தனி ஒருவன்..

4 பேர் இல்ல.. 40 பேர் கூட வரட்டும். பேசுவதற்கான வாய்ப்பை குறுக்கீடு இல்லாமல் எனக்கு சில நிமிடங்கள் கொடுத்தாலே போதும்.
‘சிவசேனாவினர், குல்கர்னி மீதான தாக்குதல், கோஷ்டி தாக்குதல் தான், மதவெறி தாக்குதல் அல்ல..’ அன்றைக்கே பதிவு செய்தேன்.

லெக்கின்ஸ்; பரவாயில்லையே..

தினத்தந்தி: ஆதித்தனார் திறமையல்ல; பெரியாரின் திறமை

தினத்தந்தியின் சாட்டையடி!

தந்தி ‘பாண்டே.. ஆண்டே’ களுக்கு..

14 thoughts on “தனி ஒருவன்..

 1. //4 பேர் இல்ல.. 40 பேர் கூட வரட்டும். பேசுவதற்கான வாய்ப்பை குறுக்கீடு இல்லாமல் எனக்கு சில நிமிடங்கள் கொடுத்தாலே போதும்.// தர மாட்டானுவளே…. அதுதானே சிக்கல்…. 🙁

  பாண்டே ஒரு ஆள் இருந்தாலே இடையூறு செய்து இம்சையை குடுத்துடுவார்….

  இருந்தாலும் நீங்கள் அன்று நன்றாகவே செய்து இருந்தீர்கள்… வாழ்த்துகள்.

 2. // 4 பேர் இல்ல.. 40 பேர் கூட வரட்டும். பேசுவதற்கான வாய்ப்பை குறுக்கீடு இல்லாமல் எனக்கு சில நிமிடங்கள் கொடுத்தாலே போதும். //
  ————————

  மதிமாறனுக்கு பேச வாய்ப்பு தந்தாலும் சரி தராவிட்டாலும் சரி பிரச்னையே கிடையாது. ஆனால் மதிமாறன் பேசுகிறார் என கேள்விப்பட்டால், முஸ்லிம்களும் ஒடுக்கப்பட்ட மக்களும் அவருடைய பேச்சை கேட்க விழுந்தடித்துக் கொண்டு ஓடி வருகிறரர்கள் என்பதை யாராலும் மறுக்க முடியாது.

  உண்மையை சொல்லப்போனால், மதிமாறன் இல்லாவிட்டால் இந்த வீடியோவை நாய் கூட சீந்தாது. ஒடுக்கப்பட்ட மக்களின் ஹீரோவாக மதிமாறன் உருவாகிறாரென்றால் மிகையாகாது.

 3. எம் எப் ஹுசேன் ஹிந்து பெண் கடவுளை நிர்வாணமாக வரைந்து ஹிந்துக்களின் மனதை புண்படுத்திவிட்டார் என ராகவன் அடிக்கடி சொல்கிறார். அவரிடம் நான் கேட்க விழைவது:

  உனது கோயில் சுவர்களில் சிவனும் பார்வதியும் நாயும் பன்றியும் சேர்ந்து கூட்டாக புணர்கிறார்கள். இவர்கள் உனது கடவுளா?

  மரத்தின் மேல் அமர்ந்து கொண்டு ஆற்றிலே குளிக்கும் ப்ராஹ்மண பொம்மனாட்டிகளுக்கு தனது ஆண்குறியை காட்டி காமவெறி தூண்டும் செக்ஸ் பைத்தியம் கிருஷ்ணன் ஒரு கடவுளா?.

  விஷ்னுவுக்கும் சிவனுக்கும் ஓரினச்சேர்க்கையில் பிறந்தவன் அய்யப்பன். பார்வதியின் அழுக்கு உருண்டையில் பிறந்தவன் யானைத்தலையன் பிள்ளையார். இந்த அயோக்கியர்கள் உனது கடவுளா?. உனது கடவுள்களில் ஒருவன் கூட யோக்கியனில்லையே ஏன்?

