pepsi; ஏகாதிபத்தியம் + பார்ப்பனியம் = தமிழ் விரோதம்

pepsi ; மாணவர் போராட்டம் நடக்கிறது. மாணவர் தலைவர் மீடியாக்களிடம் ‘எங்கள் கோரிக்கை நிறைவேறும் வரை ஒரு சொட்டுத் தண்ணீர் குடிக்க மாட்டோம்’ என்று சொல்லிக் கொண்டிருக்கும்போதே.. அருகிலிருக்கும் ஒரு மாணவன் பெப்சி குடிக்கிறான்.

இப்படி pepsi க்குச் சோரம் போகிறவர்களாக மாணவர்களைக் காட்டுகிறது pepsi. அதுவும் ஈழத்தமிழர் பிரச்சினையில் அரசியல் கட்சிகளின் சந்தர்ப்பவாதத்தை அம்பலப்படுத்தி அர்ப்பணிப்போடு மாணவர்கள் போராடிய இந்தச் சூழலில்.
ஏகாதிபத்திய நிறுவனங்கள் எப்போதும் தன் பொருட்களை விற்பதற்கு, பெண்ணை முன்னிறுந்தி, மாமா வேலைதான் பார்க்கும். இம்முறை அது கருங்காலி வேலை பார்த்திருக்கிறது.

இதில் கூடுதல் குசும்பு… மாணவர்கள் எல்லோரும் கறுப்புச் சட்டை போட்டுக்கொண்டு கருங்காலி் வேலை பார்க்கிறார்கள்.
இனவாதம் பேசுகிறவர்கள், கறுப்புச் சட்டையை தமிழ் உணர்வுக்கு எதிராக நிறுததினாலும் ஏகாதிபத்திய நிறுவனம் தமிழ்க் குறியீடாகத்தான் கறுப்பைக் காட்டுகிறது.

‘இது யாரோ ஒரு அம்பி கொடுத்த அய்டியாவா?’ – இன்று இந்தியா இருக்கிற சூழலை மறைமுகமாக வெளிபடுத்துகிறது அந்த விளம்பர பின்னணி.
ஏகாதிபத்தியம் + பார்ப்பனியக் கூட்டின் குறியீடாக.

22 November at 16:50

ஷிவ்ராம் அய்யர்-சௌம்யா அய்யர்-Splendor அய்யர்: ஜாதியை ஒழிச்ச HERO

Splendor பறையர்; விளம்பரபடுத்த தயாரா? அல்லது Splendor அய்யருக்கு முடிவு கட்டிய பெரியார் தொண்டர்கள்

28 thoughts on “pepsi; ஏகாதிபத்தியம் + பார்ப்பனியம் = தமிழ் விரோதம்

 1. வன்னிகா இரமேசு குமார் · 2 mutual friends
  கருப்பு சட்டை போட்டால் கருங்காலியா?
  Like · Reply · 22 November at 17:21
  அழகிரிசாமி ரெங்கராஜ்
  அழகிரிசாமி ரெங்கராஜ் அந்த விளம்பரத்தை தடை செய்ய வேண்டும்.இப்படி மாணவர்களை கேவலமாக சித்தரிப்பது பொருத்துக்கொள்ள இயலாது.இது வெளிவந்த நேரம் பூனா திரைப்படக் கல்லூரி மாணவர்கள் போராட்டம் நடந்துகொண்டிருந்தது.அதை கொச்சை படுத்தவே இந்த விளம்பரம் வெளியிடப்பட்டுள்ளது.
  Like · Reply · 10 · 22 November at 17:30
  Mohamed Mydeen
  Mohamed Mydeen இந்த விளம்பரத்தை அதிகமான நபர்கள் பார்த்து இருக்கிறோம்

  எவருக்கும் இப்படி ஒரு சதி நடந்ததை துல்லியமாக கணிக்க முடியவில்லையே

  உங்களுக்கு மதி அதிகமாக இருப்பதால் மதி மாறன் ஆனீர்களோ?

  பதிவின் நோக்கம் புரிந்தது நன்றி!
  Like · Reply · 10 · 22 November at 17:39
  Kajzz Nazz Mudeen
  Kajzz Nazz Mudeen · 4 mutual friends
  இதே கேள்வி எனக்கும் எழுந்தது. Pepsi ஒன்றும் பார்த்ததும் பருக தூண்டும் பானமல்ல…. கேவலமான சுவை… அதே போல் மாணவர்கள் ஒன்றும் போராட்டத்தை இது போல தாழ்ந்து நடத்துபவர்களுமல்ல
  Like · Reply · 2 · 22 November at 17:51
  DrRamesh Palanisamy
  DrRamesh Palanisamy · 5 mutual friends
  ஆம்.. மாணவர்களின் போராட்டத்தைக் கொச்சைப்படுத்தினால் அதை கண்டித்து மாணவர்கள் போராடினால் அதன் மூலம் ஓசி விளம்பரம் தேடும் பச்சை அயோக்கியத்தனம்
  Like · Reply · 2 · 22 November at 18:01
  Abu Farith
  Abu Farith · Friends with Thilip Kumar and 24 others
  விளம்பரத்தின் லிங்க் கிடைக்குமா
  Like · Reply · 22 November at 19:22
  Balu Billa
  Balu Billa · Friends with Vetrivel Chandrasekar
  Balu Billa’s photo.
  Like · Reply · 22 November at 19:40
  Murali Ganesh
  Murali Ganesh · Friends with ந. நாத்திகன் and 6 others
  Corect bro
  Like · Reply · 22 November at 19:45
  Faiz Fayaz
  Faiz Fayaz · Friends with Thufail Rahman and 1 other
  நன்றி தோழா எனது மனதோட்டத்தின் பிரதிபலிப்பு உங்கள் பதிவு
  Like · Reply · 1 · 22 November at 20:57
  Vasanth M Chidambaram
  Vasanth M Chidambaram · 5 mutual friends
  இப்படி பல விளம்பரங்களை புகுத்திகொண்டே இருக்கிறார்கள்,அரசு அனுமதி இல்லாமல் எந்த ஒரு நிகழ்வும் இங்கே நடக்க போவது இல்லை,இதை எல்லாம் பொறுத்து கொண்டு இன்னும் எவ்வளவு நாள் நாம் வாழ்வது,இதற்கு ஒரு முடிவு கட்ட யாராவது இருந்தால் அதற்க்கு நாங்கள் ஆதரவு,அய்யா மதிமாறன் தலைமை ஏற்றால் இன்னும் அதிகம் எங்களால் ஆதரவு இயலும்…உங்கள் பின்னால் நாங்கள்…உங்களோடு நாங்கள்….நாம் பெரியாரின் பிள்ளைகள்
  Like · Reply · 1 · 22 November at 23:30
  Raam Prashath
  Raam Prashath · 3 mutual friends
  இது நம்மாத்து சாம்பாரே தான்..
  Like · Reply · 1 · Yesterday at 00:56
  Nizar Ahamed
  Nizar Ahamed · 6 mutual friends
  இதுபோன்ற முட்டாள்தனமான விளம்பரங்களையும் புறக்கணிக்கும் ஒரு விழிப்புணர்வு தேவை..
  Like · Reply · Yesterday at 11:50
  Mahalingam Kannan
  Mahalingam Kannan Bஅad.
  Like · Reply · Yesterday at 17:23
  Babu Babukarthik
  Babu Babukarthik · 8 mutual friends
  ஈன புத்தி இப்படி தான் வேலை செய்யும்.பெப்சிக்கும் கோக்குக்கும் நாட்டின் இயற்கை வளத்தை கூட்டிக்கொடுப்பவர்களிடம் இருந்து இதைதான் எதிர்பார்க்க முடியும்.
  Like · Reply · 7 hrs
  Mathimaran V Mathi
  Mathimaran V Mathi அதுவும் ஈழத்தமிழர் பிரச்சினையில் அரசியல் கட்சிகளின் சந்தர்ப்பவாதத்தை அம்பலப்படுத்தி அர்ப்பணிப்போடு மாணவர்கள் போராடிய இந்தச் சூழலில்.
  Like · Reply · 13 mins
  Mathimaran V Mathi
  Mathimaran V Mathi இனவாதம் பேசுகிறவர்கள், கறுப்புச் சட்டையை தமிழ் உணர்வுக்கு எதிராக நிறுததினாலும் ஏகாதிபத்திய நிறுவனம் தமிழ்க் குறியீடாகத்தான் கறுப்பைக் காட்டுகிறது.
  Like · Reply · 1 min

 2. // இனவாதம் பேசுகிறவர்கள், கறுப்புச் சட்டையை தமிழ் உணர்வுக்கு எதிராக நிறுததினாலும் ஏகாதிபத்திய நிறுவனம் தமிழ்க் குறியீடாகத்தான் கறுப்பைக் காட்டுகிறது. //
  ——————————–

  உர்து மற்றும் பாரசீக மொழியில் அண்ணல் நபிக்கு(ஸல்) “காலி கம்லி வாலே” எனும் பெயர் 1400 வருடங்களாக உண்டு. “காலி கம்லி வாலே” என்றால் கறுப்பு அங்கி அணிந்தவர், கறுஞ்சட்டைக்காரர் என பொருள். நபிகள் நாயகத்தின் இஸ்லாமியக் குடியரசின் கொடியின் நிறமும் கறுப்பு.

  தமிழகத்தில் கறுஞ்சட்டைக்காரர் என்றால் தந்தை பெரியாரை குறிக்கும். அண்ணல் நபி(ஸல்) காட்டிய வழியில் சிலைவணக்கத்தை எதிர்த்த பெரியார், நபிகள் நாயகம் அணிந்த கறுப்பு சட்டையையும் கறுப்பு கொடியையும் தனது அடையாளமாக்கிக் கொண்டதில் ஆச்சரியமில்லை.

  “இன இழிவு நீங்க, ஜாதி ஒழிய இஸ்லாத்தை தழுவுங்கள்” என போதித்த பெரியார், ஒரு ரகசிய முஸ்லிமாக வாழ்ந்தார் என்பதில் சந்தேகமில்லை.
  ———————–

  ப்ரஹ்மா(Brahma) என்பதை தமிழில் ப்ரம்மா, அரபியில் இப்ராஹ்ம்(Ibrahm), ஆங்கிலத்தில் அப்ராஹ்ம்(Abrahm) என அழைப்பர். இவையனைத்தும் 5000 வருடங்களுக்கு முன்பு, ஈராக்கிலுள்ள ஊர்(ur) எனும் இடத்தில் பிறந்த இப்ராஹ்ம்(அலை) எனும் இறைத்தூதரை குறிக்கும்.

  ஈராக்கில் இப்ராஹ்ம்(அலை) பிறந்த இடத்தின் பெயர் “ஊர்”(ur). ஈராக்கிலிருந்து தென்னிந்தியாவுக்கு புலம் பெயர்ந்த ப்ராஹ்மின்ஸ்தான் பட்டி தொட்டிகளை “ஊர்” என அழைத்தனர். ஊர் என்பது தமிழ் வார்த்தை கிடையாது. தொல்காப்பியம் மற்றும் தமிழ் இலக்கியத்தில் பட்டி, பட்டணம் எனும் வார்த்தைகளே உண்டு.

  5000 வருடங்களுக்கு முன்பு இப்ராஹ்ம்(அலை) அவர்களின் தந்தை கோயில்களுக்கு சிலைகளை செய்து தரும் தொழிலை செய்து வந்தார். சிலைவணக்கத்தை எதிர்த்து இப்ராஹ்ம்(அலை) வீட்டை விட்டு வெளியேறினார். பிறகு மெக்காவில் புனித காபாவை கட்ட அல்லாஹ் அவருக்கு கட்டளையிட்டான். இவருடைய சந்ததியினர்தான் தங்களை ப்ராஹ்மின், ப்ராஹ்மணா என அழைத்துக் கொள்கின்றனர். அவர் இறந்ததும், அவரையே சிலையாக்கி வணங்க ஆரம்பித்துவிட்டனர்.

  கறுப்புக்கொடி ஏந்திய அண்ணல் நபியின்(ஸல்) படை, காபாவை கைப்பற்றி 360 சிலைகளை உடைத்தெறிவதை பாரீர். பார்ப்பனீயத்தின் குறியீடு ப்ரம்மாவின் சிலையை நபிகள் நாயகம் முதலில் உடைப்பதை பாரீர்.

 3. சகிப்பின்மை: ஆமீர் பேச்சுக்கு ராகுல் ஆதரவு; பாஜக கண்டிப்பு:

  “நாட்டில் பெருகி வரும் சகிப்பின்மை, பாதுகாப்பு இல்லாத உணர்வை அளிக்கிறது. குழந்தைகள் நலன் கருதி இந்தியாவை விட்டு வெளியேற வேண்டும் எனக் கேட்கிறார் என் மனைவி” என்று டெல்லியில் பத்திரிகையாளர்களுக்கான ராம்நாத் கோயென்கா விருது வழங்கும் நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்ட அமீர் கான் பேசினார்.
  ————

  ராகுல் காந்தி ஆதரவு:

  ஆமீர் கானுக்கு ஆதரவு தெரிவித்து தனது ட்விட்டர் பக்கத்தில் கருத்து தெரிவித்த காங்கிரஸ் துணைத் தலைவர் ராகுல் காந்தி, “மத்திய அரசையோ, பிரதமர் மோடியையோ யார் கேள்வி கேட்டாலும் அவர்களை நாட்டுப்பற்று இல்லாதவர்கள் என்றும் அரசியல் உள்நோக்கத்துடன் கருத்து தெரிவிக்கிறார்கள் என்றும் விமர்சனங்கள் எழுகின்றன.

  மக்களுக்கு என்ன பிரச்னை என்பதை அரசுதான் தெளிவாக ஆராய்ந்து தீர்க்க வேண்டும். அதுதான் பிரச்னையை தீர்ப்பதற்கான வழி. அதை விடுத்து எதிர்ப்பாக பேசுபவர்களை மிரட்டுவது, விமர்சிப்பது எல்லாம் வீணானது தான்” என்றார்.
  — தி ஹிந்து
  ————-

  பார்ப்பனீயத்துக்கெதிராக ஆமீர் கானும் ஷாரூக்கானும் போர்க்கொடி உயர்த்தியுள்ளது, பாசிஸ பாப்பான்களையும் பாப்பாத்திக்களையும் கதிகலங்க வைத்துள்ளது என்றால் மிகையாகாது. தமிழகத்தில் ஊத்திக் கொடுத்த உத்தமிக்கு கோவனின் பெயரைக்கேட்டாலே தூக்கம் போய்விடுகிறது.

  பார்ப்பனீயத்துக்கெதிராக “பெரியாரிஸ்ட் முஸ்லிம் தலித்” இணைகின்றனர். காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி, ஆமீர் கானை காங்கிரஸில் கொண்டு வர பேச்சுவார்த்தை நடத்துகிறார். ஆமீர் கானை காங்கிரஸின் பிரதம வேட்பாளாராக அறிவிப்பார் என சொல்லப்படுகிறது.

  “உங்களுடைய எதிரிகளை வைத்தே, எதிரிகளை வீழ்த்துவேன்” என அல்லாஹ் திருக்குரானில் வாக்களிக்கிறான். எல்லாப் புகழும் அல்லாஹ்வுக்கே.

 4. இஸ்லாமியர்களுக்கு இந்தியாவில் பாதுகாப்பு இல்லையா?. பதிலளிக்க மறுத்த ஏ.ஆர்.ரஹ்மான்

  சகிப்பின்மை விவகாரத்தை நானும் எதிர்கொள்ள நேர்ந்தது என்று இசையமைப்பாளர் ஏ.ஆர் ரஹ்மான் கருத்து தெரிவித்துள்ளார்.

  கோவாவில் நடைபெற்ற நிகழ்ச்சி ஒன்றில் கலந்து கொண்டு பேசிய இசையமைப்பாளர் ஏ. ஆர். ரஹ்மான் சில மாதங்களுக்கு முன் தனக்கும் இதுபோன்ற அனுபவம் நிகழ்ந்ததாக குறிப்பிட்டுள்ளார். ‘Messenger of God’ என்ற இரானிய படத்துக்கு இசையமைத்தற்காக ரஹ்மானுக்கு மும்பையில் உள்ள ராஸா என்ற அகாடெமி ‘பத்வா’ அனுப்பியது. அப்போது உ.பி-யில் தான் நடத்தவிருந்த இசைக்கச்சேரிகளை கடைசி நிமிடத்தில் டெல்லி மற்றும் உத்தரபிரதேச முதலமைச்சர்கள் ரத்து செய்ததாக தெரிவித்துள்ளார்.

  சகிப்பின்மைக்கு எதிராக விருதுகளை திருப்பியனுப்புவதை பற்றிய கேள்விக்கு, வன்முறை இல்லாத எந்த வித போராட்டமும் ஆதரிக்க கூடியதே. விருதுகளை திருப்பியனுப்பி எதிர்ப்பை பதிவு செய்வது ”கவித்துவமானது” என்று குறிப்பிட்டுள்ளார்.

  இஸ்லாமியர்களுக்கு இந்தியாவில் பாதுகாப்பு இல்லையா என்ற கேள்விக்கு, இந்த கேள்விக்கு பதிலளிக்கும் மனநிலையில் நான் இல்லை என்று பதிலளித்துள்ளார்.

  மேலும், அமீர் கான் சகிப்பின்மை பற்றி கூறிய கருத்து பற்றி கேட்ட போது, என்னை வம்புக்கு இழுக்காதீர்கள் என ரஹ்மான் தெரிவித்துள்ளார்.

 5. நபிகள் நாயகம்(ஸல்) மெக்காவில் பார்ப்பனீயத்தை எப்படி ஒழித்தார்?.

 6. “சகிப்பின்மை”… ஆமீர்கானுக்கு எதிராக உ.பி கோர்ட்டில் தேசதுரோக வழக்கு:

  உத்தரபிரதேசம்: சகிப்பின்மை குறித்து கருத்து தெரிவித்த பிரபல பாலிவுட் நடிகர் ஆமீர்கான் மீது கான்பூர் நீதிமன்றத்தில் தேசத்துரோக வழக்கு தொடரப்பட்டுள்ளது. இதுதொடர்பாக மனோஜ் குமார் தீட்சித் என்ற வழக்கறிஞர் கான்பூர் அமர்வு நீதிமன்றத்தில் ஆமீர்கானுக்கு எதிராக வழக்கு ஒன்றை தொடர்ந்துள்ளார். அந்த மனுவில், ஆமீர்கான் தனது பேச்சின் மூலம் நாட்டை பிளவுப்படுத்த முயற்சிப்பதாகவும், இளைஞர்களின் மனதில் அவர் தவறான எண்ணங்களை உருவாக்க முயற்சிப்பதாகவும் அந்த மனுவில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

  இந்த மனுவை ஏற்றுக்கொண்ட நீதிமன்றம், வழக்கின் விசாரணை வரும் டிசம்பர் மாதம் 1-ம் தேதி நடைபெறும் என தெரிவித்துள்ளது. இதற்கிடையே ஆமீன்கானுக்கு எதிராக சிவசேனா கட்சியினர் பல்வேறு இடங்களில் போராட்டங்களை நடத்தி வருகின்றனர். மும்பையில் உள்ள ஆமீர்கான் வீட்டின் முன்பாக திரண்ட இந்து சேனா அமைப்பினர் அவருக்கு எதிராக கோஷமிட்டு ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இந்தியாவில் பாதுகாப்பு இல்லை என்றால் ஆமீர்கான் பாகிஸ்தானுக்கு செல்ல வேண்டும் என மகாராஷ்ர மாநில சுற்றுசுழல் துறை அமைச்சர் கூறியுள்ளார்.
  ——————–

  ஆமீர்கானை பாசிஸ ஹிந்த்த்வா வெறியர்கள் அடுத்த ஜின்னாவாக மாற்றிவிடுவார்கள்.

 7. அப்படி என்னதான் சொல்லிவிட்டார் ஆமீர்கான்?:

  அனந்த்: எதிர்ப்பை தெரிவிக்க விருதுகளை திருப்பி கொடுப்பதை சரிதான் என்கிறீர்களா?

  ஆமிர்: எதிர்ப்பை வெளிப்படுத்த எத்தனையோ வகையில் போராடலாம். அதில் இது ஒன்று. ஒருவரின் எதிர்ப்பு எப்படி இருக்க வேண்டும் என்று தீர்மானிக்க நீங்களோ நானோ யார்? அந்த எதிர்ப்பு வன்முறை இல்லாததாக, மற்றவர்களை பாதிக்காததாக இருக்க வேண்டும் என்பது மட்டுமே முக்கியம். யாரையும் அடித்து உதைக்க கூடாது, சட்டத்தை கையில் எடுத்துக் கொள்ளகூடாது. மற்றபடி யாரும் எப்படி வேண்டுமானாலும் எதிர்ப்பை வெளிப்படுத்தலாம்.
  ————-

  அனந்த்: அவ்வாறு எதிர்ப்பவர்கள் தெரிவிக்கும் கருத்தோடு நீங்கள் முழுமையாக உடன்படுகிறீர்களா? அல்லது கொஞ்சம் ஓவர் என நினைக்கிறீர்களா?

  ஆமிர்: தினம் தவறாமல் பத்திரிகை வாசிக்கிறேன். அதில் வரும் செய்திகளை பார்த்தால் சில சம்பவங்களை பற்றி படிக்கும்போது எனக்கு பயம் வருகிறது. நாம் பாதுகாப்பான சூழலில் வாழ்கிறோமா என்ற கவலை ஊண்டாகிறது.

  ஏன் இப்படி என்று யோசித்தபோது இரண்டு மூன்று காரணங்கள் எனக்கு தென்பட்டது. ஒன்று, நீதித்துறையின் செயல்பாடு. ஒரு தவறு நடந்தால், அதை சரி செய்வது நீதி. யார் தப்பு செய்தாலும் தண்டனை நிச்சயம் என்பது நடைமுறையாக இருந்தால், இங்கே சட்டத்தின் ஆட்சி நடக்கிறது; நாம் பாதுகாப்பாக இருக்கிறோம் என்ற உணர்வு மக்கள் மனதில் நிறைந்து இருக்கும்.

  இரண்டாவது, மத்தியிலும் மாநிலங்களிலும் நாம் தேர்ந்து எடுக்கும் ஆட்சியாளர்களின் செயல்பாடு. சில தனி நபர்களோ ஒரு சில அமைப்புகளோ தமது பேச்சாலும் செயலாலும் சமுதாயத்தில் பலர் மனதில் ஒரு பயத்தை உண்டாக்கும்போது, அந்த அத்துமீறலை வன்மையாக கண்டித்து, குற்றவாளிகளை சட்டப்படி தண்டிக்க வழி செய்வது ஆட்சியாளர்களின் பொறுப்பு. அது நடக்காவிட்டால் மக்கள் மனதில் பயம் அதிகரிக்கும். நமக்கு பாதுகாப்பு இல்லையோ என்று கவலை உண்டாகும்.

  இன்று நடக்கும் சம்பவங்களுக்காக அவர்களைக் கேள்வி கேட்கும்போது, 1984ல் என்ன நடந்தது? சீக்கியர்கள் கொலை செய்யப்பட்டார்களே? என்று பழைய நிகழ்ச்சிகளை காட்டி திருப்பி கேட்கிறார்கள். பழைய தப்பு புதிய தப்பை நியாயப்படுத்த முடியுமா?.

  மனைவி கிரணுடன் இதுபற்றி பேசியிருக்கிறேன். நாங்கள் இத்தனை காலமாக இந்தியாவில்தான் வசித்து வருகிறோம். முதல்முறையாக சமீபத்தில் அவள் கேட்ட கேள்வி என்னை அதிர வைத்தது. ‘இந்தியாவை விட்டு போய்விடுவோமா?’ என்று கிரண் கேட்டாள். எப்படி இருந்தது தெரியுமா எனக்கு?.

  நம்மை சுற்றி நடக்கும் விஷயங்களை பார்க்கும்போது இப்படிப்பட்ட சூழலிலா குழந்தைகளை வளர்ப்பது என்ற அச்சம். தினசரி பத்திரிகைகளை திறந்து பார்க்கவே பயப்படுகிறாள். என்ன செய்யப் போகிறோம், தெரியவில்லையே என்ற தவிப்பு, இப்படியே போனால் என்ன ஆகும் என்கிற கலக்கம், இப்படியெல்லாம் ஏன் நடக்கிறது என்ற குழப்பம் அந்த தாயை ஆட்டிப்படைக்கிறது. எனக்குள்ளும் அந்த உணர்வுகள் தேங்கி நிற்கின்றன.
  ————————————–

  அனந்த்: ஆனால் உண்மையில் பயங்கரவாதம், தீவிரவாதம் என்று சொல்லும்போதே முஸ்லிம் தீவிரவாதிகளும் இஸ்லாமும் அங்கு வந்துவிடுவதை பார்க்கிறோம். பாரிஸ் சம்பவம் லேட்டஸ்ட் உதாரணம். அமைதியை விரும்பும் பெரும்பான்மை முஸ்லிம்கள் இந்த மத தீவிரவாதிகளுக்கு எதிராக இன்னும் பலமாக குரல் கொடுத்தால் நல்லது என்று உங்களுக்கு தோன்றியிருக்கிறதா?

  ஆமிர்: மிகப்பெரும்பான்மையான முஸ்லிம்கள் அத்தகைய சம்பவங்களை பார்த்து மிகவும் கவலைப்படுகிறார்கள். அவர்கள் அப்செட் ஆகிறார்கள். அன் ஈசியாக உணர்கிறார்கள். இப்போது நிறைய முஸ்லிம் அமைப்புகள் பயங்கரவாதத்துக்கு எதிராக, ஐஎஸ் போன்ற அமைப்புகளை கண்டித்துப் பேசுகிறார்கள். குறிப்பாக நமது நாட்டில்.

  அனந்த்: அமைதியை விரும்பும் மிதவாத முஸ்லிம்களின் குரலாக உங்களை போன்றவர்களின் குரல் கேட்குமானால் அது நல்லதுதானே?

  ஆமிர்: முஸ்லிம்களை நான் பிரதிநிதித்துவ படுத்துவதாக நீங்கள் சொல்வதே எனக்கு சங்கடமாக இருக்கிறது. ஒவ்வொரு இந்தியனின் குரலையும் நான் ஏன் பிரதிபலிக்க கூடாது? பிறப்பால் நான் முஸ்லிம். ஆனால் நான் எதிரொலிப்பது என் நாட்டின் குரல். என் நாட்டு மக்கள் அனைவரின் குரல். அவர்கள் அத்தனை பேருக்காகவும் நான் எழுந்து நிற்பேன். குரல் எழுப்புவேன்.
  ———————————

  நஜ்மா ஹெப்துல்லா (முன்னாள் அமைச்சர்): ஆமிர், நமது நாடு பிரிவினைக்கு பிறகு கூடிய அரசியல் நிர்ணய சபையில் உங்கள் கொள்ளு தாத்தா (மவ்லானா அபுல் கலாம் ஆசாத்) பேசும்போது ஒரு விஷயம் சொன்னார். ‘ஒரு நாட்டின் முன்னேற்றம் அங்கே எத்தனை நிறுவனங்கள் உருவாகி உள்ளன, எத்தனை கட்டிடங்கள் கட்டப்பட்டுள்ளன, எத்தனை சாலைகள் போடப்பட்டுள்ளன என்பதை கொண்டு அளவிடப் படுவது இல்லை; அந்த நாட்டின் மக்கள் எப்படிப்பட்ட மனநிலையில் இருக்கிறார்கள் என்பதை பொறுத்த விஷயம் அது’ என்று அவர் கூறினார். அதை நீங்கள் ஒப்புக் கொள்கிறீர்களா?

  ஆமிர்: நிச்சயமாக. அதைத்தான் நானும் சொல்லிக் கொண்டிருந்தேன். நான் மும்பையில் வாழ்கிறேன். ஒவொரு நாளும் எத்தனையோ டிராபிக் சிக்னலில் என் கார் நிற்கிறது, கண்ணாடி வழியாக நன் பார்ப்பது என்ன என்றால், எவருமே டிராபிக் சிக்னலை மதிப்பது இல்லை. ‘அட பாவிகளா, சிக்னல் நம்முடைய நன்மைக்காகத்தானே, நம்முடைய பாதுகாப்புக்குதானே வைத்திருக்கிறார்கள். அதை மதித்து நடப்பது நமக்குதானே நல்லது?’ என்று எனக்குள் தோன்றும். ஆனால் என்னால் மற்றவர்களை என்ன செய்ய முடியும்?
  ———————————–

  தவ்லீன் சிங் (பத்தி எழுத்தாளர்): ஆமிர் நீங்கள் என்னதான் சொன்னாலும் பயங்கரவாதிகள் கையில் குரான் வைத்திருக்கிறார்கள். அப்பாவிகளை சுட்டு கொன்றுவிட்டு அல்லாவின் பெயரை முழக்கமிடுகிறார்கள். பிறகு எப்படி இஸ்லாமுக்கும் தீவிரவாதத்துக்கும் சம்மந்தமில்லை என்று கூற முடியும்?

  ஆமிர்: ஒருத்தன் கையில் குரான் இருப்பதாலோ அவன் அல்லாவின் பெயரை உச்சரிப்பதாலோ முஸ்லிம் ஆகிவிட மாட்டான். இஸ்லாம் ஒருபோதும் வன்முறையை போதிக்கவில்லை. அப்படி போதிப்பதாக சொல்பவன் முஸ்லிம் அல்ல. இஸ்லாம் பெயரால் கொலை செய்பவன் நிச்சயமாக முஸ்லிமே அல்ல என்று நான் திரும்பவும் சொல்கிறேன். மற்ற மதங்களுக்கும் இது பொருந்தும். சம்மந்தப்பட்டவன் சொல்லிக் கொள்ளலாம், தான் இந்த மதத்தை சார்ந்தவன், இந்த மதத்துக்காக கொல்கிறேன் என்று. மற்றவர்கள் அதை ஏற்கக்கூடாது, அங்கீகரிக்க கூடாது என்பதுதான் என் வேண்டுகோள். எந்த மதமாக இருந்தாலும் சரி, தீவிரமான சிந்தனைகளை, மற்றவர்களுக்கு எதிரான எண்ணங்களை என்னால் ஒரு போதும் ஜீரணிக்கவே முடியாது.

 8. ஆமீர்கானும் ஷாரூக்கானும் தேவடியாமுண்டை பிசாசு பாரத்மாதாவுக்கெதிராக போர்க்கொடி உயர்த்துகின்றனர். கடைசியில் இவர்கள் துலுக்க புத்தியை காட்டிவிட்டனர். ஷாரூக்கானும், ஆமீர்கானும் கடைந்தெடுத்த தேசத்துரோகிகள் என்பதில் எந்த சந்தேகமுமில்லை.

  ஆகையால்தான் சொல்கிறேன், ஒரு அப்பனுக்கு பொறந்த RSS/BJP/VHP ஹிந்துத்வா தேவடியாமவன் எவனாவது பார்லிமெண்டில் இருந்தால்:

  “அவன் திருக்குரானை பார்லிமெண்ட் முன்னால் கொளுத்தட்டும். ஷாரூக்கான், ஆமீர்கானை உதைத்து பாக்கிஸ்தானுக்கு துரத்தட்டும்”.

 9. //ஷாரூக்கானும், ஆமீர்கானும் கடைந்தெடுத்த தேசத்துரோகிகள் என்பதில் எந்த சந்தேகமுமில்லை.//

  இவ்வளவு நாட்களுக்கு அப்பறமாவது புரிந்ததே.

 10. //“அவன் திருக்குரானை பார்லிமெண்ட் முன்னால் கொளுத்தட்டும். //

  எதெற்கு வீணாக நேரம் வேஸ்ட் பண்ணி கொளுத்திக்கொண்டு இருக்க வேண்டும். குரான் வன்முறை புத்தகம் என்பதை தலிபான், பொக்ஹராம், ISIS நிருபிகிறார்களே ஹிந்துத்வா வாதிகளுக்கு வேலை கம்மி அவர்கள் வேறு வேலை செய்யலாம் ரு நாள் இஸ்லாமிய தீவிரவாதிகளே குரானை கொளுத்தினாலும் கொளுத்துவார்கள்

 11. //ஆமிர்: நிச்சயமாக. அதைத்தான் நானும் சொல்லிக் கொண்டிருந்தேன். நான் மும்பையில் வாழ்கிறேன். ஒவொரு நாளும் எத்தனையோ டிராபிக் சிக்னலில் என் கார் நிற்கிறது, கண்ணாடி வழியாக நன் பார்ப்பது என்ன என்றால், எவருமே டிராபிக் சிக்னலை மதிப்பது இல்லை. ‘அட பாவிகளா, சிக்னல் நம்முடைய நன்மைக்காகத்தானே, நம்முடைய பாதுகாப்புக்குதானே வைத்திருக்கிறார்கள். அதை மதித்து நடப்பது நமக்குதானே நல்லது?’ என்று எனக்குள் தோன்றும். ஆனால் என்னால் மற்றவர்களை என்ன செய்ய முடியும்?//

  ரொம்ப நல்லவன்கள் தான் நீங்க வரி ஒழுங்க கட்டுங்க போதும்.பாலிவூட் சினிமாவே UNDERGROUND தாதா மற்றும் கான்கள் பிடியில் இருக்கிறது

 12. சொந்த பாலிவுட்இல் எதிர்ப்பு கிளம்பியதால் அமீர் கான் பல்டி . பிழைப்பு போய் விடும் இந்தியாவை நேசிக்கிறேன் . ஹிந்து முட்டாள்கள் இருக்கும் போது
  கான் களுக்கும் கமலஹசனுக்கும் கவலை இல்லை

 13. /// ரொம்ப நல்லவன்கள் தான் நீங்க வரி ஒழுங்க கட்டுங்க போதும்.பாலிவூட் சினிமாவே UNDERGROUND தாதா மற்றும் கான்கள் பிடியில் இருக்கிறது //
  ————————-

  வானம் பொழிகிறது, பூமி விளைகிறது. பாப்பாரத் தேவடியாமுண்டை பாரத்மாதாவுக்கு வரி ஏன் தரவேண்டும்?

 14. வானம் பொழிகிறது, பூமி விளைகிறது. பாப்பாரத் தேவடியாமுண்டை பாரத்மாதாவுக்கு வரி ஏன் தரவேண்டும்?///

  ஆமா வீரபாண்டிய கட்டபொம்மனும் தேசட்ரோகிகளும், முஸ்லிம்களும் ஒன்றா ?

 15. மெக்கா பார்பான் முகம்மது நபி (ஸல்) முஸ்லிம்களை தவறாக வழி நடத்தியதால் தீவிரவாதியாக ஆகிவிட்டார்கள் அந்த ஆள் கொடுத்த குரான்
  என்னும் சாத்தான் வேதம் மக்களை கெடுத்து அரபு மக்களை அரபி தேவிடியா மகன்களாக ஆக்கியது. இல்லை என்றால் ஏழை இந்திய முஸ்லிம்களும்
  ஹிந்துக்களும் அங்கு பஞ்சம் பிழைக்க போனால் பாஸ்போர்ட் பிடுங்கி வைக்கிறான் பேசிய சம்பளத்தை விட கம்மியாக தருகிறான்
  அங்கு போகும் மக்கள் நிலைமை பரிதாபம்

 16. /// ஏழை இந்திய முஸ்லிம்களும் ஹிந்துக்களும் அங்கு பஞ்சம் பிழைக்க போனால் பாஸ்போர்ட் பிடுங்கி வைக்கிறான் பேசிய சம்பளத்தை விட கம்மியாக தருகிறான் அங்கு போகும் மக்கள் நிலைமை பரிதாபம் ///
  —————————-

  அரேபியாவில் ஒரு தனி ஹிந்து தேசம்:

  அரபு நாடுகளில் கிட்டத்தட்ட ஒரு கோடி இந்தியர் வேலை செய்கின்றனர். இந்தியாவிலிருந்து அரிசி, கோதுமை, பருப்பு மற்றும் நவதானியங்கள் செல்லாவிட்டால், அரபிகள் பட்டினி கிடந்துதான் சாகவேண்டும். இது தவிர இந்தியர் 15 நாட்கள் வேலை நிறுத்தம் செய்தால், அரேபியாவின் பொருளாதரம் குலைந்து தெருக்கள் எல்லாம் நாறிவிடும்.

  ஆக ஹிந்துக்கள் இல்லாவிட்டால், அரேபியா உலக மேப்பில் இருக்காது என்பதை எந்த அரபியும் மறுப்பதில்லை, மறுக்கமுடியாது.
  —————-

  அரேபியாவில் வீட்டு வேலை செய்ய வந்த ஏழை ஹிந்து பெண்களை அரபி தேவடியாமவன் சகட்டுமேனிக்கு கற்பழிக்கிறான். டெல்லியில் சவூதி தூதராக வேலை பார்த்த சவூதி தேவடியாமவன், 2 நேபாள ஹிந்து பெண்களை 20 அரபி நாய்களை வைத்து இரவும் பகலும் கற்பழித்துள்ளான். இது போல் லட்சக்கணக்கான அநியாயங்கள் அரேபியாவில் நடக்கிறது. அனைத்தும் அமுக்கப்படுகிறது. இந்த தேவடியாமவன்களை பிட்டத்தில் நூறு சவுக்கடி கொடுத்து தலையை உருட்டு என ஷரியா சட்டம் சொல்கிறது. ஆனால், சவூதி அரசாங்கம் இந்த அரேபிய தேவடியாமவன்களை தண்டிக்குமா?.

  பிழைக்க வந்த லட்சக்கணக்கான இந்தியர் மீது அரேபியாவில் அநியாயம் நடக்கிறது. சம்பளம் தராமல் அவர்களை மிரட்டி வேலை வாங்குகிறான் அரபித் தேவடியாமவன். அநியாயத்துக்கெதிராக இந்தியா எழுந்து நின்றால், எனது தாய் நாடு என பெருமையோடு மார் தட்டுவேன்.
  —————-

  இந்தியாவை இஸ்லாமிஸ்தானாக்க 40 கோடி முஸ்லிம்கள் முழு மூச்சில் ஈடுபட்டுள்ளனர். ஜீஸஸ்தானாக்க வாட்டிகனுடன் சேர்ந்து கிருத்துவ சர்ச் முழுமூச்சில் செயல்படுகிறது. காலிஸ்தான், காஷ்மீர், மாவோயிஸ்ட், மணிப்பூர், நாகலாந்து மற்றும் தமிழ்த்தேசிய விடுதலை இயக்கங்கள் வலுப்பெறுகின்றன. இந்த சூழ்நிலையில் இந்தியாவை ஒருங்கிணைத்து ஒரு வலிமை மிக்க தேசமாக மாற்ற வேண்டுமானால் “அரேபியாவில் ஒரு தனி ஹிந்து தேசத்தை” ஹிந்துக்கள் உருவாக்குவதே அருமையான தீர்வு.

  பாரதமாதாவை காக்க அரேபியாவை ஹிந்துக்கள் போட் தள்ளி ஒரு தனி ஹிந்து தேசத்தை உருவாக்கினால் என்ன தவறு?.

  அரபித் தேவடியாமவனால் என்ன புடுங்கமுடியும்?.

 17. அப்படியானால் அந்த நாட்டின் கலாச்சாரத்தின் மீது ஒவ்வொரு இந்தியனும் போர் தொடுக்க வேண்டும் பார்பன முகமதின் குரான் இஸ்லாம் ஒழித்து
  கட்டினால் அந்த நாடுகள் போர்குணம் நீங்கி நல்லவர்கள் ஆகி விடுவார்கள் பின்பு இந்தியர் களையும் நன்கு நடத்துவார்கள்.அதனால் முஸ்லிம்களே
  அந்த சாத்தானி குரானை எரிக்க வேண்டும் முஸ்லிம்களும் அந்த துர்மார்க்கத்தை விட்டு மனிதர்களாக வாழவேண்டாமா .எப்போது உலகில்
  தீவிரவாதத்தை ஒழிப்பது. தற்போதைய முஸ்லிம்கள் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். இஸ்லாத்தால் ஏதாவது பயன் உண்டா உலகில் தீவிரவாத மதம்
  என்று தானே பெயர்.

 18. //அரபித் தேவடியாமவனால் என்ன புடுங்கமுடியும்?.//

  இஸ்லாம் வந்தது அரபு நாட்டின் மூலமாக அந்த நாட்டு மக்களை முஸ்லிம்கள் அரபி தேவிடிய மகன் சொல்வதால் அவர்களில் ஒருவனான
  முகமதும் ஒழுக்கம் இல்லாமல் இருந்ததால் அது ஒழியும் ஒரு பானை சோற்றுக்கு ஒரு சோறு பதம். மோசமான பகுதிலிருந்து வந்த
  துர்மதம் அது இருக்கும் இடங்களில் எல்லாம் சண்டை தான் எங்கு முஸ்லிம்கள் நிம்மதியாக இருகிறார்கள். எல்லா மதத்திலும் நல்லவர்களும்
  இருப்பார்கள் தற்போதைய இஸ்லாமியர்கள் போலவும் இருப்பார்கள் ஆனால் இந்த இஸ்லாம் மார்க்கம் போகும் இடங்களில் எல்லாம் சண்டை போடுகிறது

 19. // அப்படியானால் அந்த நாட்டின் கலாச்சாரத்தின் மீது ஒவ்வொரு இந்தியனும் போர் தொடுக்க வேண்டும் //
  ——————————

  பாரத்மாதா தேவடியாமுண்டையின் ராணுவம் ஏவுகணைகள் அணுகுண்டு எல்லாம் எதற்காக இருக்கிறது?. அரபிக்கு விளக்கு பிடிக்கவா?.

  முஸ்லிம்களைப் பொருத்தவரை இந்தியாவை இஸ்லாமிஸ்தானுக்குவதே எங்கள் இலக்கு. நீ அரபித்தேவடியாமவனை உதைத்து அரேபியாவை பிடுங்கு. “இந்தியா பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷில்” வாழும் 80 கோடி முஸ்லிம்கள் பாரத்மாதா தேவடியாமுண்டையை உதைத்து இந்தியாவை இஸ்லாமிஸ்தானாக்கி காட்டுகிறோம். எப்படி வசதி?

 20. உலகம் முழுவதும் இஸ்லாமிய தீவிரவாதம் தானே இருக்கிறது முதலில் ஒழிக்க படவேண்டியது தீய விஷயத்தை தானே

 21. // உலகம் முழுவதும் இஸ்லாமிய தீவிரவாதம் தானே இருக்கிறது முதலில் ஒழிக்க படவேண்டியது தீய விஷயத்தை தானே //
  ————————-

  பார்ப்பனீயத்தை ஒழிக்க வந்த சூப்பர்பவர் இஸ்லாம்:

  திருக்குரான் வந்தது சிலைவணக்கத்தை ஒழிக்க, ஹிந்து மதத்தை அழிக்க என்பதில் எந்த சந்தேகமுமில்லை. முஸ்லிம்கள் இருக்கும் வரை பாப்பானால் நிம்மதியாக வாழவே முடியாது. ஏனென்றால், திருக்குரான் வந்ததே ஹிந்து மதத்தை அழிக்க, பார்ப்பனியத்தை ஒழிக்க.

  “காபிர் மீது ஜிஹாத் செய்” என திருக்குரான் தெள்ளத்தெளிவாக சொல்கிறது.

  ஹிந்துக்களையும் முஸ்லிம்களையும் பிளவு படுத்தி, பாக்கிஸ்தான் எனும் நாடு உருவானதற்கு காரணம் திருக்குரான்.

  பாரதமாதா மீது ஜிஹாத் நடப்பதற்கு காரணம் திருக்குரான்.

  ஹிந்து ராஷ்டிரத்தை பாப்பான் இன்று வரை உருவாக்க முடியாமல் போனதற்கு காரணம் திருக்குரான்.

  ஜின்னா மட்டும் பாக்கிஸ்தானை உருவாக்கியிராவிட்டால், இந்நேரம் “இந்தியா பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷில்” வாழும் 80 கோடி முசல்மான்கள் பாரதமாதாவை மும்தாஜ் பேகமாக்கி, புர்கா போட்டு ஹஜ்ஜுக்கு அனுப்பியிருப்பர். நல்ல வேளை, பாரதமாதா பிழைத்தாள்.
  ————–

  ஆகையால்தான் மீண்டும் சொல்கிறேன், ஒரு அப்பனுக்கு பொறந்த RSS/BJP/VHP ஹிந்துத்வா தேவடியாமவன் எவனாவது பார்லிமெண்டில் இருந்தால்:

  அவன் திருக்குரானை பார்லிமெண்ட் முன்னால் கொளுத்தட்டும். 40 கோடி முஸ்லிம்களை ராணுவத்தை விட்டு போட் தள்ளட்டும். எப்படி வசதி?

 22. பார்பனர்கள் என்ன AK47 ரக துப்பாக்கி வைத்து கொண்டு எல்லோரையும் கொல்கிறார்??

 23. // பார்பனர்கள் என்ன AK47 ரக துப்பாக்கி வைத்து கொண்டு எல்லோரையும் கொல்கிறார்?? //
  ————————-

  AK47, அணுகுண்டு ஆகியவற்றை விட மிகக்கொடியது பார்ப்பனீயம். AK47, அணுகுண்டில் மனிதன் ஒரு முறைதான் சாவான். ஆனால் பார்ப்பனீயத்தில், அனுஅனுவாக மனிதன் 5000 வருடங்களாக சாகிறான்.

 24. //பார்ப்பனீயத்தில், அனுஅனுவாக மனிதன் 5000 வருடங்களாக சாகிறான்.//

  பார்பனீயம் என்று ஊர ஏமாத்தி சம்பாதிக்க வேண்டியது . அதான் திராவிடம் வாழுதே பெரியார் வந்த வழி கலைஞர் அம்மா ஆட்சி
  எல்லாம் பாத்தாச்சு. இன்னும் எத்தனை நாள் இல்லாத பார்பனீயத்தை சொல்லி வயிறு வளர்க்க போகிறீர்களோ.

 25. தமிழ்நாட்டை சூத்திர கருணாநிதி அண்ணா, எம்ஜீயார் எல்லோரும் ஆண்டு என்ன கிழித்தார்கள் இன்னும் சென்னை மிதக்குதே

 26. முகமதின் வழித்தோன்றல் தான் பெரியார் முதலாமவர் அரபை கெடுத்தவர் இரண்டாமவர் தமிழ்நாட்டை திராவிடம் என்று சொல்லி கெடுத்தவர்
  ,மொத்தத்தில் இருந்தும் உருப்படவில்லை ஒன்றுக்கு தீவிரவாதம் என்று பெயர் மற்றொன்றுக்கு ஊழல் என்று பெயர் மற்றபடி எல்லாம் வெட்டி பேச்சு வேலைக்கு ஆகாது நமக்கு தேவை நெட் ரிசல்ட்

 27. // அதான் திராவிடம் வாழுதே பெரியார் வந்த வழி கலைஞர் அம்மா ஆட்சி
  எல்லாம் பாத்தாச்சு. //
  —————————

  “சூத்திரனோடு உறவு வைக்கும் பாப்பாத்தி ஒரு சண்டாளி” என மனு சாஸ்திரம் சொல்வது கோமளவல்லிக்கு தெரியுமா?

Leave a Reply

%d bloggers like this: