.jpg

  திருவள்ளுவர் அணிந்திருக்கும் இந்த ஆடை, முஸ்லிம்கள் ஹஜ் செய்யும் போது அணியும் “இஹ்ராம்” எனும் ஆடையாகும். வேத ப்ராஹ்மணரும் இந்த ஆடையைத்தான் அணிகின்றனரென்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

  இந்த ப்ளாக்கில் நின்று கொண்டிருக்கும் திருவள்ளுவர் அணிந்திருக்கும் ஆடை பஞ்சகச்சம். அது வேட்டி கட்டிய “உயர் ஜாதி” தமிழனின் ஆடையல்ல. தலித்தின் ஆடை கோவணம்.

  ஆக, கடவுளை “ஆதி பகவன்” என முதல் குறளிலேயே துய சமஸ்கிருத வார்த்தையால் குறிப்பிடும் திருவள்ளுவர், ஒரு வேத ப்ராஹ்மணர் என்பதில் ஐயமில்லை.

 4. “பாம்பையும் பாப்பானையும் கண்டால், பாம்பை விட்டுவிடு பாப்பானை அடி” என போதித்த தந்தை பெரியாரையும், பார்ப்பனீயத்தை குலைநடுங்க வைக்கும் ஜாகிர் நாயக் சாஹிபையும் இணைக்கும் நாள் வந்துவிட்டது.

 5. 1972ல் இந்தியாவின் ராணுவ தளபதியாக இருந்த ஃபீல்ட் மார்ஷல் மானெக்‌ஷா பிற்காலத்தில் பி.பி.சிக்கு சொன்னது:

  “ஒரு ராணுவ வீரனாக, பங்களாதேஷ் போர் செய்ய என் மனம் அன்று ஒப்பவில்லை. ஆனால், இந்திராகாந்தியின் பிடிவாதத்தால் மூக்கை நுழைக்கும் நிலை வந்தது. 1962ல் சீனாவின் தாக்குதலில் செயலிழந்து நாங்கள் நின்ற நேரத்தில், காஷ்மீரை பாக்கிஸ்தான் எளிதாக கைப்பற்றி இருக்கலாம். அன்று பாக்கிஸ்தான் ராணுவம் எங்களுக்கு தந்த கண்ணியத்தைம் பங்களாதேஷ் போரில் நாங்கள் செய்ததையும் நினைத்தால், எனக்கு மனதின் மூலையில் குற்ற உணர்ச்சி தலைதூக்குவதை மறுக்க முடியாது. சொல்லப்போனால், இந்த போரில் நாங்கள் எதையும் சாதிக்கவில்லை. பங்களாதேஷின் பிரசவத்துக்கு ஓர் இலவச நர்ஸ் வேலையைத்தான் செய்தோம்”.
  ————————————

  “பங்களாதேஷை இந்தியாவோடு இணைத்து விடலாமா” என இந்திராகாந்தி மானெக்‌ஷாவை கேட்டபோது, அவர் மிகுந்த கோபத்துடன் சொன்ன பதில்:

  “முட்டாள் பெண்ணே !!. இங்கே பாக்கிஸ்தானி ஆர்மி சரணடைந்ததும், ஜெனரல் யஹ்யாகான் ஏற்கனவே சைனாவின் உதவியை கேட்க பீஜிங் சென்றுவிட்டார். இப்பொழுது பங்களாதேஷையும் இணைத்தால், முஜிபுர்ரஹ்மானும் சைனாவுக்கு உதவிகேட்க ஓடிவிடுவார். அங்கே சைனா பார்டரில் ஒரு ஈ எறும்பு கூட இல்லை. 1962ல் அருணாசலாத்தை பிடித்துவிட்டான். பிறகு அமெரிக்காவிடம் கெஞ்சி கூத்தாடி அவனை வெளியேற சொன்னோம். இப்பொழுது இதுதான் சாக்கு என்று கல்கத்தா வரை ஆக்கிரமித்துவிடுவான். மூவரும் சேர்ந்து உதைத்தால், நாம் நாறிவிடுவோம். உனது மூளையை அரசியலோடு வைத்துக்கொள், ராணுவத்தில் மூக்கை நுழைக்காதே”.

  இந்திராவின் மரணத்துப்பிறகு, 88-90ல் குடிபோதை மயக்கத்தில் மானெக்‌ஷா பி.பி.சிக்கு தந்த இன்டெர்வியூ, இங்கிலாந்து அரசின் டாப் சீக்ரெட் பாதுகாப்பில் உள்ளது.

 6. பாப்பாரத் தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதாவுக்கு சாவு மணி பங்களாதேஷ் அடிக்கும்:

  1. 1972ல் பங்களாதேஷை இந்தியா ஆக்கிரமித்திருந்தால் என்ன நடந்திருக்கும்?. முஜிபுர்ரஹ்மான் பராக்கு பார்ப்பாரா?. சைனாக்காரன் “வாங்க மாப்ள வாங்க”னு வெத்தலபாக்கு தந்து மால போட்டு அருணாச்சல பார்டர்ல இந்திய ராணுவத்த வரவேற்பானா?.

  2. அன்று சரணடைந்த 20,000 பாக்கிஸ்தானி ராணுவத்தை, 72 மணி நேரத்தில் சிட்டகாங்கிலிருந்து ராஜமரியாதையோடு வழியனுப்பி வைத்திருக்காவிட்டால் என்ன நடந்திருக்கும்?. ஜெனரல் அய்யுப்கான் பல் குத்துவாரா?. சீனாக்காரன் “பேஷ்.. பேஷ்… மாங்கல்யம் தந்துநானே.. கெட்டி மேளம், கெட்டி மேளம்”னு பாரத்மாதாவுக்கு மாங்கல்ய பாக்கியம் அருள்வானா?.

  3. சிட்டகாங் துறைமுகம், சீனாவின் முத்துமாலை திட்டத்தில் வந்து ரொம்ப காலமாச்சு. 1972ல் பங்களாதேஷ் எனும் இஸ்லாமிய ஜிஹாதி தேசத்தை இலவசமாக உருவாக்கி தந்த இந்தியாவுக்கு ஏன் சிட்டகாங் கிடைக்கவில்லை?. இப்போ அய்யோ அம்மா என அலறுகிறான். இவ்வளவு நாள் என்ன புடுங்கினான்?

  4. சரி… இன்றைய நிலவரமென்ன?. பாக்கிஸ்தானிடம் அணுகுண்டு இருக்கு… ஒன்னும் புடுங்கமுடியாது. பங்களாதேஷிடம் என்ன இருக்கு?. ஏன் ஷேக் ஹசீனாவுக்கு 2 பில்லியன் தந்து “எனக்கு மோங்லா துறைமுகம் கொடு” என கெஞ்ச வேண்டும்?. 18 லட்சம் இந்திய ராணுவ வீரர்களில் சில லட்சத்தை அனுப்பி, பங்களாதேஷை டேக் ஓவர் செய்து அனைத்து துறைமுகங்களையும் பாரத்மாதா தேவடியாமுண்டையின் முந்தானைக்குள் முடித்துக் கொள்ளலாமே?.

  5. அமெரிக்காவில் போய் NSG மெம்பர்ஷிப்புக்காக மோடி நாயாய் அலைகிறான். வியட்நாமுக்கு ப்ரஹ்மோஸ் ஏவுகணை தந்து சீனாவை சின்னாபின்னமாக்குவேன் என உதார் விட்டான். கடைசியில் என்ன நடந்தது?. “சீனாவின் பர்மிஷன் இல்லாமல் எதுவும் புடுஙமுடியாது… மனந்தளராதே, சியோலில் முயற்சி செய்வோம்… ” என ஒபாமா அல்வா தருகிறார். அதற்குள், இந்திய நீர்மூழ்கி கப்பலில் விஷவாயு கசியவிட்டு இரண்டு ஜவான்களை போட் தள்ளிவிட்டான் கம்யூனிஸ்ட் ஜவான்.

  இப்பொழுது, கிழட்டு பாப்பாத்தி சுஷ்மாவை ரகசியமாக பீஜிங் அனுப்பி ஜிங்பிங்கை உருவலாமா என மூளையை கசக்கறான் மோடி. இந்தியாவின் வெளியுறவுக்கொள்கை சந்தி சிரிக்குது…

  6. கடைசியில் பங்களாதேஷ் எனும் இன்னொரு இஸ்லாமிய ஜிஹாதி தேசத்தை இலவசமாக உருவாக்கி என்ன சாதித்தான்?. தனது கழுத்துக்கு மேல் இன்னொரு கத்தியை தானே தொங்க விட்டுக்கொண்டான்…
  ————————

  பங்களாதேஷுக்கு பாக்கிஸ்தானுடன் எல்லைப்பிரச்னை கிடையாது, இந்தியாவுடன்தான் எல்லைப்பிரச்னை, பிரம்மபுத்ரா நதி பிரச்னையென அனைத்து பிரச்னைகளும் இருக்கிறது. பேரரசர் சிராஜுத்தவ்லாவின் ஆட்சியிலிருந்த பெங்காலிஸ்தான் எங்களுக்கு வேண்டுமென 1857 முதல் அலறுகிறான். வேடிக்கை என்னவென்றால், இதை நேதாஜி சுபாஷ் சந்திரபோஸ் முதல் ஷேக் முஜிபுர்ரஹ்மான் வரை அனைவருமே ஆதரித்துள்ளனர். வங்கதேச விடுதலைக்காக போராடிய முஜிபுர்ரஹ்மானின் மகள்தான் ஷேக் ஹஸீனா என்பதை மறந்துவிடாதே.

  இன்று ஷேக் ஹஸினா மோடிக்கு அல்வா தருகிறாள். ஒரு பக்கம் லட்சக்கணக்கான பங்களாதேஷிக்களை அஸ்ஸாமிலும் திரிபுராவிலும் குடியேற்றம் செய்து மளமளவென முழுங்குகிறாள். அங்கே பார்டரில் புகையிலை மென்று கொண்டு சொரிந்து கொண்டு நிற்கும் இந்திய ஜவானுக்கு 2000 ரூபாய் விட்டெறிந்தால், பல்லை காட்டிக்கொண்டு ரேஷன் கார்டும் பாஸ்போர்ட்டும் தந்து பங்களாதேஷிக்களை வரவேற்கிறான்.

  இன்னொரு பக்கம், சைனாவின் முத்துமாலைக்கு சிட்டகாங் தந்து இந்தியாவை உசுப்பிவிட்டு, பல பில்லியன் டாலரும், துறைமுக, ரோடு வளர்ச்சி ப்ராஜெக்டுக்களையும் இலவசமாக பெற்று ஆப்படிக்கிறாள். பங்களாதேஷிக்கள் உள்ளே நுழைய, பெரிய ரோடு போட்டு வசதி செய்து தருகிறான் முட்டாள் மோடி.

  “இந்தியாவின் இறையாண்மைக்கு மிகப்பெரிய ஆபத்து பங்களாதேஷ்” என நான் சொல்லவில்லை. இந்திய உளவுத்துறை நிபுணர் அஜீத் தோவால் அலறுகிறார். Greater Bangladesh என கூகுள் செய்து பொறுமையாக ஆராய்ச்சி செய்து பார்.

 7. https://www.youtube.com/watch?v=g5M1oOeCH4Q

  குஜராத்தில் மாட்டுத்தோல் கடத்திய முஸ்லிம்களை நடுரோட்டில் வைத்து அடிக்கும் ஹிந்துத்வா தேவ்டியாமவன்கள்.

  இதற்கு வெகுவிரைவில் பங்களாதேஷ் கணக்கு தீர்க்கும்.

 8. http://tamil.thehindu.com/multimedia/dynamic/02918/karuna_2779987f_2918660f.jpg

  அத்துமீறல்களால் காவல்துறை மீது மக்களுக்கு நம்பிக்கை குறைந்துவிட்டது: கருணாநிதி:

  காவல் துறையினரின் அத்துமீறிய செயல்களால் பொதுமக்களுக்கு அவர்கள் மீதுள்ள நம்பிக்கை குறைந்துவிட்டது என்று திமுக தலைவர் கருணாநிதி குற்றம்சாட்டியுள்ளார்.

  இது தொடர்பாக இன்று அவர் வெளியிட்ட அறிக்கையில், ”நான் கடந்த 7ஆம் தேதி விடுத்த அறிக்கையில், தன் கையிலிருந்த தனது சம்பளப் பணத்தை பறித்துக் கொண்டு ஓடிய கொள்ளையனுடன் தைரியமாகப் போராடிய பள்ளி ஆசிரியை தள்ளி விடப்பட்டு செய்யப்பட்ட கொலை பற்றியும், இந்த விபத்தில் ஓய்வு பெற்ற அரசு அதிகாரி ஒருவரும் உயிர் இழந்தது பற்றியும், ஆசிரியையுடன் வந்த உறவுப் பெண் பலத்த காயமடைந்து மருத்துவ மனையிலே சிகிச்சை பெற்று வருவதைப் பற்றியும் குறிப்பிட்டிருந்தேன்.

  ஆத்திரமடைந்த பொது மக்கள் காவல் நிலையத்திற்கு முன் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டதோடு, அந்த இடத்திலே உள்ள ஒரு டாஸ்மாக் மதுக்கடை தான் இப்படிப்பட்ட வன்முறைகளுக்குக் காரணமாக இருக்கிறது என்று கூறி, அந்த மதுக்கடையை மூடக் கோரி தினமும் ஒரு வார காலமாகப் போராட்டம் நடத்திக் கொண்டிருக்கின்றார்கள். ஆனால் இந்த அரசோ அதைப் பற்றி யெல்லாம் கவலைப்படுவதாகத் தெரியவில்லை.

  கன்னியாகுமரி மாவட்டத்தில் ஒரு மதுக்கடையை மூட வேண்டுமென்று நடைபெற்ற போராட்டத்தில் தான் காந்தியவாதி சசிபெருமாள் இறக்க நேரிட்டது.

  பட்டினப்பாக்கத்தில் நடைபெறும் இந்தப் போராட்டத்தில் மகளிருடன் சேர்ந்து மக்கள் அதிகாரம் அமைப்பினரும் ஈடுபட்டுள்ளனர். பொதுமக்களைப் பாதுகாக்க வேண்டிய காவல் துறையினர் டாஸ்மாக் கடைக்கு முன்னால் குவிந்து, அந்தக் கடையைப் பாதுகாக்கும் முயற்சியிலே ஈடுபட்டுள்ளனர்.

  எந்த அசம்பாவிதங்கள் ஏற்பட்டால் எமக்கென்ன என்று இறுமாந்து இருந்து விடுவார்களானால், எல்லாவற்றிற்கும் சேர்த்து மொத்தமாகக் கணக்குத் தீர்த்திட வேண்டிய கட்டாயம் பொதுமக்களுக்கு நேர்ந்து விடும் என்பதை மறந்து விடக் கூடாது.

  ஊர்ஊராகச் சென்று பாசிகள் விற்பது, கத்தி, அரிவாள்மனைக்கு சாணை பிடிப்பது ஆகிய தொழிலில் ஈடுபட்ட குடும்பத்தைச் சேர்ந்தவர்களை நாகர்கோவில் காவல் துறையினர் கடந்த ஏப்ரல் 29ஆம் தேதி விசாரணை என்கிற பெயரில் அழைத்துச் சென்று 63 நாட்களாகச் சித்திரவதை செய்துள்ளார்கள். ஒரு பெண்ணின் சேலையை உருவி ஜாக்கெட்டுடன் நிற்க வைத்து, அவருடைய கணவர், பிள்ளைகள் முன்னிலையில் பாலியல் தொல்லைகள் செய்துள்ளார்கள். நகை திருட்டில் ஒப்புக் கொள்ளச் சொல்லி வலியுறுத்தி இப்படியெல்லாம் சித்திரவதை செய்திருக்கிறார்கள்.

  திருவண்ணாமலை மாவட்டத்தில் செங்கத்தில் நடு ரோட்டில் காவல் துறையினர் ஒரே குடும்பத்தைச் சேர்ந்த மூன்று பேரை காட்டுமிராண்டித் தனமாகத் தாக்குகின்ற செய்தியை ஒரு நாளிதழ் வெளியிட்டுள்ளது. தொலைக்காட்சிகளில் அவர்கள் தாக்கப்படும் காட்சிகள் காட்டப்படுகின்றன.

  திருவல்லிக்கேணி அரசு மருத்துவமனையில் நிறைமாதக் கர்ப்பிணியையும் மற்றும் அவரது கணவரையும் காவல் துறையினர் கண்மூடித்தனமாகத் தாக்கியிருக்கின்றனர். அதன் விளைவாக, அந்தப் பெண்மணியும், அவரது கணவரும் புறப்பட்டு பேருந்தில் சென்று கொண்டிருந்த போது, வழியில் அந்தப் பெண்மணியின் பனிக்குடம் உடைந்து, வலியால் துடித்து, பேருந்தை நிறுத்தி அந்தப் பெண்மணியை ஆம்புலன்ஸில் ராமச்சந்திரா மருத்துவ மனைக்கு அனுப்பி அங்கே குழந்தை பிறந்துள்ளது.

  காவல் துறையினரின் அத்துமீறிய இப்படிப்பட்ட செயல்களால் பொதுமக்களுக்கு அவர்கள் மீதுள்ள நம்பிக்கை குறைந்துவிட்டது. காவல் துறை என்றாலே லத்தியால் அடிப்பார்கள், காலால் எட்டி உதைப்பார்கள் என்ற எண்ணம் தான் பொது மக்களிடம் ஏற்படுகிறது. இவற்றின் மீதெல்லாம் நடவடிக்கை எடுக்க தமிழக அரசுக்கு நேரமும் இல்லை, நினைப்பும் இல்லை.

  கூலிப் படையினர் செய்கின்ற கொலைகளின் எண்ணிக்கையோ அதிகரித்துக் கொண்டே போகிறது. அதிமுக மாநகராட்சி கவுன்சிலர் ஒருவரே மணலியில் கொலை செய்யப்பட்டுள்ளார்.

  டாஸ்மாக் தொல்லையும், கஞ்சா சாக்லட் தொந்தரவும் துரத்திக் கொண்டிருக்கின்றன. தமிழக அரசின் காவல் துறை இனியாவது விழித்துக் கொண்டு எச்சரிக்கை உணர்வோடும், மனிதாபிமானத் தோடும், நடவடிக்கை எடுக்க முன் வர வேண்டும். இல்லாவிட்டால் தமிழகத்தில் ஏற்கெனவே கெட்டுப் போய் விட்ட சட்டம் ஒழுங்குப் பிரச்சினை மேலும் கெட்டுக் குட்டிச் சுவராகி விடும்; அதை மீட்டுச் சீரமைப்பதென்பது முயல் கொம்பாகி விடும்” என்று கருணாநிதி கூறியுள்ளார்.
  ———————————

  பாப்பாத்தி தேவடியா தடிமுண்டத்துக்கு திமிர் ஏறிவிட்டது. மக்கள் செருப்பால் அடித்து துரத்துவர்.

 9. தென் சீனக்கடல் பகுதிகளில் சீனாவுக்கு உரிமையில்லை:சர்வதேச தீர்ப்பாயம் உத்தரவு — பாக்கிஸ்தான் சீன உறவு வலுக்கிறது:

  தென் சீனக்கடல் பகுதியில் சீனா உரிமை கொண்டாடி வரும் சர்ச்சைக்குரிய பகுதிகளில் அந்த நாட்டுக்கு சட்டப்பூர்வ உரிமை இல்லை என்று சர்வதேச தீர்ப்பாயம் செவ்வாய்க்கிழமை அறிவித்தது.