  கீதையில் உனது ப்ராஹ்மண பெண்களை தன்னுடைய வப்பாட்டிகளென இழிவு செய்யும் பொம்பள பொறுக்கி கிருஷ்ணன் ஒரு கடவுளா?. அவனுடைய கீதை உனக்கு புனித நூலா?.

  இவர்களை செருப்பால் அடிக்காமல் வணங்கும் உனக்கு சூடு சொரணை மானம் வெக்கம் ரோஷம் எதுவுமே கிடையாதா?. இதுதான் சாதாரண மனிதனுக்கு புரியாத உனது உயர்ந்த “காம ஆன்மீக பக்திபரவச தெய்வீக தேவடியாத்தன” சித்தாந்தமா?.

 4. பாரத்மாதாவுக்கு பாக்கிஸ்தானுடன் நல்லுறவு அவசியமா?:

  பாக்கிஸ்தானின் வெளியுறவுக் கொள்கை “பருந்துமில்லை புறாவுமில்லை” என்கிறார் பாக்கிஸ்தானின் முன்னாள் வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் கசூரி. அப்படியானால் என்ன?. “பாம்புக்கு தலையும் மீனுக்கு வாலும்” என சொல்லாமல் சொல்கிறார் கசூரி.

  அதாவது பாரத்மாதாவின் வெளியுறவுக் கொள்கை “பாலுக்கும் காவல் பூனைக்கும் தோழன்” என்பதே. இதற்கு மறுபெயர்தான் “தெய்வீக தேவடியாத்தனம்”.
  ——————-

  உலக அரங்கில் ஒரு இந்திய முஸ்லிமுக்கு கிடைக்கும் மரியாதை பாக்கிஸ்தானி முஸ்லிமுக்கு கிடைப்பதில்லை என்பதை மறுக்கமுடியாது. அதே சமயம், இந்தியா பாக்கிஸ்தான் கிரிக்கெட் மேட்சில், பாக்கிஸ்தானின் வெற்றிக்காக 40 கோடி இந்திய முஸ்லிம்கள் அல்லாஹ்விடம் ரகசிய துஆ செய்கின்றனரென்பதும் ஊரறிந்த ரகசியம். அதாவது, நாளை இந்தியா பாக்கிஸ்தான் போர் மூண்டால், ஒரு கட்டத்தில் 40 கோடி முஸ்லிம்களும் பாக்கிஸ்தானுடன் சேர்ந்து பாரத்மாதாவை ஜிஹாத் செய்து போட்தள்ளிவிடுவரென்பதில் எந்த சதேகமுமில்லை.
  —————————–

  இன்று பாரத்மாதா சந்திக்கும் மிகப்பெரிய சவால் என்னவென்றால்:

  மேற்கே இஸ்லாமிய அணுகுண்டுடன் பாக்கிஸ்தான்,
  கிழக்கே அஸ்ஸாமை முழுங்கும் பங்களாதேஷ்,
  வடகிழக்கே அருணாசலத்தை முழுங்கும் சீனா,
  வடக்கே தீராத தலைவலி காஷ்மீர்,

  தெற்கே அடிபட்ட புலியாக கறுவும் தமிழீழமும் தொப்புள்கொடி உறவுகளும்,

  அதற்கும் கீழே “எனக்கு முந்தானை விரி. இல்லாவிட்டால் உன்னை ஆப்படித்துவிடுவேன்” என பாரத்மாதாவை பட்டப்பகலில் துகிலுரிக்கும் சிங்களன்,

  நடுவே பார்ப்பனீயத்துக்கு எதிராக ஒன்று சேரும் “தலித் இஸ்லாமியர் பெரியாரிஸ்ட் முற்போக்கு சிந்தனையாளர்” கூட்டணி.
  ——————

  “பாரத்மாதாவை அரபிக்கும் அமெரிக்காவுக்கும் கூட்டிக்கொடுத்து இனி ரொம்ப நாளைக்கு ஒப்பேத்த முடியாது. இந்தியாவை “ஹிந்து பாக்கிஸ்தானாக” மாற்றுவது ஒன்றே தீர்வு” என ஆதிக்கஜாதி சிந்திக்க ஆரம்பித்துவிட்டது.

  அதே சமயம் மோடியை வரவழைத்து துபாய் ஷேக்கு பாக்கிஸ்தானை மிரட்டிய பிறகு, “இந்த நன்றிகெட்ட அரபித்தேவடியாமவனை உதைத்தால்தான் புத்தி வரும்” என பாக்கிஸ்தான் ராணுவம் கறுவிக்கொண்டிருக்கிறது

  ஆக “சாட்சிக்காரன் காலில் விழுவதைவிட சண்டைக்காரன் காலில் விழுவது மேல்” என இந்தியா பாக்கிஸ்தானின் ஆளும் வர்க்கம் சிந்திக்க ஆரம்பித்து விட்டது. இதன் விளைவே கசூரிக்கு விரிக்கப்படும் ரத்தினக்கம்பள வரவேற்பு.

 5. Mr. முஹம்மத் அலி ஜின்னா தயவுசெய்து தங்களுடைய துவேசமான கமெண்டுகளை நிறுத்தி அழகிய முறையில் விவாதம் செய்யுங்கள் . அல் குரானில் சொல்லியதுபோல் ( லக்கும் தீனுக்கும் வலியதீன் ) அவரவர் வழி அவரவர்க்கு . மேலும் நீங்கள் மற்ற தெய்வங்களை திட்டாதீர்கள் அவர்கள் அறிவில்லாமல் உங்கள் அல்லாவை திட்டுவார்கள். துவேசமான கமேண்டுக்காக எனது கண்டனக்களை பதிவு செய்கிறேன்.

  மூன்று தாக்குதலையும் சமாளித்து வெற்றிபெறும் மதிமாறன் அவர்களுக்கு வாழ்த்துக்கள். பாண்டேயின் சட்டையின்நுள்ளும் நூல் நெளிவது தெரிகிறது

  நன்றி
  M. செய்யது
  துபாய்

 6. Hindutva 2.0’s new caste challenge: — VARGHESE K. GEORGE

  “This is Mandal 2.0,” Lalu Prasad Yadav, addressing a rally in Bihar, pitching the forthcoming Assembly elections as a battle between forward and backward castes.

  “We will bring the State to a halt if we don’t get quotas,” Hardik Patel, the leader of the Patel mobilisation for reservation in Gujarat.

  “Buddhism is also part of Hinduism. The only way to escape caste oppression is to convert to Islam,” Virendra Baghoria, leader of a group of Dalits from Haryana who converted to Islam recently, in an interview recorded by film-maker Vidya Bhushan Rawat. “We don’t care if we lose our reservation rights.”

  All these statements represent the assertion of caste identity in various contexts. Any emphasis on caste is a challenge to the politics of Narendra Modi whose slogan, Sabka saath, sabka vikas (Development for all), hopes to overlook social stratification and assumes that the market provides a level playing field.

  The idea of a consolidated Hindu identity is essential to Mr. Modi’s politics, as much as its fragmentation into various caste identities is pivotal to the politics of Lalu Prasad Yadav, Mulayam Singh Yadav and Nitish Kumar. Therefore, while the Modi government happily released the religion-wise break up of the census — which is being used by many of its supporters to erroneously and viciously suggest that the Hindus are being overtaken by Muslims in numbers — it is ignoring the clamour for the release of the data on the numbers and socio-economic status of various caste groups.

  While explaining the rise of Mr. Modi, I had earlier termed the accompanying politics as Hindutva 2.0, a reinvention of its classical form. Classical Hindutva was stunted by recalcitrant caste prejudices but Hindutva 2.0 muted them to enable a Hindu consolidation. However, the Patel, Yadav, and Dalit sentiments represented in the statements above make us wonder whether caste is getting the better of Hindutva.

  The Patel rebellion in Gujarat is not unprecedented. Mr. Modi’s ascent in Gujarat after 2002 was deeply resented by the Patels, first because he booted out Keshubhai Patel, and, later, Mr. Modi’s governance style crushed their patronage network. Ahead of the 2007 Gujarat elections, they erupted in rebellion, and one of the reasons cited by a Patel leader was how the drive against electricity pilferage was taking a heavy toll on the community. “For minor violations, farmers are going to jail and most of them are Patels,” he had said.

  Weeks ahead of the elections, in a huge rally in Rajkot, they not only accused Mr. Modi of “selling off Gujarat to Reliance, Adani and Essar,” but also, hold your breath, called him “Noor Mohammad Modi under the protection of Lal Mohammad Advani,” — the severest abuse they could muster up. Based on the Patel unrest, many observers wrote Mr. Modi’s politics epitaph in 2007. But history took a different course. Now the Patels are back again to challenge Mr. Modi.

  The Yadavs in Bihar are also being mobilised in substantial numbers ahead of the Assembly elections. There are some common threads that unite the Patel unrest in Gujarat and the Yadav consolidation in Bihar, though there is absolutely no comparison in terms of their economic and social status. First, Patels and Yadavs both dominated the political order in the 90s. Second, both were at the receiving end of the 2000s political order — as Nitish Kumar in Bihar and Mr. Modi in Gujarat forced the Yadavs and Patels respectively to concede some space to other caste groups.

  Third, with the assertion of the authority of the state, both in Gujarat and Bihar, the patronage networks of these castes came under severe stress. In Bihar, according to one account, more than half of the 90,000 convicted under a special drive by Nitish were Yadavs (there is no official caste count). Several strongmen from the Bhumihar community — another dominant caste — also faced the music, particularly in the initial years of the Nitish period.

  Forcing the dominant castes to loosen their grip has been an essential component of Hindutva 2.0, along with the constant invocation of the Muslim ‘other’. The presence of oppressive dominant castes at the Bharatiya Janata Party (BJP)’s top repelled the numerous lower caste groups that are insignificant in terms of individual numbers, but add up to 50 per cent of the population in the States. The Patel-dominated BJP in Gujarat was unravelling when Mr. Modi took it over. When the Patels revolted, it only helped Mr. Modi to aggregate all other castes, with the possible exception of the tribals.

  In Bihar, the Extremely Backward Classes (EBCs) had become tired of the Yadavs’ social domination, but the BJP did not stand a chance as long it was perceived as a Bhumihar-Rajput party. Ignoring stiff resistance from the upper castes, in 2005, the BJP threw its weight behind Nitish Kumar, whose backward Kurmi community formed less than three per cent of the population but could aggregate all minor castes, overturning the Yadav order.

  The Sangh Parivar’s strategy of sidelining the dominant caste in favour of a leader from a numerically insignificant caste and aggregating minor castes continues. The party has appointed a Brahmin Chief Minister in Maharashtra, something that the former CM Prithviraj Chouhan had said during the elections, would be, “unthinkable”. The Brahmins constitute only four per cent of population in the State, where politics has been firmly in the grip of Marathas. The Parivar deployed the same approach in Haryana, where the dominance of the Jats has been upset by the elevation of a Punjabi as the Chief Minister, as is also the case in Jharkhand, where a CM whose caste is less than four per cent of the population has been appointed to the top job.

  All this while, both the Parivar and Mr. Modi have maintained a certain ambiguity on the question of reservations. A resolution of the RSS Akhil Bharatiya Pratinidhi Sabha (ABPS) in 1981, recently pasted on the homepage of the RSS website, is instructive of its dilemma in dealing with caste questions.
  “As one believing in the indivisible unity of the entire Hindu Society including Harijans and tribals, the RSS has consistently been endeavouring to arouse this inherent spirit of oneness.

  The RSS considers it necessary that reservation be continued for the present with a view to bringing all these brethren of ours who have remained backward in educational, social and economic fields over the centuries at par with the rest of society….. The A.B.P.S. agrees with the Prime Minister’s viewpoint [Indira Gandhi at that time] that the reservation cannot be a permanent arrangement, that these crutches will have to be done away with as soon as possible, and that because of this arrangement merit and efficiency should not be allowed to be adversely affected.”

  Mr. Modi has skirted the issue whenever it has been raised, saying that the demand for reservation occurs only because the economy is one of scarcity, and in an economy of plenty, nobody would want reservations.

  But a new generation of Dalit-backward caste politics is trying to open new debates around reservations, such as on exceeding the current ceiling of 50 per cent, and on affirmative action in the private sector. They want the caste census data released, so that a new round of discussions can be initiated. The Modi government and the Parivar have obviously been feeling awkward.

  Meanwhile, the Sangh Parivar has come up with an ingenious theory — caste divisions in India are an outcome of Muslim rule in the country. In September 2014, at a Sangh function, in the presence of chief Mohan Bhagwat who supported reservations along more or less the same lines as the resolution quoted above, Vishva Hindu Parishad (VHP) leader Ashok Singhal declared that lower castes were warriors who defended Hinduism and hence were punished by Muslim invaders.
  The aggregation of lower castes is based on a promise of protection against oppression by dominant castes, and simultaneously suggesting to them that their real enemies are outside the Hindu society. Therefore, the first two statements at the beginning of this article do not pose any serious challenge to Mr. Modi’s politics, but the last one does. Here, a marginal Dalit caste feels upset. The leader goes on to say that they had hoped that the BJP government would protect them from the high-handedness of Jats in Haryana, but now, they feel betrayed.

  In Bihar, this election is not going to be about which caste group will dominate the campaign scenario; rather, it will be about who would succeed in aggregating the numerous minor castes with one or two per cent of population each. Mandal 2.0 politics proposed by Lalu-Nitish alliance seeks to aggregate them by pointing out that the BJP is a Bhumihar and Rajput dominated party. Mr. Modi’s campaign talks about ‘jungle raj’, a barely concealed euphemism for Yadav social dominance.
  The Parivar strategy for Bihar is to aggregate under its banner the entire spectrum of caste groups that made the victory of Nitish possible in 2005 and 2010, barring the Kurmis. Particularly significant will be the response of the Extremely Backward Classes (EBC), a group of 55 castes that add up to 35 per cent, and the Dalits.

  The assertion of the Yadavs or the Patel rebellion can do little harm to his politics if Mr. Modi maintains his own ability to be the aggregator of small social groups. But by virtue of being the Prime Minister, Mr. Modi will be shorn of the rhetoric that has helped him aggregate these votes — like the subtle invocation of the religious rifts as he did in Bihar during Lok Sabha elections by raising cattle slaughter and Bangladeshi immigration. Mr. Modi without his rhetoric would be like Amitabh Bachchan acting in a silent movie.
  ——————–

  அருமையான கட்டுரை. இதனை யாராவது தமிழாக்கம் செய்தால் நன்றாயிருக்கும்.

 7. // Mr. முஹம்மத் அலி ஜின்னா தயவுசெய்து தங்களுடைய துவேசமான கமெண்டுகளை நிறுத்தி அழகிய முறையில் விவாதம் செய்யுங்கள் . //
  ——————-

  நன்றி. ஒரு வேளை மாட்டுக்கறி சாப்பிட்டதற்காக அடித்துக் கொல்லப்பட்ட முஹம்மத் இக்லாக், உங்களுடைய சகோதரராயிருந்தால் நீங்கள் என்ன செய்வீர்?.

  இந்த கேள்விக்கு நீங்கள் திருக்குரான் அடிப்படையில் பதில் சொன்னால், இனிமேல் பார்ப்பன துவேஷம் செய்யமாட்டேன்.

 8. // மேலும் நீங்கள் மற்ற தெய்வங்களை திட்டாதீர்கள் அவர்கள் அறிவில்லாமல் உங்கள் அல்லாவை திட்டுவார்கள். //
  ————————–

  அவர்கள் “அல்லாஹ், திருக்குரான், பெருமானாரை(ஸல்)” இழிவுசெய்தால், என்ன செய்யவேண்டுமென திருக்குரான் சொல்கிறது?.

  “நீ இந்த நாட்டில் துலுக்கனா பொறந்ததே தப்பு. நீ ஒரு தேசத்துரோகி. துலுக்கப்பயலே, ஓட்றா பாக்கிஸ்தானுக்கு” என அவர்கள் வந்து உங்களை மிரட்டினால், என்ன செய்யவேண்டுமென திருக்குரான் சொல்கிறது?.

  குஜராத்தில் நடந்தது உங்கள் குடும்ப பெண்களுக்கும் குழந்தைகளுக்கும் நடந்திருந்தால், என்ன செய்யவேண்டுமென திருக்குரான் சொல்கிறது?.
  ————

  இந்த கேள்விகளுக்கு நீங்கள் திருக்குரான் அடிப்படையில் பதில் சொன்னால், இனிமேல் பார்ப்பன துவேஷம் செய்யமாட்டேன்.

 9. /// தயவுசெய்து தங்களுடைய துவேசமான கமெண்டுகளை நிறுத்தி அழகிய முறையில் விவாதம் செய்யுங்கள் . ///////
  —————————————–

  அகிலத்தின் அருட்கொடை அண்ணல் நபி(ஸல்). பொறுமையின் சிகரம் அண்ணல் நபி(ஸல்). அழகிய முறையில் பாப்பான் அபுஜஹலுக்கு “உன் வழி உனக்கு, என் வழி எனக்கு” என பலமுறை எடுத்துரைத்தார். அவனுக்கு மண்டையில் ஏறவில்லை. ஒரு கட்டத்தில் அரபி பாப்பானின் அட்டகாசத்தை ஒடுக்க ஜிஹாத் செய்தார். பத்ருப்போரில் பாப்பானின் குடுமியை அறுத்தார்.

  சிலசமயம் முள்ளை முள்ளால்தான் எடுக்க வேண்டும். ஒரு கன்னத்தில் அறைந்தால் மறு கன்னத்தை காட்டு என திருக்குரான் போதிக்கவில்லை. மரியாதைக்கு மரியாதை. உதைக்கு உதை. இதுதான் திருக்குரான் சொல்லும் நீதி.

  மேலும் விபரங்களுக்கு, பாப்பனின் குடுமியை அறுத்த சீக்கியனையும், தமிழனையும், ஜின்னா சாஹிபையும், தாவூத் இப்ராஹிம் பாயையும், தந்தை பெரியாரையும் கேளுங்கள். நன்றி..

 10. /// முஸ்லிம்கள் தீவீரவாதிகள். அவர்கள் இந்த நாடு ஒன்றாக இருப்பதை விரும்பவில்லை என்கிறார் ஹிந்துத்வ பயங்கரவாதி அர்ஜுன் சம்பத். அவருக்கு நான் வைக்கும் சவால்: ///
  ——————-

  1. “தந்தை பெரியார் பிள்ளையார் சிலையை செருப்பால் அடித்தார். ஆகையால், அவருடைய சிலையை நீ செருப்பால் அடி”.

  2. திருக்குரான் உன்னை காபிரென அறிவிக்கிறது. உனது சிலைவணக்கத்தை ஒழிக்க ஜிஹாத் செய்ய சொல்கிறது. ஆகையால் திருக்குரானை பார்லிமெண்ட் முன்னால் கொளுத்து.

  3. அரபித் தேவடியாமவன் ஹிந்து பெண்களை கற்பழிக்கிறான். லட்சக்கணக்கான ஹிந்துக்களை சம்பளமில்லாத அடிமைகள் போல் நடத்துகிறான். ஹிந்துக்கள் இல்லாவிட்டால், அரபித் தேவடியாமவன் அட்ரஸ் இல்லாமல் போய்விடுவான். ஆகையால் அரேபியாவில் வாழும் 1 கோடி ஹிந்துக்களை உடனடியாக வேலை நிறுத்தம் செய்யச்சொல். நாங்கள் அவனை உதைத்து அரேபியாவை பிடுங்கி உன்னிடம் தருகிறோம்
  ————————

  “முஸ்லிம்கள் தேசவிரோதிகள். பாக்கிஸ்தானுக்கு செல்லட்டும். நாங்கள் பாரத்மாதாவின் தேசபக்தர்” என மூச்சுக்கு முன்னூறு தரம் அலறும் ஹிந்துத்வா கும்பலில் எவனாவது ஒருவன் ஒரு அப்பனுக்கு பொறந்திருந்தால், நான் மேலே வைத்துள்ள 3 சவால்களில் ஏதாவது ஒன்றை செய்து காட்டு. நாங்கள் 1947 போல் பாரத்மாதா தேவடியாமுண்டை மீது ஜிஹாத் செய்து பாப்பானை அட்ரஸ் இல்லாமல் செய்து காட்டுகிறோம். ரெடியா?.

 11. விவாதத்தின் தலைப்பு “சகிப்புத்தன்மை குறைகிறதா?.”.

  “என்னைப் பொருத்தவரை, எவ்வளவு உதைத்தாலும் கொன்றாலும் வாய்மூடி மௌனமாக சகித்துக்கொண்டிருக்கும் இஸ்லாமியர், கிருத்துவர், தலித் மக்களின் சகிப்புத்தன்மை உடைந்து சுக்குநூறாக வேண்டும். இதுதான் என்னுடைய விருப்பம்” என எடுத்த எடுப்பிலேயே நெத்தியடி கொடுத்து பார்ப்பன கும்பலை திக்குமுக்காட வைத்துவிட்டார் மதிமாறன். இதை சகிக்கமுடியாத பாப்பார கும்பல், அவர் மீது பாய்ந்து பேசவிடாமல் அமுக்கிவிட்டது.
  ————————–

  ஆம். எனது சகிப்புத்தன்மை உடைந்து சுக்குநூறாகி விட்டது. இதன் விளைவுதான்:

  “நீ இந்த நாட்டில் துலுக்கனா பொறந்ததே தப்பு. நீ ஒரு தேசத்துரோகி. துலுக்க தேவடியாமவனே, ஓட்றா பாக்கிஸ்தானுக்கு” என மிரட்டி எங்களுடைய மண்ணில் எங்களை வாழவிடாமல் செய்யும் பாப்பாரத் தேவடியாமவன்களில் எவனாவது ஒருவன் ஒரு அப்பனுக்கு பொறந்திருந்தால், திருக்குரானை பார்லிமெண்ட் முன்னால் கொளுத்து. நாங்கள் 1947 போல் பாரத்மாதா தேவடியாமுண்டை மீது ஜிஹாத் செய்து பாப்பானை அட்ரஸ் இல்லாமல் செய்து காட்டுகிறோம். ரெடியா?”.

 12. நான் அந்த விவாதத்தை நேரலையில் பார்த்தேன். விவாதத்தின் நடுவில் நெறியாளன் பார்ப்பன பாண்டே ,உம்மைப் போன்ற சகிப்பற்றவர்கள் என்று கூறியது, இந்த விவாத மேடையே காவியின் கயமையை கவிப் பாடவும்,உண்மை கல்வியாளனை காயடிக்கவுமே!!!

Leave a Reply

%d bloggers like this: