எங்க ஊரு பாட்டுக்காரன்

படம் முழுக்க டவுசர் போட்டு வந்த எளிய கதாபாத்திரத்தைக் கூட, நட்சத்திர அந்தஸ்த்திற்கு உயர்த்திய ‘எங்க ஊரு பாட்டுக்காரனு’க்கு இன்று பிறந்த நாள்.

4 thoughts on “எங்க ஊரு பாட்டுக்காரன்

 1. http://i.ndtvimg.com/i/2016-06/mainak-sarkar_650x400_51464880045.jpg

  UCLA ப்ரொபசரை ஜிஹாத் செய்து போட்தள்ளினார் வீர ப்ராஹ்மணர் மைனக் சர்க்கார்: (கரக்பூர் ஐ.ஐ.டி பட்டதாரி)

  Los Angeles: The gunman who killed a UCLA professor has been identified as his former doctoral student Indian-American Mainak Sarkar, who had accused him of stealing his computer code and giving it to someone else, a media report said.

  Mainak Sarkar, an alumnus of IIT-Kharagpur, shot and killed professor William Klug in a small office in University of California Los Angeles (UCLA) before killing himself on Wednesday, The Los Angeles Times reported, citing sources.
  ——————————

  மைனக் சர்க்கார், 10 வருடங்கள் ஆரய்ச்சி செய்து உருவாக்கிய கம்யூட்டர் ப்ரோக்ராமை திருடி இன்னொரு மாணவருக்கு பேராசிரியர் வில்லியம் தந்துவிட்டார். கொலைக்கு முன் என்ன நடந்தது?

  மைனக் சர்க்கார்: சார், என்னுடைய ஏரோ டைனமிக் கம்ப்யூட்டர் ப்ரோக்ராம் சக்ஸஸ். Lockheed Martin நிறுவனத்துக்கு 10 பில்லியன் டாலருக்கு தாராளமாக விற்கலாம்.. லேப்ல வந்து பாருங்க

  பேராசிரியர் வில்லியம்: அப்படியா… வெரிகுட்… இப்ப நான் ரொம்ப பிஸி.. லேப் சாவிய வச்சுட்டு போங்க.. அப்புறமா வந்து பாக்கறேன்…

  மைனக் சர்க்கார்: ஓக்கே சார்… பை..

  (ஒரு வாரம் கழித்து நியூஸ் பேப்பரில்): UCLA பேராசிரியர் வில்லியமின் மாணவி ஜெனிபர் சாதனை… இவர்கள் இருவரும் சேர்ந்து தயாரித்த ஏரோ டைனமிக் கம்ப்யூட்டர் ப்ரோக்ராமை 10 பில்லியன் டாலருக்கு Lockheed Martin வாங்கியது.

  செய்தியை அறிந்த மைனக் சர்க்கார்: சார்… என்ன ஏமாத்திட்டீங்க… இது அநியாயம்… அநியாயம்…

  பேராசிரியர் வில்லியம்: ஷட் அப்… வெளியே போடா இந்திய நாயே… இனிமே இங்க வந்தே, போலீஸ் லாக் அப்ல உட்டு காயடிச்சுடுவேன்.. கெட் அவ்ட்..

  மைனக் சர்க்கார்: இனிமே இங்கே வரமாட்டேன்டா தேவடியாமவனே… இந்தா வாங்கிக்க.. டுமீல்… டுமீல்.. டுமீல்…
  ———————-

  மாணவர்களின் உழைப்பை திருடி கல்லாகட்டும் பேராசிரியர்களால், பல மாணவர்கள வெளியே சொல்லமுடியாமல் தற்கொலை செய்து கொள்கின்றனர். ஐ.ஐ.டியில் இது சகஜம். குறிப்பாக பல தலித் மாணவர்கள் பெருமளவில் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

  மைனக் சர்க்கார் காட்டிய வழியில், ஐ.ஐ,டியில் கல்லாகட்டும் பணங்காட்டுநரி பாப்பான் ப்ரொபசர்களை தலித மாணவர்கள் போட்தள்ளும் நாள் வெகு தொலைவில் இல்லை.

 2. // பாப்பானை மிரட்ட வாப்பா பெரியார் சிலையிருந்தால் ஒரு விதத்தில் நல்லது. இஸ்லாமிஸ்தானில் எந்த சிலையும் இருக்காது, இன்ஷா அல்லாஹ்.//

  // பார்பானை எல்லாம் ஒன்றும் பண்ண முடியாது. சவால் விடுகிறாய் சரி செய் என்றால் பம்முகிறாய் ஏதாவது மழுபுகின்றாய் வேஸ்ட் பீஸ் நீ //
  —————————-

  திருக்குரான் அடிப்படையில், பிள்ளையார் சிலையை செருப்பால் அடித்து நடுத்தெருவில் சுக்குநூறாக உடைத்த வாப்பா பெரியாரின் சிலையை முஸ்லிம் ஜிஹாதிக்கள் உடைத்தால், “RSS வெறியன், ஹிந்துத்வா தீவீரவாதி தந்தை பெரியார் சிலைய ஒடச்சுட்டான்… ஒதடா பாப்பான… அமுக்குடா பாப்பாத்திய” என பெரியாரிஸ்டுக்கள் பார்ப்பனரை ஊடு கட்டி ஒதைப்பர்… பாப்பானின் பூணூலை அறுப்பர்.

  பாரத்மாதா தேவடியாமுண்டைய தாய்மண்ணை விட்டு விரட்ட இது அருமையான ஐடியா !!.. தாவூத் இப்ராஹீம் சாஹிபோடு ஹை லெவல் மீட்டிங்கில் பேசி முடிவெடுப்போம்.

 3. http://www.vinavu.com/wp-content/uploads/2016/05/kancha-ilya-threatened-by-brahmin-thugs.jpg

  எழுத்தாளர் காஞ்சா அய்லய்யாவுக்கு பார்ப்பனர்கள் கொலை மிரட்டல் !

  மே 16 அன்று ஹைதராபாத் மவுலானா ஆசாத் தேசிய உருது பல்கலைக் கழகத்தில் ஹிந்துஸ்தான் டைம்ஸ் அய்லய்யாவை சந்திக்க போன போது அவரது அறைக்கு வெளியே இரண்டு தொலைக்காட்சி படப்பிடிப்பு குழுக்களும், மாநில பார்ப்பனர்கள் சங்கத்தைச் சேர்ந்த ஒரு ஆவேசமான கூட்டமும் இருந்தன.

  கூச்சலும் குழப்பமுமாக இருந்த அறையில் தொலைபேசி இடையிடையே ஒலித்துக் கொண்டிருந்தது. “யார் பேசுவது? நீ ஒரு பயங்கரவாதியா? நீ எந்த அமைப்பைச் சேர்ந்தவன் என்று சொல்லு” என்று பேராசிரியர் மறுமுனையில் பேசிக் கொண்டிருந்த நபரிடம் கேட்டுக் கொண்டிருந்தார்.

  கேள்வி : என்ன நடந்தது?

  மே 14 அன்று விஜயவாடாவில் சி.ஐ.டி.யு சார்பில் ஒரு உரை நிகழ்த்தும்படி என்னை அழைத்திருந்தார்கள். உழைப்பின் தோற்றம் பற்றியும், இந்தியாவில் உற்பத்தியின் வரலாறு பற்றியும் நான் பேசினேன். திராவிடர்களுடையதும், பழங்குடி மக்களுடையதுமான முறைப்படுத்தப்பட்ட உழைப்பு சிந்த சமவெளி நாகரீகத்தில் தொடங்கி வளர்ந்தது என்று கூறினேன். அவர்கள் களிமண்ணை செங்கல் ஆக்கினார்கள்; மரத்தைக் கொண்டு வீடுகளும், அறைக்கலன்களும் செய்தார்கள்; நுட்பமான கால்வாய்களையும், வடிகால் அமைப்புகளையும் கட்டியமைத்தார்கள்.

  இந்த முன்னேற்றம் ஆரியர் படையெடுப்புக்குப் பிறகு வேத காலம் தொடங்குவதும் வரையிலும் நீடித்தது. படிப்படியாக, வேதங்களின் செல்வாக்கு அதிகரிக்க அதிகரிக்க உழைப்பின் அங்கீகாரம் பறிக்கப்பட்டது. கடவுளரின் உலகில் உழைப்பை செலுத்துபவர்கள் சண்டாளர்கள், சூத்திரர்கள், கடவுள் மறுப்பாளர்கள் என்று அழைக்கப்பட ஆரம்பித்தனர்.

  உழைப்புக்கு எதிரான இந்த ஒட்டுமொத்த கோட்பாடும் பார்ப்பன எழுத்தாளர்களாலும் பின்னர் வேத மதத்தை கட்டமைத்த பூசாரிகளாலும் கட்டி எழுப்பப்பட்டது. இது 6-வது நூற்றாண்டு வரை தொடர்ந்தது. அப்போது புத்தர் தோன்றி, “கடும் உழைப்பு ஒவ்வொரு மனிதனின் கடமையாகும்” என்ற சிராமண தத்துவத்தை முன் வைத்தார். இந்த சிராமண கலாச்சாரம், இந்தியாவின் பெரும் பகுதிகளில் புத்த மதத்தை அழித்தொழித்த சங்கராச்சாரியாரின் எதிர்ப் புரட்சி வரை தொடர்ந்தது.

  இசுலாமிய, பிற்பாடு கிருத்துவ ஆட்சியாளர்கள் காலத்தில் வேத மதம் கட்டுக்குள் இருந்தது. 1947-க்குப் பின் பார்ப்பன ஆதிக்கம் தொடர்கிறது.

  வரலாற்றில் பார்ப்பனர்கள் ஒரு போதும் உற்பத்தியில் பங்கேற்றதில்லை என்பதுதான் நான் என் உரையில் பதிய வைத்த முக்கியமான கருத்து.

  கேள்வி: 2010-ல் உங்கள் வீடு சூறையாடப்பட்டது. வலதுசாரி குழுக்கள் உங்களை பல ஆண்டுகளாகவே குறி வைத்து வந்திருக்கின்றனர். இப்போது என்ன மாறியிருக்கிறது?

  கடந்த காலத்தில், பார்ப்பனர்களால் தலைமை தாங்கப்படும் ஆர்.எஸ்.எஸ், பா.ஜ.க போன்ற அமைப்புகளின் தாழ்த்தப்பட்ட சாதி உறுப்பினர்கள்தான் என்னை தாக்கினார்கள். இதுதான் முதல்முறையாக பார்ப்பனர்கள் வெளிப்படையாக என்னை குறி வைப்பது. ஆந்திரா மற்றும் தெலுங்கானா அரசுகளிடமிருந்து கிடைக்கும் ஆதரவு அவர்களுக்கு தைரியம் ஊட்டியிருக்கிறது.

  ஆட்சிக்கு வந்த பிறகு சந்திரசேகர் ராவும், சந்திரபாபு நாயுடுவும் பார்ப்பனர்களின் நலனுக்காக தலா ரூ 100 கோடி ஒதுக்கினர். பார்ப்பன சாதியைச் சேர்ந்த ஓய்வு பெற்ற ஐ.ஏ.எஸ் அதிகாரிகளின் தலைமையில் அந்த சாதிக்காக தனி வாரியங்கள் தொடங்கப்பட்டுள்ளன.

  அவர்கள் தோளில் பெரிய கோடாரியை வைத்திருக்கும் பரசுராமனை தங்கள் சின்னமாக பயன்படுத்துகின்றனர். கோடாரியைக் காட்டி யாரையோ மிரட்ட முயற்சிக்கின்றனர். அரசு ஆதரவிலான இந்த குழுக்கள் தலித் பகுஜன்களுக்கும், சிறுபான்மையினருக்கும் அச்சுறுத்தலானவை.
  ————————

  கேள்வி : இந்த முறை என்ன மாதிரியான மிரட்டல்களை நீங்கள் எதிர் கொண்டீர்கள்?

  மே 16 அன்று ஒருவர் என்னை தொலைபேசியில் அழைத்து, தான் ஆந்திர பிரேதச முன்னாள் தலைமை செயலர் ஐ.ஒய்.ஆர் கிருஷ்ணராவ் (இப்போது ஆந்திரா பார்ப்பனர் நலச் சங்க தலைவர்) சார்பாக பேசுவதாக கூறினார். அதே நபர் அதற்கு முந்தைய நாள் சி.ஐ.டி.யு கருத்தரங்கில் எனது உரைக்காக நான் தண்டிக்கப்பட வேண்டும் என்று அறிக்கை வெளியிட்டிருந்தார்.

  அவரது அறிக்கை ஹிஸ்டீரியாவை தூண்டியது, எனது கொடும்பாவிகள் எரிக்கப்பட்டன. ஒருவர் எனது அலுவலக தொலைபேசி எண்ணை பேஸ்புக்கில் போட, வசவு பாடும் அழைப்புகள் வந்து குவிய ஆரம்பித்தன.

  பார்ப்பனர்கள் உற்பத்தியில் என்ன பங்களித்தார்கள் என்று புள்ளிவிபரங்களை தரும்படி அவர்களிடம் கேட்டேன். எத்தனை பேர் செருப்பு தொழிலாளர்களாகவும், பானை செய்பவர்களாகவும், கட்டிட தொழிலாளர்களாகவும், விவசாய தொழிலாளர்களாகவும், துப்புரவு தொழிலாளர்களாகவும் உள்ளனர்? தேசிய ஊரக வேலை வாய்ப்புத் திட்டத்தின் கீழ் அவர்களில் எத்தனை பேர் பதிவு செய்துள்ளார்கள்?

  சேற்றை உணவாக மாற்றும் மக்களை அழுக்கு மனிதர்கள் என்று அழைக்கும், அவர்களை இழிவாக கருதும் ஒரு சமூகத்தில் நான் வாழ்கிறோம் என்று நான் வாதிட்டேன். இப்படி இருந்தால் நமது நாடு எப்படி முன்னேற முடியும்?

 4. https://images.duckduckgo.com/iu/?u=http%3A%2F%2Feconomictimes.indiatimes.com%2Fthumb%2Fmsid-52568578%2Cwidth-600%2Cresizemode-4%2Cimglength-121857%2Fnews%2Fpolitics-and-nation%2Fmathura-violence-toll-climbs-to-24-over-320-arrested.jpg

  உள்நாட்டுக்கலவரம்: பாரத்மாதா தேவடியாமுண்ட சிதறுகிறது — மதுரா கலவர பலி 24 ஆக அதிகரிப்பு: 124 பேர் கைது:

  உத்தரப்பிரதேச மாநிலம் மதுராவில் சட்டவிரோத குடியிருப்புகளை அகற்றும்போது ஏற்பட்ட கலவரத்தில் பலியானோர் எண்ணிக்கை 24-ஆக அதிகரித்துள்ளது.

  கலவரத்தில் காயமடைந்து மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டவர்களில் சிலர் சிகிச்சைப் பலனின்றி இறந்தனர். இதனால் பலி எண்ணிக்கை 24 ஆக அதிகரித்தது. பலியானவர்களில் 22 பேர் போராட்டக்காரர்கள், இருவர் போலீஸார்.

  நடந்த சம்பவம் குறித்து போலீஸ் (சட்டம் – ஒழுங்கு) ஐ.ஜி. ஹெச்.ஆர்.சர்மா கூறும்போது, “மதுரா நகரின் ஜவஹர் பாக் பகுதியில் உள்ள சட்டவிரோத ஆக்கிரமிப்புகளை அகற்ற அலகாபாத் உயர் நீதிமன்றம் உத்தரவு பிறப்பித்திருந்து. அதனையடுத்து சட்டவிரோத குடியிருப்புகளை அகற்றும் பணி மேற்கொள்ளப்பட்டது.

  அப்போது அங்கிருந்த 3000-க்கும் மேற்பட்டவர்கள் போலீஸார் மீது கற்களை வீசி தாக்குதலில் ஈடுபட்டனர். அவர்கள் அனைவரும் ஆசாத் பாரத் விதிக் விசாரிக் கிராந்தி சத்யாகிரஹி (Azad Bharat Vidhik Vaicharik Kranti Satyagrahi) என்ற அமைப்பைச் சேர்ந்தவர்கள் சிறிது நேரத்தில் போலீஸாரை நோக்கி துப்பாக்கிச் சூடும் நடத்தினர்.
  ————————-

  கலவரத்தின் பின்னணி என்ன?

  ஜவஹர் பாக் பகுதி உத்தரப் பிரதேச மாநில அரசின் தோட்டக்கலைத் துறைக்கு சொந்தமான இடம். 100 ஏக்கருக்கும் மேல் நிலப்பரப்பு கொண்ட பகுதி. இப்பகுதியை இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் தர்ணா போர்வையில் ஆக்கரமித்தனர் ஆசாத் பாரத் விதிக் விசாரிக் கிராந்தி சத்யாகிரஹி அமைப்பினர். இவர்கள் பாபா ஜெய் குருதியோ பிரிவில் இருந்து பிரிந்தவர்களாவர். இவர்களது பிரதான கோரிக்கைகள் குடியரசுத் தலைவர், பிரதமர் தேர்தலை ரத்து செய்ய வேண்டும். தற்போது நடைமுறையில் உள்ள இந்திய ரூபாய்க்கு பதிலாக ஆசாத் ஹிந்த் பவுஜ் என்ற பெயரில் பணத்தை அச்சிட வேண்டும். ஒரு ரூபாய் விலையில் 60 லிட்டர் டீசல், 40 லிட்டர் பெட்ரோல் வழங்க வேண்டும் போன்றவையாகும்.

Leave a Reply

%d