  இதையடுத்து, அந்தத் தீர்ப்பாயத்தையோ, அதன் முடிவுகளையோ ஏற்கமாட்டோம் என்று ஏற்கெனவே கூறி வரும் சீனாவுக்கும், தென் சீனக்கடல் விவகாரத்தில் ஆர்வம் காட்டி வரும் அமெரிக்காவுக்கும் இடையே பதற்றம் அதிகரிக்கலாம் என்று அஞ்சப்படுகிறது.
  ————————–

  சீனாவுக்கு பாக்கிஸ்தான் முழு ஆதரவு:

  தென் சீனக்கடலில் மூக்கை நுழைக்க இந்தியாவுக்கு எந்த அருகதையும் இல்லை. சீன வல்லரசிடம் வாலாட்டினால், சோவியத் போல் இந்தியா சிதறிவிடும் என பாக்கிஸ்தான் அரசியல் நிபுணர்கள் எச்சரித்துள்ளனர்.

 10. Hi Mathimaran,

  I feel so concerned for Mohammed Ali Jinna.
  you use his mental illness to fill-up your comments section ( He truly needs medical attention ).

  Regards
  Lenin

 11. தலித் மற்றும் சூத்திரர் வீட்டில் சமபந்தி போஜனம் உண்ட இந்து முன்னனி பாப்பாரத் தேவ்டியாமவன் ராமகோபாலன் சொன்னது:

  “ஆர்.எஸ்.எஸ் இயக்கம் அரிஜன மக்களுக்கு எதிரானது என்று கம்யூனிஸ்டுகளும், திராவிட இயக்கத்தினரும் தொடர்ந்து குற்றம் சுமத்தி வருகிறார்கள். ஆனால் உண்மையில் அரிஜன மக்களோடு ஆர்.எஸ்.எஸ் நெருக்கமாக இருந்து வருகிறது. ஆர்.எஸ்.எஸ்ஸில் அரிஜன சமுதாயத்தை சேர்ந்தவர்களில் பலர் முழுநேர ஊழியர்களாக இருக்கின்றனர்.

  நான் ஒருமுறை ஆர்.எஸ்.எஸ்ஸின் குருபூஜை விழாவில் கலந்து கொள்ள வந்தவாசி சென்றிருந்தேன். அப்போது ஒரு அரிஜன சகோதரர் வீட்டில் நான் தங்குவதற்கு ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்தது. நான் அவர்கள் வீட்டில் தங்கப்போகிறேன் என்பதற்காக அவர்கள் வீட்டை வெள்ளை அடித்து சுத்தம் செய்திருந்தனர். அசைவ உணவு சமைத்த பாத்திரங்களை தீயில் காட்டி தூய்மை படுத்தினார்கள்.

  நான் அந்த அரிஜன சகோதரர் வீட்டில் தாய்மார்கள் பரிமாற உணவருந்தினேன். பூஜைகள் செய்தேன். நான் சாப்பிடும் போது போட்டோ எடுத்துக் கொண்டே இருந்தனர். ஏன் இத்தனை போட்டோ எடுக்கிறீர்கள்? என்று கேட்டதற்கு, இராம.கோபாலன் போன்ற ஆர்.எஸ்.எஸ், இந்து முன்னணி அமைப்பினர் அரிஜன மக்களுக்கு எதிரானவர்கள். அவர்கள் வீட்டில் சாப்பிட மாட்டார்கள் என்ற குற்றம் சுமத்தியவர்களிடம் காட்டுவதற்காகவே இத்தனை போட்டோ என்றார்கள்.

  நான் அந்த அரிஜன சகோதரர் வீட்டிற்கு வந்ததற்கு அந்த பகுதியில் உள்ள சில அரிஜன அமைப்பினர் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர். கருப்புகொடி காட்டப்போவதாக அறிவித்தனர். டி.எஸ்.பி வந்து பேச்சுவார்த்தை நடத்தினார். நாங்கள் பசு மாமிசம் சாப்பிடுபவர்கள். இராம.கோபாலன் பசுவை வணங்குபவர் என்றெல்லாம் வாதம் செய்தனர். இறுதியாக நான் தங்கியிருந்த வீட்டைச் சேர்ந்தவர்களின் உறுதியால் எதிர்த்தவர்கள் அமைதியானார்கள். அரிஜன மக்கள் ஆர்.எஸ்.எஸ்ஸை புரிந்து கொண்ட பிறகு எல்லா இடங்களிலும் ஆதரிக்கவே செய்தார்கள்.

  சிதம்பரத்தில் இந்து முன்னணி பொதுக் கூட்டத்தில் பேசுவதற்காக நான் சென்றிருந்தேன். கூட்டத்தில் பேசிய இந்து முன்னணி பொறுப்பாளர்கள் இராம.கோபாலன் இன்று அரிஜன சகோதரர் ஒருவர் வீட்டில் சாப்பிட்டுவிட்டுதான் வந்துள்ளார் என்று பேசினார்கள். ஆர்.எஸ்.எஸ்காரர்கள் அரிஜன மக்களின் இல்லங்களில் சாப்பிடுவது ஆச்சரியமான விஷயம் என்றாலும்நான் பேசும்போது இதற்கு பதிலளித்தேன்.

  “நான் அரிஜன சகோதரர் வீட்டில் சாப்பிட்டதாக சொன்னார்கள். நான் சாப்பிட்டது பெரிய விஷயமல்ல. எனக்கு அவர்கள் சாப்பாடு போட்டார்களே அதுதான் பெரிய விஷயம் என்றார். குளத்தில் ஆடு குளிப்பாட்டலாம், மாடு குளிப்பாட்டலாம், அழுக்குத் துணிகல் அலசலாம் ஆனால் அரிஜன மக்கள் குளிக்கக்கூடாது என்றெல்லாம் அவர்களுக்கு பல கொடுமைகள் இழைக்கப்பட்டன. எல்லா கொடுமைகளையும் தாங்கிக் கொண்டு அவர்கள் இன்றும் இந்துவாக வாழ்கிறார்கள். நான் யார் காலிலாவது விழ வேண்டும் என்றால் அரிஜன மக்களின் காலில்தான் விழுவேன். அரிஜன மக்களை பொறுத்தவரை இந்து இயக்கங்களின் நிலைப்பாடு இதுதான்.

  இந்து முன்னணி துவக்கப்பட்ட புதிதில் நாகர் கோயிலில் உள்ள தாணுலிங்க நாடார் வீட்டிற்கு சென்றிருந்தேன். அவர் வீட்டில் அவர் உணவருந்த ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்தது. சாப்பிட்டு முடித்தவுடன் தாணுலிங்க நாடார் மனைவியிடம் சாப்பாடு அருமை என்று பாராட்டு தெரிவித்தேன். அதற்கு அந்த அம்மையார் எங்கள் வீடுகளில் நீங்கள் சாப்பிட மாட்டீர்கள் என்று நினைத்திருந்தேன். ஆனால் நீங்கள் எந்த வேறுபாடும் இல்லாமல் சாப்பிட்டீர்கள் என்றார். இது போன்று பல அனுபவங்கள் உள்ளது”.

 12. // I feel so concerned for Mohammed Ali Jinna. you use his mental illness to fill-up your comments section ( He truly needs medical attention ). //
  ——————————-

  நீ சொல்வது ஒரு விதத்தில் உண்மைதான். பாப்பாரத் தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதாவை நினைத்தால் எனக்கு பைத்தியம் பிடிக்கிறது. அந்த தேவ்டியாமுண்டைய எனது தாய்மண்ணை விட்டு விரட்டினால்தான், பைத்தியம் தெளியும்.

 13. http://www.greaterkashmir.com/cms/gall_content/2016/7/2016_7$largeimg214_Jul_2016_001556283.jpg

  காஷ்மீர் மக்களின் கண்களை பறிக்கும் பாப்பாரத் தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதா:

  காஷ்மீரில் நடைபெறும் போராட்டங்களை இந்திய அரசு ஒடுக்குவதின் விளைவாக இதுவரை 37 பேர்கள் கொல்லப்பட்டனர். கூடுதலாக பலருக்கும் கண்பார்வை பறிபோய் விட்டது. உயிரைப் பறிக்கும் துப்பாக்கி போக உயிரைப் பறிக்காத சிறு குண்டுகளை உமிழும் ஏர் கன் துப்பாக்கிளையும் பாதுகாப்பு படைகள் பயன்படுத்துகின்றனர். இவை உடலில் காயம் ஏற்படுத்துவதோடு, கண்ணில் பட்டால் பார்வை பறிபோய்விடும்.

  கிட்டத்தட்ட 150 குழந்தைகளுக்கு கண்பார்வை போய்வீடதென தெரிய வந்துள்ளது.
  —————————————-

  ஏ பாப்பாரத் தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதா….. எண்ணிக்கொள் உனது இறுதி நாட்களை… வெகுவிரைவில் உன்னை ஜிஹாத் செய்து, சோவியத் போல் சிதறடிப்போம். அல்லாஹு அக்பர்.

 14. இஸ்லாத்தை தழுவியதால், சுவாதி கொலை செய்யப்படிருக்கலாம் — திருமா:

  சுவாதி இஸ்லாமிய மதத்தை தழுவி, நோன்பு வைத்துள்ளார். இதை அவருடைய குடும்பத்தார் கடுமையாக கண்டித்துள்ளனர். இது தவிர, சுவாதியின் குடும்பத்தாருக்கும், ஆர்.எஸ்.எஸ் மற்றும் விஸ்வ ஹிந்து பரிஷத் அமைப்புகளுக்கும் நெருங்கிய தொடர்பு உண்டு என தெரிய வந்துள்ளது.

  குற்றவாளியை கண்டுபிடித்து தண்டிப்பதில், சுவாதியின் குடும்பத்தார் அதிக ஆர்வம் காட்டவில்லை. ஆகையால், சுவாதியின் குடும்பத்தை சேர்ந்த ஒரு நபரே, இந்த கௌரவக் கொலையை ஆர்.எஸ்.எஸ் கூலிப்படை மூலம் செய்திருக்கலாம் என வலுவாக நம்பப்படுகிறது.

  30 வருடங்களுக்கு முன்பு, ஒட்டுமொத்தமாக இஸ்லாத்தை தழுவிய மீனாட்சிபுரம் பா.ஜ.க வெறிநாய் அமீத்ஷாவின் ரேடாரில் இருக்கிறது. இங்கே வாழும் சில தலித் இளைஞர்களை மூளை சலவை செய்து, குஜராத் போல் ஒரு மிகப்பெரிய ஹிந்து முஸ்லிம் கலவரத்தை கட்டவிழ்த்துவிட ரகசிய பயிற்சி நடக்கிறது. அதில் ராம்குமாரும் இணைந்திருக்க வலுவான வாய்ப்பிருக்கிறது.

  “ஒரே வெட்டில் சுவாதியை கொன்றவன், குஜராத்தில் பல முஸ்லிம்களை கொன்ற ஒரு கைதேர்ந்த கொலைகாரனாக இருக்கலாம். ராம்குமார் அவனுக்கு துணையாக செயல்பட்டுள்ளார்” என பரவலாக சொல்லப்படுகிறது.

 15. https://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/2/2c/Periyar_with_Jinnah_and_Ambedkar.JPG

  காஷ்மீர் விடுதலை, தனி தென்னிந்திய பெடரேஷனுக்கு வழிவகுக்கும்:

  காஷ்மீர் விடுதலை சூடேறுகிறது. அண்ணன் எப்போ சாவான் திண்ணை எப்போ காலியாகும் என “காலிஸ்தான், பெங்காலிஸ்தான், ஜீஸஸ்தான், இஸ்லாமிஸ்தான், திராவிட நாடு” போன்ற 15க்கும் மேலான விடுதலை இயக்கங்கள் காத்திருக்கின்றன.

  அதாவது, போருக்கு முன் இந்திய ராணுவத்தில் மிகப்பெரிய உள்நாட்டுக்கலவரம் வெடிக்கும். 80 சதவீத ராணுவமும் போலீஸ்காரனும் இந்த விடுதலை இயக்கங்களின் ரத்தபந்த உறவினன்தான். அவனவனுக்கு தேசம் கிடைப்பதால், எவனும் சுண்டு விரலைக்கூட அசைக்கமாட்டான். அப்படியே ஒரு 20 சதவீத ராணுவமும் போலீசும் முரண்டு பிடித்தால், அவர்களை 80 சதவீத ராணுவமும் போலீசும் சேர்ந்து சட்னி செய்துவிடுவர்.

  முதலில் விலை போவது 40 கோடி முஸ்லிம்கள். காபிர் பாப்பாரத் தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதாவுக்கெதிராக ஜிஹாத் செய்ய 80 கோடி இந்தியா பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷ் முஸ்லிம்கள் ஒன்று சேர்ந்துவிடுவர்.

  தென்னிந்தியாவின் ஜனத்தொகை 25 கோடி. வட இந்தியாவின் ஜனத்தொகை 100+ கோடி. தென்னிந்தியா தனிநாடாக பிரியாவிட்டால், வட இந்தியாவின் ஜனத்தொகை வெள்ளத்தில் தென்னிந்தியா மூழ்கிவிடும். எரிகிற வீட்டில் பிடுங்கின வரை ஆதாயமென அவனவன் சுருட்டுவதை பார்த்தால், பாப்பாரத் தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதாவின் இறுதி யாத்திரை நெருங்கி விட்டதென்பதில் சந்தேகமில்லை.

  100+ கோடி மக்கள் வாழும் வட இந்தியா கொந்தளிக்கிறது. மனிதன் வாழமுடியாத சூழ்நிலை அங்கே உருவாகிறது. இது தவிர தண்ணீர் பிரச்னை, இடப்பற்றாக்குறை என per capita resource சுருங்குகிறது. மனித சரித்திரம் கண்டிராத மிகப்பெரிய உள்நாட்டுக்கலவரம் வட இந்தியாவை எதிர்நோக்குகிறது. வேலையில்லை, உணவில்லை, தண்ணியில்லை என்றால், தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதாவே சவூதி ஷேக்கிடம் ஓடிப்போய்விடுவாள்.

  இது தவிர, சீனாவுக்கு முக்கடல் வர்த்தக வழிப்பாதை தேவை. ஆகையால் தென்னிந்தியா தனி நாடாக சீனா முழு ஆதரவு தரும்.
  ————————————–

  இந்த சூழ்நிலையில், தமிழக திராவிட, தலித், கிருத்துவ மற்றும் இஸ்லாமிய தலைவர்கள் அனைவரும் ஒன்று சேர்ந்து கேரளா, ஆந்திரா மற்றும் கர்நாடக தேசிய தலைவர்களுடன் பேச்சு வார்த்தை துவங்க வேண்டும்.

  சுதந்திர தென்னிந்திய பெடரேஷனை வடிவமைப்பதில், தமிழக தலைவர்கள் பெரிய பங்களிக்க முடியும்.

 16. http://images.indianexpress.com/2016/07/modi-drums-tanzania_759_ani.jpg

  காஷ்மீர் முஸ்லிம்களை இந்திய ராணுவம் கொல்லும்போது, ட்ரம்ஸ் வாசித்து கொண்டாடிய தேவ்டியாமவன் மோடி:

  “மோடியின் குஜராத் முஸ்லிம் இன அழிவின் அடுத்த கட்டமே காஷ்மீர் முஸ்லிம் இன அழிவு என” ஐ.நா. சபையில் பாக்கிஸ்தான் குற்றப் பத்திரிக்கை தாக்கல் செய்துள்ளது.

  2009ஆம் ஆண்டில், ஐ.ஏ.எஸ் தேர்வில் அகில இந்திய அளவில் முதல் இடத்தை வென்ற ஷா பைசல் எனும் காஷ்மீரி பிரஜை ட்விட்டரில் கூறுவது:

  “எனது தேசத்தின் ரத்தத்தை குடிக்கும் அரசாங்கத்துக்கு ஊழியம் செய்வது வெட்கக்கேடு. வெகுவிரைவில் எனது பதவியை ராஜினாமா செய்வேன்”.

  மற்றொரு பெண் ஐ.ஏ.எஸ் ஆபிசர் சொல்வது: “காஷ்மீரிகளின் ரத்தம் உனக்கு அவ்வளவு மலிவாகிவிட்டதா?”
  ——————————–

  இன்று ஒவ்வொரு காஷ்மீரி முஸ்லிமின் உயிரும் கண்ணும் பறிபோகும் போது, 80 கோடி “இந்தியா பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷ்” முஸ்லிம்களின் ரத்தம் கொதிக்கிறதென்றால் மிகையாகாது.

  பாப்பாரத் தேவடியாமுண்ட பாரத்மாதாவுக்கு வெகுவிரைவில் சாவு மணி அடிப்போம். அல்லாஹு அக்பர்.

 17. தந்தை பெரியார் அம்பேத்கர் முஸ்லிம் முன்னேற்றக் கழகம்:

  முஸ்லிம் தலைவர்களுக்கு நான் சொல்ல விரும்புவது:

  ஜமாத்தே இஸ்லாமி இயக்கத்தின் தொடக்க விழாவில் பேரறிஞர் மவ்லானா மவ்தூதி சாஹெப் சொன்னது: “எந்த முஸ்லிம் தலைவரும் அமீருல் முஃமினீன் (உலக முஸ்லிம்களின் தலைவர்) கிடையாது. நம்மிடம் இருப்பது திருக்குரானும், அண்ணல் நபி(ஸல்) வாழ்ந்து காட்டிய வழிமுறையான சுன்னத்தும். இந்த அடிப்படையிலிருந்து எந்த தலைவராவது விலகினால், அவரை நாம் தட்டிக்கேட்க வேண்டும். திருந்தாவிட்டால், வெளியேற்ற வேண்டும்”.

  ஒரு முஸ்லிம் தலைவரின் கீழ் அனைத்து இஸ்லாமிய இயக்கங்களும் இணைந்து செயல்பட வேண்டுமென எதிர்பார்ப்பது கானல் நீர். எதிர்ப்பு வரத்தான் செய்யும், உன் வழி உனக்கு என் வழி எனக்கு எனும் மனநிலை எழத்தான் செய்யும். “அரசியலில் யாரும் நிரந்தர நன்பருமல்ல எதிரியுமல்ல” எனும் சித்தாந்த்தை புன்முறுவலோடு ஏற்பதைவிட்டால் வேறு வழியில்லை. ஆக வேற்றுமையில் ஒற்றுமை காண்பதெப்படி என சிந்திப்பதே அறிவுடைமை.

  “தந்தை பெரியார் அம்பேத்கர் முஸ்லிம் முன்னேற்றக் கழகம், தந்தை பெரியார் முஸ்லிம் லீக், தந்தை பெரியார் மனித நேய கட்சி, தந்தை பெரியார் அம்பேத்கர் இஸ்லாமியர் விடுதலை கட்சி, தந்தை பெரியார் சமூகநீதிக் கட்சி” என பத்து பதினைந்து கட்சிகளை தொடங்குங்கள். அனுபவமுள்ள அரசியல் தலைவர்கள் மற்றவர்களுக்கு வழிகாட்டுங்கள். அரவணைத்து செல்லுங்கள். எதிரிகளை நன்பராக்கி கொள்ளுங்கள்.

  கடந்த 2016 சட்டமன்ற தேர்தலில் ம.ம.க’வும், முஸ்லிம் லீக்’கும் இணைந்து செயல்பட்டதைப் போல், தி.க. பின்புலத்தில் வியூகம் வகுத்து ஒன்றிணைந்து செயல்படுங்கள். “பெரியாரிஸ்ட், தலித், முஸ்லிம்” மக்களை உங்கள் கட்சியில் கொண்டு வாருங்கள். பெருவாரியான வாக்குக்களை வெல்ல முடியாவிட்டாலும், குறைந்த பட்சம் வாக்கு வங்கியை உடைத்து நம்ம ஆளை வெல்ல வைக்கும் அரசியல் வித்தையை கற்றுக்கொடுங்கள். முஸ்லிம் கட்சிகள் வெல்லாவிட்டாலும், குறைந்த பட்சம் பட்டி தொட்டிகளில் இஸ்லாத்தை எடுத்து சொல்ல வழியாவது திறக்கும் என்பதில் சந்தேகமில்லை.

  உங்களுடைய பச்சைக்கொடியில், பிறை நட்சத்திரமும் தந்தை பெரியாரின் போட்டோவும் போடுங்கள். கீழே “இது ஒரு திராவிட இயக்க சகோதர கட்சி” என சொல்லுங்கள். கட்சி சின்னம் ரெடி.

  தந்தை பெரியார் டீ சர்ட் பிரிண்ட் போடுங்கள். அனைத்து முஸ்லிம் தெருக்களிலும் பள்ளிவாசல்களிலும் சென்று விற்கலாம். இந்த டீ சர்ட்டை போட்டுக் கொண்டு, தாசில்தார் ஆபீஸ், கலெக்டர் ஆபீஸ், போலீஸ் ஸ்டேஷன் என எங்கே சென்றாலும் உங்கள் காரியம் உடனுக்குடன் நடக்கும்.

  உங்கள் வீட்டு முன்னால், இந்த கட்சி சின்னத்துடன் பெயர்ப்பலகையை மாட்டினால், அதை பார்த்ததும் RSS/BJP/ஹிந்துத்வாக்காரனுக்கு வேட்டி நனைந்துவிடும். டீ சர்ட், நேம் போர்ட், கிப்ட் பொருட்கள் விற்று கட்சி நிதி திரட்டலாம். உரிமைகளையும் மீட்கலாம். எந்த கொம்பனாலும் உங்களை அசைக்க முடியாது, இன்ஷா அல்லாஹ்.

  திறமையுள்ள முஸ்லிம்கள் பெரியார் திடல் சென்று கலந்து ஆலோசித்து முடிவு செய்தால், ரொம்ப நல்லது. ஒடுக்கப்பட்ட மக்களின் உரிமைகளை மீட்க, தந்தை பெரியாரெனும் மாவீரனை வைத்துக்கொண்டு இப்படி அரசியல் அனாதைகளாக முஸ்லிம் சமுதாயம் நிற்கலாமா?.

 18. https://i2.wp.com/3.bp.blogspot.com/-g20MAeJDoRE/UZy9vMTikaI/AAAAAAAALfQ/8Hk96qLp3TY/s640/QM.jpg

  தமிழக இஸ்லாமிய தலைவர்களுக்கு எனது அறிவுரை:

  எனது கருத்துக்களை படித்த ஒரு மூத்த பெரியாரிஸ்ட் சொன்னது:

  நான் 60 வருடங்களுக்கு மேலாக பெரியார் இயக்கத்தில் இருக்கிறேன். அந்த காலத்தில், பாப்பான் எங்கள் மீது பல அநியாயங்களை கட்டவிழ்த்து விட்டு அதிகார துஷ்பிரயோகம் செய்து ருத்ர தாண்டவமாடினான். வாழ்வா சாவா எனும் முடிவுக்கு நாங்கள் தள்ளப்பட்டோம். அப்பொழுதுதான், தந்தை பெரியார் பிள்ளையார் சிலையை செருப்பால் அடித்து சுக்கு நூறாக உடைத்த ஒரு நிகழ்ச்சியை கண்டேன்.

  அப்பொழுது “பெரியாரின் பெயரைக் கேட்டாலே, பாப்பான் துண்டக்காணோம் துணியக்காணோமென ஓடுகிறானே” என பிரமித்து போனேன். அன்று எங்களுடைய பிரச்னைகளுக்கு விடை கிடைத்தது. ஆம்… “பாம்பையும் பாப்பானையும் கண்டால், பாம்பை விட்டுவிடு, பாப்பானை அடி” எனும் பெரியாரின் மந்திரத்தை புரிந்து கொண்டோம்.

  அன்று பாப்பானை உதைத்த உதையில், இன்று பாப்பானும் பாப்பாத்தியும் பெட்டி பாம்பாய் எங்களிடம் அடங்கி விட்டனர். பாப்பார நாய்களிடம் இவ்வளவு அடி உதை வாங்கியும், இந்த முஸ்லிம்களுக்கு ஏன் புத்தி வரமாட்டேங்குது என நான் அடிக்கடி சிந்திப்பதுண்டு. உங்களுடைய கருத்துக்களை படித்த பின்பு, “இவரைப் போல் நான்கு முஸ்லிம்கள் எழுந்து நின்றால், பாப்பான் மண்டியிட்டு விடுவான்” என நினைத்தேன்.

  ஒன்றை மறந்து விடாதீர். 80 சதவீதத்துக்கு மேலான போலீசும், அதிகார வர்க்கமும் பெரியாரிஸ்டுக்கள். பெரியாரோடு போனால், எவனும் உங்கள் மீது கைவைக்க மாட்டான்.

  “இன இழிவு நீங்க, ஜாதி ஒழிய இஸ்லாமே தீர்வு” என போதித்த மாவீரன் தந்தை பெரியாரை நமதருகில் வைத்துக்கொண்டு, தோலான் துருத்தியான் பின்னால் முஸ்லிம்கள் ஓடுவது நியாயமா?.

  மதிமாறன் தளத்தில் நான் தொடர்ந்து எழுதி வருகிறேன். பெரியாரிஸ்ட்டுகளிடம் எனது கருத்துக்களுக்கு மிகப் பெரிய வரவேற்பு இருக்கிறது. மதிமாறன், அய்யா வீரமணி போன்ற தலைவர்களை சந்தித்து, எனது கருத்துக்களை பற்றி பேசுங்கள். குறிப்பாக, “தந்தை பெரியார் அம்பேத்கர் முஸ்லிம் முன்னேற்றக் கழகம், தந்தை பெரியார் முஸ்லிம் லீக், தந்தை பெரியார் மனித நேய கட்சி, தந்தை பெரியார் அம்பேத்கர் இஸ்லாமியர் விடுதலைக் கட்சி, தந்தை பெரியார் சமூகநீதிக் கட்சி” போன்றவற்றின் மூலம் பார்ப்பனீய எதிர்ப்பு சக்திகளை ஒன்று திரட்டுவதை பற்றி பேசுங்கள். இன்ஷா அல்லாஹ், நல்வழி பிறக்கும்.

 19. வறுமையை ஒழிக்க, வட்டியில்லா இஸ்லாமிய வங்கியே தீர்வு:

  சமுதாயத்தை சீரழிக்கும் வட்டி, மது, சூதாட்டம், கேளிக்கை ஆகியவற்றில் இஸ்லாமிய வங்கி முதலீடு செய்யாது. ஹிந்து மதத்தில், எந்த கடவுளாவது தீமையை தடுக்கிறாரா?. டாஸ்மாக்கில் பிள்ளையாருக்கும் சிவனுக்கும் பூஜை செய்து ஒரு பாட்டில் “சோமபானத்தை” அந்த சிலையின் மீது ஊற்றிய பின்தான் முதல் போனியே ஆரம்பம். வட்டிக்கடை, சினிமா, பார், சூதாட்டம், விபச்சார விடுதிகள் என அனைத்திலும் பூஜை போட்ட பின்தான் வியாபாரம் தொடங்குகிறது.
  ——————————————

  வட்டியில்லா வங்கியை புரிந்து கொள்ள இஸ்லாமிய பொருளாதார அடிப்படையை புரிந்து கொள்ளவேண்டும். வட்டியில்லா இஸ்லாமிய வங்கியில் கடன் எனும் பேச்சுக்கே இடமில்லை. இது இஸ்லாமிய வங்கிக்கும் உழைப்பும் திறமையுமுள்ள ஒரு நபருக்குமிடையே உள்ள பார்ட்னர்ஷிப்.

  வட்டியில்லா இஸ்லாமிய வங்கியின் மூலாதாரம் உழைப்பு. ஏதாவது வியாபரத்தில் முதலீடு செய்து லாப நஷ்டத்தை பகிர்ந்து கொள்வதே ஷரியா வங்கியின் அடிப்படை. இதன் மூலம் வேலை வாய்ப்பு பெருகும், வறுமை ஒழியும்.

  இஸ்லாமிய வங்கியின் அடிப்படை கடன் கிடையாது. வியாபார முதலீடு. இருவரும் லாப நஷ்டத்தில் பார்ட்னர். நல்ல பார்ட்னரை முடிவு செய்வது வங்கியின் பொறுப்பு.

  20 வருடங்கள் ஒரு இஸ்லாமிய வங்கி ஷரியா அடிப்படையில் முதலீடு செய்தால், 30 சதவீத முதலீடுகள் வெற்றி பெற்றாலும் break even ஆகிவிடுமென்பது பொருளாதார வல்லுனர்களின் கணிப்பு. you tubeல் பொருளாதாரம், இஸ்லாமிய வங்கி பற்றி அருமையான வீடியோக்கள் உள்ளன. பொறுமையாக ஆராய்ச்சி செய்து பார்க்கலாம்.
  ———————–

  130 கோடி மக்களுக்கு தேவை நல்வாழ்க்கை. ஒவ்வொரு வருடமும் லட்சக்கணக்கான வேலையில்லா பட்டதாரிகள் பெருகுகின்றனர். இந்த நிலை நீடித்தால், மனித சரித்திரம் கண்டிராத மிகப்பெரிய உள்நாட்டுக்கலவரம் வெடிக்கும். இந்தியா சிதறிவிடும். இந்தியாவை காப்பாற்ற ஒரே வழி, இஸ்லாமிய வங்கியே. இதை நான் சொல்லவில்லை. ரகுராம் ராஜன் சொல்கிறார்.

  ரகுராம் ராஜன் கிட்டத்தட்ட 20 வருடங்கள் இஸ்லாமிய வங்கி பற்றி ஆராய்ச்சி செய்துள்ளார். கதார், சவூதி அரேபியாவின் இஸ்லாமிய வங்கியை கட்டமைத்து தந்தவர் ரகுராம் ராஜன். இவர் மிகப்பெரிய ஜீனியஸ். HSBC, Standard chartered, world bank போன்ற பெரிய வங்கிகள், ரகுராம் ராஜனுடன் சேர்ந்து 10 வருடங்களாக இஸ்லாமிய வங்கியில் பல சோதனைகள் செய்து, கிட்டத்தட்ட 17 சதவீதம் லாபம் ஈட்டியுள்ளன. வட்டி வங்கியில், குறிப்பாக கிரடிட் கார்டில், பல பில்லியன்கள் நஷ்டம் அடைந்துள்ளன.

  ரகுராம் ராஜன் வெளியே வந்தால், அவரை கொத்திக்கொண்டு போக அமெரிக்காவும், சவூதியும் காத்துக்கொண்டிருக்கிறது. ரகுராம் ராஜன் ஒரு ப்ராஹ்மின். இவரைப்போன்ற ப்ராஹ்மின்ஸை நான் மிகவும் மதிக்கிறேன்.

 20. பெரியார் திடலில் இஸ்லாமிய வங்கியை நிறுவுவோம்:

  ஒரு இஸ்லாமிய இயக்கத்துக்கு யாராவது நிதியுதவியோ, நன்கொடையோ அளித்தால், உடனே பாப்பாரத் தேவ்டியாமவன் தீவீரவாதிக்கு பணம் தருகிறான் என சொல்லி, உதவி செய்தவரை சித்திரவதை செய்வான். ஆகையால்தான் முஸ்லிம்கள் இஸ்லாமிய இயக்கத்துக்கு நிதியுதவி செய்ய பயப்படுகின்றனர்.

  ஆனால், தந்தை பெரியார் முஸ்லிம் முன்னேற்றக் கழகத்துக்கு நிதியுதவி செய்வதை தடுத்து நிறுத்த எந்த பாப்பாரத் தேவ்டியாமவனுக்காவது தில்லிருக்கா?.
  ————————————

  என்னுடைய கணிப்பில், தந்தை பெரியார் முஸ்லிம் முன்னேற்றக் கழகத்துக்கு வெகு எளிதாக வருடத்துக்கு 500 கோடி ரூபாய் வரை நிதியுதவி கிடைக்க வாய்ப்பிருக்கு. இந்த பணத்தை வைத்து, நம்மால் “பைத்துல் மால்” எனும் இஸ்லாமிய வங்கியை நடத்த முடியும். “பைத்துல் மால்” நடத்த ரிசர்வ் வங்கி பாப்பாரத் தேவ்டியாமவனின் பெர்மிஷன் தேவையில்லை.

  “பைத்துல் மால்” மூலம், லட்சக்கணக்கான வேலைகளை உருவாக்க முடியும். வறுமையை ஒழிக்கமுடியும்.
  ——————————–

  தந்தை பெரியார் முஸ்லிம் முன்னேற்றக் கழகத்தில் பல நல்ல இஸ்லாமிய தலைவர்களை ஒருங்கிணைக்க முடியும். “ஏழையின் பட்டினியை உணர நோன்பு வை. பட்டினியால் வாடுபவனிடம் நோன்பின் மகிமையை பற்றி பேசாதே. அவனுக்கு முதலில் உணவளி” என திருக்குரான் உரைக்கிறது.

  மதினாவில் பெருமானார்(ஸல்) பைத்துல் மால் மூலம் வறுமையை ஒழித்தார். அதற்குப் பிறகு, கூட்டங்கூட்டமாக மக்கள் இஸ்லாத்தை தழுவினர். பெருமனார்(ஸல்) காட்டிய வழியில், நாமும் இந்தியாவின் வறுமையை ஒழிப்போம். அல்லாஹு அக்பர்.

Leave a Reply

%d bloggers like this: