பெரியார் திடல் – பெரியார் பல்கலைக் கழகம்

kh - Copy
*
மறுநாள்:
பெரியார் பல்கலைக் கழகம் – சேலம்.
இதழியல் மாணவர்களுக்கான மனித உரிமை பயிலரங்கம்
‘ஊடங்களும் மனித உரிமையும்’ என்ற தலைப்பில் 30-11-2015 காலை 11 மணிக்கு பேசுகிறேன்.
தொடர்புக்கு – 78450 88998

32 thoughts on “பெரியார் திடல் – பெரியார் பல்கலைக் கழகம்

 1. பெரியார் குறித்த பல கற்பனைக் குதிரைகள் பறக்கும் இந்த தருணத்தில் இந்தக் கட்டுரை சில தெளிவுகளை ஏற்படுத்தும் என நான் நம்புகிறேன்.

  முதலில் பெரியார் குறித்து நாம் காண்போம்.

  கி.பி. 1879-ல் பிறந்த ஈ.வே. ராமசாமி, பின்னாளில் தந்தை பெரியார் என்ற பெயரில் பலராலும் அழைக்கப்பட்டார். நவீன உலகின் தீர்க்கதரிசி என்று UNESCO-வால் பாராட்டப்பட்ட பெரியார், மூடநம்பிக்கையின் மூட்டினை ஒடிக்க முனைந்தார் என்று சொன்னால் அது மிகையாகாது.. பகுத்தறிவாளி, வெற்றிகரமான சமூக போராளி, அரசியல் ஆர்வலர், பத்திரிகையாளர், பெண்ணியவாதி மற்றும் மிகச்சிறந்த பேச்சாளர் என்ற பன்முகத்தன்மைகொண்ட பெரியவர், பெரியாராவார். பிராமணிய நாசியத்தினை கேள்விக்குறியாக்கிய பெரியார் கி.பி. 1925-ல் சுயமரியாதை இயக்கத்தினையும், கி.பி. 1935-ல் இந்தி எதிர்ப்பு போரினையும் வழிநடத்தினார். பெண்களின் வாழ்வுக்காகவும் உரிமைக்காகவும் தன் வாழ்நாள் முழுவதும் போராடிய பெரியார் எதையும் பகுத்தறிந்து பார்க்கும் சமூக மாற்றத்திற்காக போராடினார்.

  சமூக மாற்றம் மற்றும் மாற்றத்திற்கான போராட்டங்கள் என்பவைகள் நாட்டிற்கான புத்துமையாக பெரியார் என்றுமே கருதியதில்லை. நாடு மற்றும் நாட்டு மக்களின் முன்னேற்றம் என்பது சமூக எழுச்சியால் மக்களின் வெல்லமுடியாத துணிச்சல் மற்றும் நிலையான மனதினாலே ஏற்படவேண்டும் என்றார் பெரியார்.

  பிறப்பின்பால் ஏற்படும் சாதி ஏற்றத்தாழ்வுகளே அனைத்து சமூக பிரச்சனைக்களுக்கும் மூலகாரணமாக கருதிய பெரியார், ஒழுக்கம் மற்றும் புத்திசாலித்தனம் என்ற கருத்துகள் ஒருக்காலும் பிறப்பினால் ஏற்படாது என்று அறிவுபூர்வமாக மக்களுக்கு மெய்பிக்க முனைந்தார். இத்தகைய சமூக அவலங்கள் சாதி, மதம் மற்றும் கடவுளின் பேரால் கற்பிக்கப்படுவதாகவும் அதனை தர்க்கரீதியாகவும் நிருபித்தார். வேத மற்றும் புராண புரட்டுக்களை கண்டித்ததுடன் மதம் என்பதாவது காலத்தின் தேவைக்கருதி மாற்றத்திற்குட்பட வேண்டுமென்ற ஆணித்தரமான கொள்கையைக் கொண்டவர் பெரியார்.

  பெண்ணுடல் குறித்தான மாயைகளை தகர்க்க முயன்ற பெரியார் பாலின வேறுபாடற்ற சமத்துவ உலகிற்காக பாடுபட்டார். பெண்களின் நிலையை தாழ்த்தப்பட்ட மக்களின் தரத்தினைக்காட்டிலும் இழிவானதாக கருதினார். பெண்விடுதலையானது ஒட்டுமொத்த சமூகத்தினையும் உய்விக்கும் என்றார். பெண்ணானவள் தனது விடுதலையிலும் முன்னேற்றத்திலும் நம்பிக்கைகொள்ள வேண்டுமென்றும், பெண்களைத்தவிர வேறொருவர் பெண்களின் விடுதலைக்கு உழைப்பதென்பது உண்மையாகாது என்றார்.

  சமூக கட்டுப்பாடுகளில் நம்பிக்கையில்லாத போதும் சமூகம், சமூக நியமம் என்பது இருபாலருக்கும் சமமாக இருக்கவேண்டுமென்றும் அத்தகையானது எக்காரணம் கொண்டும் ஒருவர் மீதும் திணிக்கப்பட கூடாதென்றும் நிர்பந்தித்தார் பெரியார். திருட்டு ஒரு குற்றமென்றால் அது அனைவருக்கும் குற்றமே என்பது பெரியாரின் வாதமாகும். பெண்ணுடல் மீதான மொழி அரசியலை வெளிச்சமிட்டதுடன் வெகுவாக சாடிய பெரியார் கற்பு என்ற வார்த்தையும் அதன் மீதான மொழி ஆளுகையையும், ஆண் அரசியலையும் கட்டுடைத்தார்.

  பெண்ணடிமை என்பது கற்பு என்ற கருத்தியலில் பொதிந்திருப்பதாகவும் பிராமண ஆண் சமூக ஆதிக்கமே பெண்ணடிமையின் மூலமாக இருக்கின்றது என்று பெரியார் நிரூபித்தார். கண்மூடித்தனமாக எதையும் ஏற்காத பெரியார் திருக்குறளை பெண்ணிய பார்வையில் புறம் தள்ளி, கற்பு என்ற வார்த்தையும் அது உண்டாக்கும் அடிமைத்தனைத்தையும் பெண்ணுடலுடன் பொருத்தி பார்த்தார்.

  மேலும் விபச்சாரி என்ற வார்த்தையானது பெண்ணுடல் சார்ந்ததாக மட்டுமே கருதப்படுவதையும் தமிழில் விபச்சாரத்தில் ஆணின் பங்கினை தட்டிகளிக்கவே சில வார்த்தைகள் பயன்படுத்தாதளையும் கூறிய பெரியார் விபச்சாரன் என்ற வார்த்தையை தமிழில் அறிமுகப்படுத்தினார். ஆணாதிக்க மொழி ஆளுகையே பெண்ணுடல் மீதான ஆணின் கட்டுப்பாடினை முறைப்ப்படுத்துவதாகவே பெரியார் கருதினார்.

  காதல்

  காதலையும் காதல் திருமணங்களையும் வரவேற்றப் பெரியார் காதல் மீதான பொதுபுத்தியை கேள்விக்குட்படுத்தினார். காதல் என்பதனை கட்டமைக்கப்பட்ட ஒன்றாகவே கருதிய பெரியார் அது இயற்கையாக அமைவதில்லை என்பதாகவேக் கண்டார். காதல் என்ற வார்த்தையில் எந்தவித தெய்வீகத்தன்மையில்லை என்பதை உலகிற்கு அறிவித்தார். காதல் என்பது உணர்வு சம்பந்தப்பட்டதென்றும் அது நேசம், பாசம், அறியாமை, நட்பு, இன்மை போன்ற மற்ற உணர்வுகளைப் போன்றதேயாகும். இத்தகைய அனைத்து உறவுகள் மற்றும் அதிலுள்ள பிணைப்பானது மானிட திருப்திக்காகவே என்றார் பெரியார். அதைக்காட்டிலும் அதில் சிறப்பு எதுமில்லை.

  காதல் என்ற வார்த்தையானது மனிதர்களை பலவீனப்படுத்துவதுடன் முட்டாளக்குவதையும் கண்ட பெரியார் காதல் என்ற உணர்வு மிகைப்படுத்தப்பட்டு மனித உறவுகளையும் தனிமனிதர்களையும் பிளவுபடுத்தி குடும்ப ஜீவிதத்தை நசிப்பதை வெளிப்படுத்தினார். காதல் ஓர் இயற்க்கையான உணர்வல்ல அப்படியானால் குடும்பத்தில் பிரச்சனை ஏற்படுவதேன் என்ற கேள்வியை தொடுத்த பெரியார் காதல் என்ற உணர்வு ஆணுடல் மற்றும் பெண்ணுடல் சார்ந்ததாகவே அமைவதைக் கண்டார். காதல் என்ற சொற்றொடரிலுள்ள மாயையைக் குறிப்பிட்டதுடன் காதல் என்றும் மாறாது அது ஒரு மாயை என்பதினை உலகிற்கு வெளிப்படுத்தினார். காதல் என்பது உடல் ரீதியான மாற்றமே தன்னில் அதில் வேறொன்றுமில்லை. காதல் என்ற வார்த்தையானது பெண்ணை அடிமைப்படுத்தி, ஒரு ஆணிற்கு உரித்தவளாக்குவதே என்பதாகும். காதல் என்பது பொருள் சார்ந்ததாகும், அப்படியில்லையெனில் அது ஏன் ஆண் மற்றும் பெண் சார்ந்ததாக இருக்க வேண்டுமென்றார் பெரியார்.

  திருமணம்

  சுய மரியாதை மற்றும் கலப்பு மணத்தை ஆதரித்த பெரியார் திருமணம் என்ற நிறுவனத்தின் ஆண் அரசியலை கேள்விக்குட்படுத்தினார். பெற்றோரால் நிர்பந்திக்கப்பட்ட திருமணங்களே பெண்மையை அடிமைப்படுதுவதாகவே கருதினார். திருமணம் என்ற நிறுவனமே பெண்மையை சொல்லொண்ணா துயரத்திற்குட்படுத்துவதாக பெரியார் நம்பினார். திருமணம் என்பது பெண்ணடிமையின் சின்னமாகவே கருதிய பெரியார் திருமணம் என்பதில் எவ்வித தெய்வீகத்தன்மையில்லை என்பதை மெய்ப்பித்தார்.

  திருமணம் என்பது இயற்க்கையானதன்று அது ஆண் என்ற ஆளுமையின் பொருட்டு ஏற்பட்ட நிறுவனமாகும். திருமண சடங்குகள் பெண்ணுடலை கட்டுபடுத்தும் குறியீடாகவும் இத்தகைய பெண்ணடிமை பெண்களின் அறியாமையால் ஏற்படுகின்றன. நெடுநாளைய சமூகவியல் தொடர்பானது பெண்களையும் பெண்ணுடலையும் கட்டுபடுத்தி ஆண்களுக்கு பெண்கள் தாழ்ந்தவர்கள் என்ற பிரமையை ஏற்படுத்துகின்றன என்கிறார் பெரியார்.

  கற்பு என்ற கருத்தியலின் கட்டுகளை உடைப்பதன் அவசியத்தை நன்கறிந்திருந்த பெரியார், கட்டுடைத்தலின் மூலமே பாலின சமத்துவ சமுதாயத்தை படைக்க முடியும் என்று நம்பினார். கற்பு என்பது அவசியமெனில் அது ஆண் மற்றும் பெண் என்ற இருபாலருக்கும் சமமாகவே இருக்க வேண்டும் என்று வற்புறுத்தினார். கற்பு, தெய்வீகம் என்ற பெயரில் காதலென்ற உணர்வினை கொச்சைபடுத்தலைக் கண்டித்து மதம் என்ற நிறுவனத்தை ஒழித்தாலொழிய மதம், சட்டம் என்ற பெயரில் பெண்ணிற்கு இழைக்கப்படும் அநீதிகள் மற்றும் அடக்கம் மற்றும் கற்பு போன்ற கோட்பாடுகள் அகலுமென்றார்.

  பெண்ணிற்கு, தனக்குப் பிடித்த மணமகனை தேர்வு செய்யும் உரிமையும் வேண்டுமென்று வேண்டிக்கொண்டார். திருமணத்துடன் புனிதம் போன்ற கருத்துருக்களை இணைப்பதை வெறுத்ததுடன் அவைகள் புனைகதை என்பதை சமூகத்திற்கு எடுத்துரைத்தார். மேலும் திருமணம் புனிதம் என்றால் கொலை முதலான அனைத்து குற்றங்களும் திருமணத்தின் பேரால் நடப்பதை கேளிக்கூத்தாக்கினார்.

  திருமணம் என்பது நல் மற்றும் சுமூக வாழ்விற்கான வழியே அன்றி வேறொன்றுமில்லை என்பது பெரியாரின் கருத்தாகும். குழந்தை திருமணத்தைக் கண்டித்த பெரியார் எளியார் மீது வலியவர் செய்யும் வன்மமே குழந்தை திருமணத்தின் ஒரு மூலமாக கருதினார்.

  விபச்சாரம்

  விபச்சாரம் என்ற பதத்தினை கற்பு என்ற கருத்தியலை போன்று கேள்விக்குட்படுத்தியவர் பெரியார். விபச்சாரம் என்ற வார்த்தை பெண்னடிமையினை உறுதிபடுத்த ஏற்பட்டதென்றார்.. விபச்சாரம் என்ற வார்த்தை பெண்மையுடன் தொடர்பு படுத்தப்படுதுதலையும் ஆண் என்ற பாலினம் இதன் மூலம் பாதுகாக்கப்படுவதையும் பெரியார் பெரிதுபடுத்தினார்.

  ஆணினை விபச்சாரனின் மகன் என்று அழைக்கும் போது அவன் வருத்தப்படாததையும் அவனது தாயையோ அல்லது தமக்கையோ தொடர்புபடுத்தப்படும்போது கோபம் கொள்வதையும் பெரியார் குறிப்பிட்டார்.

  விபச்சாரத்தின் தத்துவமானது பெண்ணடிமை என்ற தத்துவத்தின் அடிநாதமாகவே கண்டார் அவர். பெண்ணுடல் என்பதை ஒரு பண்டமாகவும், ஒரு குறியீடாகவும் ஆக்கப்படுவதை கண்ட பெரியார் ஆண் என்ற உடல் பெண்ணை வாங்கவும், விற்கவும் மதம் என்ற பெயரால் மட்டுப்படுத்துவதையும் சாடினார்.

  கைம்பெண்

  விதவைப் பெண்களின் மறுவாழ்வு பெண்களின் கையிலே இருப்பதாகவே பெரியார் கருதுகிறார். பெண்கள் திடமனதுடன் பெண் விடுதலைக்கு பாடுபட வேண்டுமென்றார். மற்ற பெண்களும் தங்கள் சகோதரிகளின் மறுவாழ்விற்காகவும் முன்னேற்றத்திற்காகவும் உழைக்க வேண்டும். பெண்கள் தங்களின் பாவப்பட்ட சகோதரிகளின் முன்னேற்றத்திற்குக் கவனங்கொள்ளல் வேண்டும் என்றார்.

  பெரியார் நீண்ட சமூக பழக்கவழக்கங்களில் ஒன்றான ஆண்களின் மறுமணத்தையும் பெண்களுக்கு அத்தகைய உரிமையில்லாதையும் கேள்விக்குட்படுத்தினார். குழந்தை மணத்தையும் விதவைகளின் நிலையையும் சமூகத்தின் தற்கொலையாகவே பெரியார் கருதினார். விதவைகளின் நிலையும் குழந்தை மணமும் சதி என்ற கொடிய பழக்கத்தை காட்டிலும் மேல் என்றார் பெரியார். விதவை மணம் என்பது, என்றும் கற்பு என்பதற்கு இடையூறு என்பதினை முற்றும் கண்டித்தார்.

  பெண்களுக்கான சொத்துரிமை

  பெங்களுக்கெதிரான அடக்குமுறைகளானது பெண்களை நடை பிணங்களாக்குகின்றன என்றார் பெரியார். பெண்களுக்கு சொத்துரிமையின் அவசியத்தை பெரியார் நன்கறிந்து அவற்றை எடுத்துரைத்தார். பெண்களுக்கு சொத்தில் உரிமையில்லை என்பது அவர்களின் முன்னேற்றத்திற்கு தடைக்கல்லென பெரியார் பறைச்சாற்றினார். இந்து மதமானது பெண்களுக்கு சொத்தில் பங்கு தருவதை எண்ணி நடுங்கியது. மேலும் பெண்கள் தங்கள் சொத்திற்காக போராட வேண்டுமென்றார். அவை மேலும் அவர்களின் முன்னேற்றத்திற்கு உழைக்க வேண்டுமென்றார்.

  மதப் புரட்டுகளைக் கட்டுடைத்தல்

  மனிதன் வணங்கும் இந்துமதக் கடவுளர்கள் ஆணாதிக்க சமூகத்தின் பிரதிபலிப்பாக பெரியார் கருதினார். இந்துக் கடவுளர்களின் எண்ணற்ற பெண்டாட்டிகளும் அவர்கள் குறித்தப் புரட்டுகளும் பெண்கள் குறித்தான இருத்தலியலை கொச்சைப்படுத்துகின்றன. மேலும் அக்கடவுளர்கள் தங்கள் மனைவிமார்களை தங்கள் மார்பிலும், தலையிலும் மற்றும் தோள்களிலும் இருப்பதாகக் கூறும் குறியீடுகள் பெண்களைக் கேலிக்கூத்தாகவும் சாடுவதாகவும் முயல்வதை மக்களுக்கு தெளிவிக்க முயன்றார். கடவுளர் குறித்த புனைவுகள் மக்களிடம் நல்லெண்ணத்தை வளர்ப்பதை காட்டிலும் பெண்களை நகைப்புக்கே ஆளாக்குகின்றன என்றார் பெரியார்.

  இக்கட்டுகதைகள் குழந்தை மற்றும் பெண்ணடிமைத்தனத்தையும் நிலைப்படுத்தவே ஏற்படுத்தப்பட்டதாகவும். சமூக வழக்கங்கள் பெண்களை ஆண்களின் அடிமைகள் என்று நம்பும்படி செய்ததுடன் அவர்கள் ஆண்களின் மனம் நோகா வண்ணம் பழக்கப்படுத்தப்பட்டதை பெரியார் பறைச்சாற்றினார். இத்தகைய சட்டங்கள் கடவுள் என்ற பெயரால் மக்களுக்கு இழைக்கப்பட்ட அநீதியாகவே பெரியார் கண்டார். பாவப்பட்ட கடவுளர்களின் தலையில் அனைத்து சுமைகளையும் சுமத்துவதை பெரியார் பகடியாடினார். மேலும் பெண்கள் இந்து மதத்தில் விபச்சாரிகளாகவே படைக்கப்பட்டுள்ளதை எடுத்துரைத்த பெரியார் பெண்கள் எப்பொழுதும் கண்காணிப்பில் இருக்க வேண்டுமென்றார் பெரியார்.

  குழந்தை பேற்றிற்கான உரிமை

  தாய்மை என்பது பெண்கள் விடுதலைக்கான முன்னேற்றத்திற்கு ஒரு பெரும் இடையூறாக அமைவதாகவே பெரியார் கருதினார். பெண் முன்னேற்றத்திற்கு ஆண்களின் பங்களிப்பு என்பது எந்நாளும் பெண்களுக்கு விடுதலையளிக்காது என்பது பெரியாரின் கருத்து. இதற்கு மாறாக அவர்களை எந்நாளும் அடிமையாக்கவே அமையும். நரிகள் என்றுமே கோழிகளுக்கும், ஆடுகளுக்கும் விடுதலை வாங்கித்தர இயலாது என்று பெரியார் கருதினார். பெரியார் ஆண்மை என்பதினையும் ஆணாதிக்கத்தினையும் கேள்விகுட்படுத்தினார். ஆண்மை என்ற பதமே பெண்மையை கேலிக்கூத்தாக்கவே ஏற்பட்டதாகவே பெரியார் கருதினார். ஆண்மையும் ஆணாதிக்கமும் உள்ளவரை பெண்களுக்கு விடுதலை இல்லை என்பது பெரியாரின் பகுத்தறிவாகும். பெண்கள் கருத்தரிப்பதை நிறுத்தவேண்டும் என்றும் பெண்கள் கருத்தரிப்பதை நிறுத்தினால் உலகம் நின்றுவிட போவதில்லை என்றும் அப்படியே நடக்கும் பட்சச்சத்தில் அதில் பெண்களுக்கு மட்டும் என்ன கவலைவேண்டும் என்றார்.

  இப்படி பெண்கள் குறித்தான மாயைகளையும், கட்டுகளையும் முறையான தர்க்கத்தின் மூலம் கட்டுடைத்த பெரியார் குறித்த அறிவு நமது வளரும் தலைமுறைகளுக்கும் சரி, இருக்கின்ற தலைமுறைகளுக்கும் சரி அறிமுகப்படுத்துவதென்பது சாலச்சிறந்தது.
  http://archjeeva.blogspot.ae/2013/01/blog-post.html

 2. பொன்மொழிகள்:

  பெண்கள் மனிதத்தன்மை அற்றதற்கும்,
  அவர்களது சுயமரியாதை அற்றத்தன்மைக்கும்,
  இந்தப் பாழும் தாலியே அறிகுறியாகும்.
  புருஷர்களின் மிருக சுபாவத்திற்கும்,
  இந்த தாலி கட்டுவதே அறிகுறியாகும்.
  ஆனால் தங்களை ஈனப்பிறவி என்று நினைத்துக்
  கொண்டிருக்கும் பெண்களுக்கு இந்த வார்த்தை
  பிடிக்காது தான். இப்போது தாலி கட்டிக் கொண்டிருக்கும்
  பெண்களுக்குச் சுயமரியாதை உணர்ச்சி வந்திருந்தால்
  அறுத்தெரியட்டும். அல்லது –
  புருஷர்கள் கழுத்திலும் ஒரு கயிறு கட்ட வேண்டும்.
  தங்களைத் தாங்களே அடிமை என்று நினைத்துக்
  கொண்டிருக்கின்ற சமூகம் என்றும் உருப்படியாகாது.
  —————————–
  பெரியார் கேட்கிறார்?
  நமது இலக்கியங்கள் யாவும்
  நியாயத்திற்காக, ஒழுக்கத்திற்காக
  எழுதப்பட்டிருந்தால் பெண்களுக்கு
  என்னென்ன நிபந்தனை வைத்திருக்கின்றோமோ!
  அவ்வளவு நிபந்தனைகளை ஆண்களுக்கும்
  வைத்திருக்க வேண்டுமல்லவா?
  ——————————————–
  பெண் அலங்கரிக்கப்பட்ட பொம்மையா?
  ஒரு ஆணுக்கு ஒரு சமையல்காரி,
  ஒரு ஆணின் வீட்டிற்கு ஒரு வீட்டுக்காரி,
  ஒரு ஆணின் குடும்பப் பெருக்கிற்கு
  ஒரு பிள்ளை விளைவிக்கும் பண்ணை.
  ஒரு ஆணின் கண் அழகிற்கும் மனப்புளகாங்கிதத்திற்கும்
  ஒரு அழகிய அலங்கரிக்கப்பட்ட பொம்மை
  என்பதல்லாமல் பெண்கள் பெரிதும்
  எதற்குப் பயன்படுகிறார்கள்? பயன்படுத்தப்படுகிறார்கள்-
  என்பதை சிந்தித்துப் பாருங்கள்.
  இது என்ன நியாயம்? மனித சமுதாயம் தவிர
  மற்றபடி மிருகம், பட்டுப்பூச்சி, ஜந்து முதலியவைகளில்
  வேறு எந்த ஜீவனாவது ஆண்களுக்காகவே
  இருக்கிறோம் நாம் என்ற கருத்துடன் நடத்தையுடன்
  இருக்கிறதா என்று பாருங்கள். இந்த இழி நிலை
  பெண்களுக்கு அவமானமாய்த் தோன்றவில்லையா?
  ஆகவே ஆண்கள் பெண்களை இவ்வளவு அட்டுழியமாய்
  நடத்தலாமா? என்று கேட்கிறேன்.
  ———————————————————–
  பெரியார் சொல்கிறார்!
  மேல் நாட்டுப் பெண்களின் இன்றைய
  யோக்கியதையே எடுத்துக் கொண்டால்
  அவர்கள் எந்நாட்டு ஆண் பிள்ளைகளுடனும்
  எத்துறையிலும் போட்டி போடத் தகுந்த கல்வியும்-
  தொழில் திறமையும் கொண்ட சக்தியையும்
  உடையவர்களாய் இருக்கின்றார்களே ஒழிய,
  இந்திய ஸ்தரீ ரத்தினங்கள் கோருகிற மாதிரி
  சங்கீதம்- கோலாட்டம்- பின்னல்- குடும்ப சாஸ்திரங்கள்
  ஆகியவைகளைக் கற்று சீதையைப் போலவும்,
  சந்திரமதியைப் போலவும், திருவள்ளுவர்
  பெண் ஜாதியான வாசுகியைப் போலவும்-
  நளாயினியைப் போலவும் இருக்கத்
  தகுதியற்றவர்களாகவே இருப்பார்கள்.
  ———————————————————
  திருமணங்கள் மதத்தைப் பாதுகாக்கவே…
  திருமணம் என்பது நம் நாட்டில் மட்டுமல்ல.
  உலகம் முழுவதும் நடைப்பெறுகின்றது.
  இந்நிகழ்ச்சி சாதியையோ, மதத்தையோ,
  பாதுகாக்கவும் பெண்களை அடிமைகளாக
  ஆக்கி வைக்கவுமே நடத்துகின்றார்கள்.
  கிறிஸ்தவர்கள், முஸ்லிம்கள் நடத்தினாலும்
  மதப்படிதான் திருமணம் நடத்துகிறார்கள்.
  இந்துக்கள் என்று கூறப்படும் நம்மவர்கள்
  நடத்தினாலும் மதப்படிதான் நடத்துகின்றோம்.
  இப்படி நடத்தப்படும் திருமணங்கள் எல்லாம்
  மதத்தைப் பாதுகாக்கவே நடத்தப்படுகின்றன.
  http://www.penniyam.com/2010/09/blog-post_25.html

 3. “இயற்கை உணர்ச்சியைக் கட்டுப்படுத்தும் சட்டங்களும், முறைகளும் சரிவர நடைபெறா. அப்படி எங்காவது நடைபெற்றாலும் நிலைத்திருக்க முடியாது. இந்தக் கொடுமைகள் இப்படியே இருக்குமானால் 4 அல்லது 5 பெண்கள் கூடி ஒரு ஆணை தங்கள் இன்பத்திற்கென்று ஏற்படுத்தி, அவனுக்கு நல்ல போஷணயும், அழகும் செய்து அடைத்து வைத்து அவனைத் தங்கள் காம இச்சை தீர்க்கும் இன்பப் பொருளாக அனுபவிக்கும் காலமும், வீட்டு அடிமையாய் நடத்தப்படும் காலமும் வந்துவிடும் என்று நாம் கருதுகிறோம். அப்படி வந்தால் ஆச்சரியப்படமாட்டோம்.

  இந்நாட்டில் ஒழுக்கம் சீர்படவேண்டுமானல், விபச்சாரம் என்னும் காரியத்தில் உள்ள கெடுதிகள் நீங்கவேண்டுமானல், விதைவத் தன்மையும் ஆண்களுக்கு விபச்சாரத் தோஷமில்லை என்கிற நடப்பையும் ஒழித்தாக வேண்டும்.”

  “ஆண் இரண்டு வைப்பாட்டிகளை வைத்துக்கொண்டால், பெண்கள் 3 ஆசை நாயகர்களை வைத்துக்கொள்ள முற்படவேண்டும். உடனே நிலைமை சரிபட்டுப் போகும். உண்மையான சமரசம் தோன்றிவிடும். பிறகு கஷ்டமே இருக்காது.” –பெரியார் 8-2-1931
  https://mathimaran.wordpress.com/2013/06/17/feminist-periyar-652/
  ——————————-

  ஜெயலலிதா, சரோஜாதேவி, ரேகா, தீபிகா படுகோனே, நமீதா, சுஷ்மா சுவராஜ் மற்றும் பார்லிமெண்ட்டில் உலாவரும் பார்ப்பன பெண்கள் அனைவருமே திருமணம் எனும் பெண்ணடிமைத்தனத்தை உடைத்து பல ஆண்களுக்கு ஆசை நாயகிகளாய் வாழ்ந்து பதவி பணம் சொத்து சுகமென ஏக போகமாய் வாழ்கிறார்கள். ஆனால் எத்துனை பெரியாரிஸ்ட் பெண்களுக்கு பார்ப்பன பெண்கள் போல் பல ஆண்களுக்கு ஒரே சமயத்தில் வப்பாட்டியாய் வாழும் தைரியமிருக்கிறது?.

  தங்களுடைய மகளையோ அல்லது குடும்பப் பெண்களையோ, ஆண் பெரியாரிஸ்டுக்கள் பாப்பார பெண்கள் போல் சுதந்திரமாய் வாழ அனுமதிப்பார்களா?
  ——————————————

  மஹாபாரதத்தில் பாஞ்சாலி எனும் பாப்பாத்தி ஒரே சமயத்தில் ஐந்து பாண்டவர்களுக்கு மணைவியாய் வாழ்ந்தாள். ஆனால் எத்துனை பெரியாரிஸ்ட் பெண்களுக்கு பாஞ்சாலி போல் வாழும் தைரியமிருக்கிறது?. அப்படியே வாழத்துணிந்தாலும், ஆண் பெரியாரிஸ்ட்டுக்கள் வாழ விடுவார்களா அல்லது தண்டவாளத்தில் வெட்டிப்போடுவார்களா?.
  —————

  அப்படியானால், “பெரியார் எதிர்த்த பெண்ணடிமைத்தனத்தை ஒழித்துக்கட்டும் திறமை பாப்பார பெண்களுக்கு மட்டுமே உண்டு. பெரியாரிஸ்ட் என சொல்லிக்கொண்டு இழுத்து போர்த்திக்கொண்டு நடக்கும் பெண்கள் அனைவருமே சுய சிந்தனையற்ற அடிமைகள்” என்பதை நம்மால் மறுக்க முடியுமா?.

 4. திருமணம் எனும் அடிமை விலங்கை உடைத்தெறிந்து, தை தக்கா தையென மேடையிலே பரதநாட்டியமாடி குனிந்து வளைந்து பிட்டத்தை காட்டி பல ஆண்களுக்கு கிளுகிளுப்பூட்டியும், இந்திய ஆண்கள் மட்டுமன்றி பணக்கார அரபு ஷேக்குகள் மற்றும் வெள்ளைக்கார துரைமார்களுக்கும் உருவிவிட்டு “ஆணுக்கு பெண் சளைத்தவளல்ல” என உலகம் முழுதும் நிரூபித்து பாப்பாரத் தேவைடியாமுண்டை பாரத்மாதாவை உலக அரங்கில் தலைநிமிர்ந்து நிற்க வைக்கும் பாப்பார பெண்களே உண்மையான பெரியாரிஸ்டுக்கள் என்பதை எந்த பெரியாரிஸ்டாவது மறுப்பாரா?.

  பாப்பார பெண்களின் பொன்னிற மேனி அழகில் மயங்காத பெரியாரிஸ்ட் யாராவது உண்டா?.

 5. பெண்ணடிமைத்தனத்தை உடைந்தெறிந்து உலகத்தையே ஒரு கலக்கு கலக்கிய இந்த முஸ்லிம் பாப்பத்திக்களின் ஆட்டத்தை பாருங்கள். இவர்களைப்போல் பெரியாரிஸ்ட் பெண்களால் கலக்கமுடியுமா?. ம்ஹும்.. எந்த ஜென்மத்திலும் நடக்காது.

 6. கொளுத்தும் வெயிலில் 8 முழம் பொடவையை கட்டிக்கொண்டு “பெரியார் பிறந்த மண்ணிலே, பெண்ணடிமைத்தனத்தை ஒழிப்போம் … பெரியார் பிறந்த மண்ணிலே, பெண்ணடிமைத்தனத்தை ஒழிப்போம்” என நமது பெரியாரிஸ்ட்ட் பெண்கள் கதறுகின்றனர். இவர்களை யாரும் திரும்பிக்கூட பார்ப்பதில்லை.

  ஆனால், இந்தியாவை 800 வருடங்கள் ஆட்சி செய்த பாபரின் கொள்ளுப்பேரன் அமீர் கான், மாட்டுக்கறி பிரியாணி சாப்பிட்டுவிட்டு தகதவென மின்னும் பொன்னிற மேனி கொண்ட பாப்பாத்திக்களைப் பார்த்து “சுப்ஹானல்லாஹ்” என பாடுகிறான். இவர்கள் போடும் ஆட்டத்தை பார்த்து உலகமே ஜொள்ளு விடுகிறது. இவர்களிடம் போய் யாராவது பெண்ணடிமைத்தனத்தை பற்றிப் பேசினால் “சுத்த புண்ணாக்கு” என சொல்லி எள்ளி நகையாடுவர்.

 7. “பெண்ணியம், பெண் விடுதலை, பெண் சுதந்திரம்” போன்ற வார்த்தைகளை சொன்னால், ஏதோ கற்கால மனிதன் சிக்கிமுக்கி கல்லின் மகிமை பற்றி பேசுகிறன் என நினைத்து நம்மை ஏளனமாக பார்க்கின்றனர் இந்த பாபரின் கொள்ளுப்பேரனும் அவனுடன் ஆட்டம் போடும் அழகிய பாப்பாத்திக்களும்.

 8. தேவர் குருபூஜை: கொடநாட்டில் ஜெயலலிதா அஞ்சலி – பசும்பொன்னில் கோலாகலம்:

  கொடநாடு: முத்துராமலிங்கத்தேவர் குருபூஜையை முன்னிட்டு, கொடநாடு முகாம் அலுவலகத்தில் முதல்வர் ஜெயலலிதா தேவர் படத்திற்கு மலர் தூவி மரியாதை செலுத்தினார். தேவர் ஜெயந்தி, குருபூஜையை முன்னிட்டு பசும்பொன்னில் 6000 போலீசார் பாதுகாப்பு பணியில் ஈடுபட்டுள்ளனர். ராமநாதபுரம் மாவட்டம் பசும்பொன்னில் முத்துராமலிங்கத் தேவரின் 108வது ஜெயந்தி விழாவும், 53வது தேவர் குருபூஜையும் நடைபெறுகிறது. இதனை முன்னிட்டு, ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் பாதுகாப்பு அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளது
  — Tamil oneindia
  ———————————–

  “பேராண்மையை அடக்க பேரழகு வேண்டும், பேரழுகுக்கு முன் பேரரசனெல்லாம் மனித சரித்திரத்தில் மண்டியிட்டு விட்டான்” என்பது சான்றோர் வாக்கு.

  ஜெயலலிதா ஒரு பார்ப்பனர். முத்துராமலிங்கத்தேவர் ஒரு பெரிய ஜாதி தலைவர். எதற்காக ஒரு பாப்பாத்தி, செத்துப்போன தேவரின் குருபூஜை செய்து அவரது சிலையின் காலில் விழுந்து வணங்கவேண்டும்?.

  “திருமணம் எனும் பெண்ணடிமைத்தனத்தை உடைத்தெறிந்து, ஒரு பெண்ணால் பல ஆண்களுக்கு ஒரே சமயத்தில் ஆசைநாயகியாய் வாழமுடியும்” என பெரியார் போதித்த பெண்ணியத்தை செயல்படுத்தி காட்டிய வீராங்கணை ஜெயலலிதா என்றால் மிகையாகாது.

  சுதந்திரத்துக்காக தங்களுடைய சொத்தையெல்லாம் தியாகம் செய்த திப்பு சுல்தான், வ.உ.சி போன்ற உயர்ந்த மனிதர்களின் பேரப்பிள்ளைகள் எல்லாம் கூலித்தொழிலாளிகளாகவும், அன்றாடங்காய்ச்சிகளாவும் அல்லல் படுவது கண்கூடு. ஆனால் ஜெயலலிதா ஒன்றும் பெரிய சொதந்திர தியாகியல்ல. தேவர், எம்.ஜி.ஆர் போன்ற பெரிய மனிதர்களை கைக்குள் போட்டு திரையுலகத்தில் கொடிகட்டி பறந்தார். பிறகு எம்.ஜி.ஆரின் அரசியல் வாரிசாகி தமிழகத்தின் முதலமைச்சர் ஆனார் என்பது அனைவருக்கும் தெரியும்.

  ஆனால், தேவருக்கும் எம்.ஜி.ஆருக்கும் முந்தானை விரித்த பல பெரியாரிஸ்ட் பெண்களின் கதியென்ன?. ரொம்ப போனால், தேவரின் பண்ணையிலே ஒரு அவுட் ஹவுஸ் கொடுத்து எடுபிடி வேலைக்கு வைத்துக்கொண்டனர். பெரிய மனிதர்களின் அவசர ஆத்திரத்துக்கு ஒரு வடிகாலாய் அவர்கள் வாழ்ந்தனர். ஏனென்றால், இவர்களுக்கு பாப்பாத்திக்கள் போல் தகதகவென மின்னும் உடல் வனப்பும், அழகும், புத்தி கூர்மையும் கிடையாது.

  ஆகையால், பேரழகு மிக்க பாப்பத்திக்கள் போல் பெரியாரிஸ்ட் பெண்கள் பெண்ணடிமைத்தனத்தை உடைக்க முனைந்தால், அது:

  “அரசனை நம்பி புருசனை கைவிட்டாள்,
  கான மயிலாட கண்டிருந்த வான்கோழிகள்,
  உயர உயர பறந்தாலும் ஊர்க்குருவி பருந்தாகுமா,
  புலியை பார்த்து சூடு போட்ட பூனைகள்,
  கெட்டாலும் மேன்மக்கள் மேன்மக்களே,
  ஏழைக்கேத்த எள்ளுருண்டை,
  ஏழை சொல் அம்பலம் ஏறாது”

  போன்ற சான்றோர் வாக்கை மெய்ப்பிக்கும் கதியில்தான் முடியும் என்பதில் எந்த ஐயமுமில்லை.

  பாப்பாத்திக்கள் போல் பேரழகிருந்தால் பூந்து வெளையாடலாம். இல்லாவிட்டால், விரலுக்கு தகுந்த வீக்கமென பொத்திக்கொண்டு பத்தினி தெய்வமாக வாழ்வதே சாலச்சிறந்தது. ஆகையால், “அழகற்ற பெரியாரிஸ்ட் பெண்களுக்கு ஏற்ற ஆடை புர்கா. அவர்களுக்கேற்ற வாழ்க்கை நெறி இஸ்லாம்” என்பதே எனது பணிவான தீர்வு.

 9. உருவானது அகில இந்திய முத்துராமலிங்க தேவர் முன்னேற்ற கழகம்!

  சென்னை: அகில இந்திய முத்துராமலிங்கத் தேவர் முன்னேற்றக் கழகம் என்ற பெயரில் இன்று புதிய கட்சி ஆரம்பமானது. தேவர் குரு பூஜை நடக்கும் இந்த நாளில் இப் புதிய கட்சி தொடங்கப்பட்டுள்ளது.

  இந்தக் கட்சியின் தலைவராக மு.முருகன் தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளார். பொதுச் செயலராக திரைப்பட இயக்குனர் பாலா முருகன் ஜி தேர்வு செய்யப்பட்டார். தேவர் ஜெயந்தியை முன்னிட்டு வளசரவாக்கம் சிவன் கோயிலில் இன்று ஆயிரம் பேர்களுக்கு அன்னதானம் வழங்கப்பட்டது. முக்கிய நிகழ்வாக 108 பால்குடம் ஊர்வலம் நடைபெற்றது.

  வளசரவக்கதிலுருந்து புறப்பட்ட பால்குட ஊர்வலம் நந்தனம் தேவர் சிலையை நோக்கி புறப்பட்டது. அங்கு தேவர் சிலைக்கு பால் அபிசேகம் நடைப்பெற்றது. நிகழ்ச்சியில் நெல்லையிலிருந்து வரவழைக்கப்பட்ட பிரபல நையாண்டி மேளக் குழுவின் ஆட்டம் இடம் பெற்றது. நிகழ்ச்சியில் காந்தேஸ்வரர் படத்தின் நாயகி சித்திரலேக நாராயணன் மற்றும் படக்குழுவினர் கலந்து கொண்டனர்.
  ——————–

  தேவர் ஜாதியில் எத்துனை பேர் உள்ளனர் என்பது தெரியாது. ஒவ்வொரு ஜாதிக்கும் இனி கட்சி வரும். இது ரொம்ப நல்லது. ஓட்டு வங்கி உடையும்.

  ஜாதி அடிப்படையில் வைத்தால், நிச்சயமாக1 கோடி முஸ்லிம்கள்தான் மெஜாரிட்டி என அடித்து சொல்லலாம். தமிழகத்தின் அடுத்த முதல்வரை “தலித் முஸ்லிம் பெரியாரிஸ்ட்” முடிவு செய்வர், இன்ஷா அல்லாஹ்.

 10. மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு – பாடலுக்காக தோழர் கோவன் கைது !

  தமிழக மக்களை மதுவால் கொல்லும் ஜெயா அரசின் டாஸ்மாக் கடைகளை மூடுமாறு “மக்கள் அதிகாரம்” அமைப்பினர் நடத்திய போராட்டங்களை அறிவீர்கள். இதன் அங்கமாக இரண்டு பாடல்கள் வெளியிடப்பட்டன. “மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு, ஊத்திக் கொடுத்த உத்தமி போயசில் உல்லாசம்” என்ற இரண்டு பாடல்களும் வினவுத் தளத்தில் வெளியிடப்பட்டு இலட்சக்கணக்கானோரை சென்றடைந்தன. வாட்ஸ் அப் மற்றும் ஃபேஸ்புக் மூலம் இன்றளவும் இப்பாடல்கள் மிகப் பிரபலமாக மக்களால் கேட்கப்படுகின்றன. டாஸ்மாக்கை எதிர்க்கும் அனைத்துக் கட்சிகளும் இப்பாடல்களை வரவேற்றிருக்கின்றனர்.

  மதுக்கடைகளை மூட மாட்டோம், தமிழக மக்களை வதைக்காமல் விட மாட்டோம் என்பதில் உறுதியாக இருக்கும் தமிழக அரசு ஏற்கனவே அடக்குமுறைகளை ஏவிவிட்டிருந்தது. டாஸ்மாக் கடைகளை அடித்து உடைத்த மாணவர்கள் – மக்கள் அதிகாரம் தோழர்களை கைது செய்து பல நாட்கள் சிறையில் அடைத்தது. அதன் தொடர்ச்சியாக இப்போது மக்கள் கலை இலக்கியக் கழகத்தின் மையக் கலைக்குழு தோழர் கோவன் கைது செய்யப்பட்டிருக்கிறார்.

  இன்று 30.10.2015 வெள்ளி அதிகாலை 2.30 மணிக்கு திருச்சியில் தோழர் கோவன் வீட்டிற்குச் சென்ற சென்னை குற்றப் பிரிவு போலிசார் அவரைக் கைது செய்து செய்தனர். தற்போதைய நிலவரப்படி அவர் மீது 124 ஏ தேசத்துரோக நடவடிக்கை, 153 சமூகத்தில் இரு பிரிவினருக்கிடையில் மோதல் ஏற்படுத்துதல், 502/1 அவதூறு செய்தல் பிரிவுகளின் கீழ் வழக்கு பதிவு செய்திருக்கிறார்கள். அதே நேரம் தோழர் கோவனை கைது செய்து எங்கே வைத்திருக்கிறார்கள் என்பதை சொல்ல போலிசு மறுக்கிறது.

  தமிழக மக்களை தாலியறுக்கும் டாஸ்மாக் கடைகளை மூடு என்று சொல்வது தேசத்துரோகமா?

  பாசிச ஜெயா அரசின் ஒடுக்குமுறையை அனைவரும் கண்டிப்போம். டாஸ்மாக்கை மூடும் போராட்டங்களை தொடர்ந்து நடத்துவோம்.

  http://www.vinavu.com/2015/10/30/comrade-kovan-arrested/

 11. தமிழக முஸ்லிம்களுக்கு ஒரு வேண்டுகோள்:

  “மதுவே தீமைகளின் தாய்” என உரைத்தார் அண்ணல் நபி(ஸல்). இன்று மதுவை ஒழிக்க பாட்டுப்பாடி போராடிய சகோதரர் கோவன் மீது பாப்பார பாசிஸ நாய்கள் பாய்ந்துவிட்டன. பாப்பாத்திக்கு அழிவு காலம் வந்துவிட்டது. தந்தை பெரியார் இல்லாததால், தமிழகத்தின் அடிமடியில் பாப்பாத்தி கை வைத்துவிட்டள்.

  இஸ்லாமிய சகோதரர்களே !!. பாப்பாரத் தேவடியாமவன்கள் தமிழகத்தை இன்னொரு குஜராத்தாக்கி உங்களையெல்லாம் ஒட்டுமொத்தமாக கப்ரஸ்தானுக்கு அனுப்ப தயாராகின்றனர். குஜராத்தில் செய்தது போல், உங்கள் வீட்டுப் பெண்களை கற்பழித்து, கர்ப்பிணியை தலைகீழாய் தொங்கவிட்டு வயித்தைக்கிழிக்க வருகிறான். அது வரை நீங்கள் காத்திருக்கப் போகிறீரா?.

  நமக்கு நல்ல காலம் பிறந்துவிட்டது. அல்லாஹ் நமது துஆவை கபூல் செய்துவிட்டான். தமிழகத்தின் அடுத்த முதல்வர் சகோதரர் கோவனுக்காக எழுந்து நிற்போம். முழங்குவோம் “நாரே தக்பீர் … அல்லாஹு அக்பர்”. லட்சக்கணக்கில் ஜெயிலை ரொப்புவோம்.

  எல்லாப் புகழும் அல்லாஹ்வுக்கே …
  ———————

  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு பாடல்

 12. ஊத்திக் கொடுத்த உத்தமி பாடல்:

 13. ஹரிசனன்னு பேரு வைக்க யாரடா நாயே!!

 14. // Mohd Ali Jinnah is alter ego of Madhimaran. Good idea. //
  ——————————-

  “ஹிந்துக்கள் ராம்ஜாதாக்கள், துலுக்கன்கள் ஹராம்ஜாதக்கள். நீ இந்த நாட்டில் துலுக்கனா பொறந்ததே தப்பு. நீ ஒரு தேசத்துரோகி. துலுக்க தேவடியாமவனே, ஓட்றா பாக்கிஸ்தானுக்கு” என மிரட்டி எங்களுடைய மண்ணில் எங்களை வாழவிடாமல் செய்யும் பாப்பாரத் தேவடியாமவன்களை எப்படி சார் திருத்துவது?. நீங்கள் எங்கள் நிலையில் இருந்தால் என்ன செய்வீர்?. சொல்லிக்கொடுத்தால் நான் அப்படியே செய்வேன். நன்றி.
  ——————-

  இஸ்லாம் யாருக்கும் எதிரியல்ல. பார்ப்பன வர்ணதரும ஜாதிசாக்கடையை விட்டு வெளியேறி வந்த ப்ராஹ்மணர், ஷத்திரியர், வைசியர், தலித் ஆகிய அனைவரும் சமத்துவம் சகோதரத்துவத்துடன் வாழும் மார்க்கம்தான் இஸ்லாம். “இந்தியாவில் வாழும் ஒவ்வொரு முஸ்லிமுக்கும் ஹிந்து மூதாதையர் உண்டு” என ஆர்.எஸ்.எஸ்காரன் சொல்கிறான். ஆக, இந்தியாவில் வாழும் 40 கோடி முஸ்லிம்கள் அனைவரும் மண்ணின் மைந்தர் என்பதை ஆர்.எஸ்.எஸ்காரன் கூட மறுப்பதில்லை.

  முஸ்லிம்கள், தலித்துக்கள் மற்றும் ஏழை ஹிந்து சகோதரர்கள் மீது கலவரத்தை கட்டவிழ்த்துவிட்டு வாழ விடாமல் செய்கிறான் பாப்பாரத் தேவடியாமவன். ஆகையாலதான் தந்தை பெரியார்:

  1. “பாம்பையும் பாப்பானையும் கண்டால், பாம்பை விட்டுவிடு பாப்பானை அடி” என சொன்னார்.

  2. “இன இழிவு நீங்க இஸ்லாமே தீர்வு” என சொன்னார்.
  —————–

  இந்தியாவில் தலித்துக்கள்(தலித் கிருத்துவர் உட்பட) 40 சதவீதம், முஸ்லிம்கள் 30 சதவீதம். இரண்டும் சேர்ந்தால் 70 சதவீதத்துக்கு மேல். தலித்துக்கள் ஒட்டுமொத்தமாக இஸ்லாத்தை தழுவினால், இந்தியா இஸ்லாமிஸ்தானாகிவிடும். பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷ் அரேபியா மற்றும் 55 இஸ்லாமிய நாடுகளும் இந்தியா சொன்ன பேச்சை கேட்கும். இந்தியா மிகப்பெரிய வல்லரசாகிவிடும். வறுமை ஒழிந்து செல்வம் கொழிக்கும்.

  தலித் சகோதரா, இன்னமுமா புரியவில்லை. 5000 வருடங்களாக அடி உதை வாங்கியும், இந்த ஹிந்து எனும் அடையாளம் இனியும் உனக்கு தேவையா?. இந்த பாப்பாரத் தேவடியாமவனின் இடஒதுக்கிடு தேவையா?. பார்ப்பன வர்ணதர்ம ஜாதிசாக்கடையை விட்டு வெளியேறு. திருக்குரானை கையிலெடு. இஸ்லாத்தை தழுவு. டெல்லி முதல் அரேபியா வரை நாம் ஆட்சி செய்யலாம்.

  தமிழகத்தின் அடுத்த முதல்வரை “தலித் இஸ்லாமியர் பெரியாரிஸ்ட்” கூட்டனி முடிவு செய்யும் நாள் நெருங்கிவிட்டது.

 15. பாப்பாத்தியை கதிகலங்க வைக்கும் கோவனின் பாடல்:

  “என்னை யாராலும் அசைக்கமுடியாது. அடுத்த ஆயிரம் வருடங்களுக்கு தமிழகத்தின் சி.எம் நானே. எனது காலைக்கழுவி சுயமரியாதை இழந்த திராவிடன் குடிப்பான்” என இறுமாந்திருந்த பாப்பாத்தியின் திமிரை கோவனின் பாடல் ஆட்டம் காண செய்துவிட்டது.

  பட்டி தொட்டியெங்கும் தீப்பொறி போல் பரவும் கோவனின் பாடலை நீங்களும் பாடி, பார்ப்பனீயத்துக்கு சமாதி கட்டுங்கள்.
  ————–

  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு
  நீ….
  மூடு டஸ்மாக்கை மூடு

  நீ
  ஓட்டுப் போட்டு மூடுவான்னு
  காத்திருப்பது கேடு..

  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு..நீ……
  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு

  இன்னும் எத்தனை பிள்ளைகள் குடிச்சு சாகணும்
  எத்தன தாலி அறுந்து விழணும்..
  எத்தனை தாலி அறுந்து விழணும் (கோரஸ்)

  எத்தன கட்சிகள் கொள்ளையடிக்கணும்
  எத்தன தேர்தல் வந்து போகணும்

  எத்தன தேர்தல் வந்து போகணும் (கோரஸ்)

  இது தப்புன்னு நல்லா தெரிஞ்ச பின்னும்
  இப்பவே மூடு ஏன் தயங்கணும்

  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு..
  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு… (கோரஸ்)

  கூட்டம் சேக்க சாராயம்
  ஓட்டு வாங்க சாராயம்
  ஓட்டு வாங்க சாராயம் (கோரஸ்)

  கோஷம் போட சாராயம்
  கொடி பிடிக்க சாராயம்
  கொடி பிடிக்க சாராயம் (கோரஸ்)

  சாராய ஊறலில்தான் கட்சி வளருது
  உன்ன ஊறுகாயா தொட்டுக்கத்தான் தேர்தல் நடக்குது
  உன்ன ஊறுகாயா தொட்டுக்கத்தான் தேர்தல் நடக்குது (கோரஸ்)

  அட கடைய மூட எதுக்கு ஓட்டு
  போடு கனமா ஒரு திண்டுக்கல் பூட்டு

  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு..
  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு.. (கோரஸ்)

  அப்பனும் மகனும் கடையிலே
  ஆளிருந்தும் துணையில்லே
  ஆளிருந்தும் துணையில்லே (கோரஸ்)

  சுத்தி சுத்தி இன்னும் கடன வாங்கி
  மானம் போகுது தெருவிலே
  மானம் போகுது தெருவிலே (கோரஸ்)

  விலையில்லா பொருளால
  வாழ்க்கை விலை போனது கடையிலே
  வாழ்க்கை விலை போனது கடையிலே (கோரஸ்)

  விளக்கு அணைஞ்சு போச்சு வீட்டிலே….

  விளங்குமா இந்த பொம்பள

  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு..
  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு (கோரஸ்)

  கெட்ட குடி நம்ம குடி
  அறுந்த தாலி நம்ம தாலி
  அறுந்த தாலி நம்ம தாலி (கோரஸ்)

  பத்தியெறியது எங்க வயிறு
  குடிய பாக்கு வெச்சு அழச்சதாரு
  பாக்கு வெச்சு அழச்சதாரு (கோரஸ்)

  அட வேணான் இது எங்க ஊரு
  அதிகாரம் பண்ண கலெக்டர் யாரு?

  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு…
  மூடு டாஸ்மாக்கை மூடு (கோரஸ்)

  குடிகெடுக்கும் அரசிடம் கெஞ்சாதே
  அடிக்க வரும் போலிசுக்கு அஞ்சாதே

  மூடு கடையை – அட
  எவன் வருவான் பாப்போம்

  நம்ம ஊரில் இனி டாஸ்மாக்கு கிடையாது
  அடிச்சு தூக்கு………………..

 16. ஊத்திக் கொடுத்த உத்தமி பாடல்:

  ஊருக்கு ஊரு சாராயம் தள்ளாடுது தமிழகம்
  ஊத்திக் கொடுத்த உத்தமிக்கு போயஸூல உல்லாசம்

  (ஊருக்கு ஊரு சாராயம்…)

  இட்டிலி ஒத்த ரூவா, கக்கூசு அஞ்சு ரூவா
  பட்ட சோறு அஞ்சு ரூவா, பருப்பு விலை நூறு ரூவா
  பாட்டில் தண்ணி பத்து ரூவா, படிக்க பீசு லட்ச ரூவா
  நீ வாழ வெச்ச தெய்வமுண்ணு கூவலைண்ணா கொன்னுருவா

  (ஊருக்கு ஊரு சாராயம்…)

  படிக்க வுடாம உஸ்கூல மூடுறான்
  குடிக்க ஒயின்சாப்ப கோயிலாண்ட தெறக்கிறான்
  மாசம் ஒருநாள்தான் மண்ணெண்ணெ ஊத்துறான்
  இந்த நாசமத்த கடைய மட்டும் மிட்நைட்லதான் சாத்தறான்

  (சும்மாக் கிடந்த ஊருக்குள்ள கடையை வச்சான்
  ஆணு பெண்ணு அத்தனை பேரையும் குடிக்க வெச்சான்)

  ஆட்டுக்குட்டி, பேன், மிக்சி அள்ளித் தந்த அம்மா ஆட்சி
  தெருத்தெருவா கடைய வெச்சி குடுத்ததெல்லாம் புடுங்கிகிச்சி
  கேக்காம வாரிக் கொடுக்கும் ஆட்சிடா
  இடுப்பு வேட்டியையும் உருவிக்கினு போச்சிடா

  (ஊருக்கு ஊரு சாராயம்..)

  தமிழகத்தின் பாருக்கெல்லாம் தலைக்காவிரி மிடாசு
  குடிமகன் மட்டையானா கலெக்டருக்கு சபாசுபாரெல்லாம் அ.தி.மு.க குண்டாசு
  இதுக்கு ஆல் டைமு செக்யூரிட்டி போலீசு

  (ஊருக்கு ஊரு சாராயம்..)

  ஐ.ஏ.எஸ், ஐ.பி.எஸ் ஆள் படைக்கு சம்பளம்
  போலீசு, குவாலிசு செலவு ஐட்டம் ஏராளம்
  அம்மா வந்து போனா அந்தச் செலவே பயங்கரம்
  சும்மா கேனத்தனமா மூடச் சொன்னா அவங்க பியூச்சரெல்லாம் என்னாகும்.

 17. பாப்பாரத் தேவடியாமவன்களை கதிகங்க வைக்கும் கோவனின் பாடல்:

  ஆயிரம் காலம் அடிமையென்றாயே
  ஹரிசனன்னு பேரு வக்க யாரடா நாயே
  ஹரிசனன்னு பேரு வக்க யாரடா நாயே

  காடு கழனிக சொல்லும் எம்பேர
  சொல்லும் எம் பேர
  ஆறு கொளங்களும் சொல்லும் எம்பேர
  சொல்லும் எம் பேர
  சேறு வடிந்த அந்த ஏரு சொல்லும் எம்பேர
  ஏரு சொல்லும் எம் பேர
  தாவிக்குதிக்கும் கெண்ட மீன கேளு எம்பேர
  மீன கேளு எம்பேர
  எனக்கு நீ பேரு வக்க யாரடா நாயே

  கீத்தெல்லாம் மாத்திப்புட்டு கார வூடு கட்டி தந்தேன்
  கார வூடு கட்டி தந்தேன்
  எங்க காத்து கூட ஆகாதுனு ஊர உட்டே தள்ளி வச்சே
  ஊர உட்டே தள்ளி வச்சே
  சேரிக்கெல்லாம் பேர மாத்தி காலனி ஆக்கிப்புட்டே
  காலனி ஆக்கிப்புட்டே
  கேணி சுடுகாட்டுக்கு பாத தனியாக்கிட்டே
  பாத தனியாக்கிட்டே
  எங்க பேரையும் மாத்தி வக்க
  யாரட நாயே

  அக்கிரகாரமின்னும் சேரினும் வச்சதாரு
  சேரினும் வச்சதாரு
  ஆகம வேதம் கட்ட சாத்திரம் வகுத்ததாரு
  சாத்திரம் வகுத்ததாரு
  தொட்டாலே தீட்டுன்னு கட்டி உரித்ததாரு
  கட்டி உரித்ததாரு
  தட்டிகேட்ட எங்கள கட்டி உரித்ததாரு
  கட்டி உரித்ததாரு
  உங்க அரி செஞ்ச வேலதாண்டா ஆர்.எஸ்.எஸ். நாயே

  அயோத்தி ராமனுக்கு ஆலயம் கட்டனுன்னு
  ஆலயம் கட்டனுன்னு
  அரியின் ஜனங்களெல்லாம் ஆயோத்தி வரச்சொன்ன
  ஆயோத்தி வரச்சொன்ன
  அய்யய்யோ தீயில் வெந்த பெண்மணிக்கு யாரும்வல்ல
  பெண்மணிக்கு யாரும்வல்ல
  அந்த அரிராமன் சேரி பக்கம் எட்டிகூட பாத்ததில்ல
  எட்டிகூட பாத்ததில்ல
  அந்த அரிக்கு நான் மகனாடா அயோக்கிய நாயே

  ஆயிரம் காலம் அடிமையென்றாயே
  ஹரிசனன்னு பேரு வக்க யாரடா நாயே
  ஹரிசனன்னு பேரு வக்க யாரடா நாயே … ஏஏய்.

 18. கோவன் கைதுக்கு கொந்தளிக்கும் தமிழகம்… அப்படி என்னதான் பாடினார் கோவன்?

  சென்னை: ஆங்கிலேயர்கள் ஆட்சி காலத்தில் தேசபக்தி பாடல்களைப் பாடுபவர்களை கைது செய்து சிறையில் அடைப்பார்கள். ஆனால் சுதந்திரம் பெற்று 70 ஆண்டுகள் ஆகியுள்ள நிலையில் டாஸ்மாக் கடையை மூடச்சொல்லி பாடல் இயற்றி பாடிய கோவன் தேசிய பாதுகாப்பு சட்டத்தின் கீழ் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார். ஒரே நாள் இரவில் இந்திய அளவில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது கோவனின் கைது. யார் இந்த கோவன்? என்று கேட்டால் இவரை தமிழ்நாட்டின் ‘கத்தார்’ என்று செல்லமாக அழைக்கின்றனர்.

  “இட்லி ஒத்த ரூபா… கக்கூஸூ 5 ரூ…. சாப்பாடு 5 ரூபா…. பருப்பு 100 ரூபா” என்று இன்றைய நிலையை இயல்பாக பாடும் கோவன், கீழத் தஞ்சை மாவட்டத்தில் குடவாசல் பக்கத்தில் பெருமங்களம் என்ற சிறிய கிராமத்தில் பிறந்தவர். விவசாயக் கூலி தொழில் செய்யும் குடும்பத்தில் பிறந்த கோவனுக்கு அம்மா பாடும் பாடல்கள்தான் இன்ஸ்பிரேசன். ஐ.டி.ஐ. படிப்பை முடித்துள்ள கோவன், 1996ம் ஆண்டு திருச்சி பெல் நிறுவனத்தில் வேலைக்கு சேர்ந்துள்ளார். அவருக்கு நாட்டுப்புற பாடல்கள் பாடுவதில்தான் ஆர்வம் அதிகரித்துள்ளது.

  ‘மக்கள் கலை இலக்கியக் கழகம்’ அமைப்பின் மையக் கலைக் குழுப் பாடகரான கோவனின் பாடல்கள், அரசியல் அறிந்தவர்கள் அனைவருக்கும் அறிமுகம்! வெள்ளை வேட்டி, சிவப்புத் துண்டு, வெற்று உடம்புமாக இவர் மேடையேறிப் பாடினால் அனல் தெறிக்குமாம். ‘கஞ்சி ஊத்த வக்கில்ல, என்னடா கெவர் மென்ட்டு… நாட்டைக் கூறு போட்டு வித்துப்புட்டு என்னடா பார்லிமென்ட்டு’ என்ற கோவனின் சொற்களில் உழைக்கும் மக்களின் கோபம் கொப்பளிக்கிறது.

  ஊர் ஊராக போய் ஆளும் அரசுக்கு எதிராகவும், அநியாயத்திற்கு எதிராகவும் குரல் கொடுத்திருக்கிறார் கோவன், ‘ஊருக்கு ஊர் சாராயம்…. தள்ளாடுது தமிழகம்’ என்ற பாடல் கோவனை உலக அளவில் பிரபலப்படுத்தியிருக்கிறது. இதே அந்தப் பாடல்… நீங்களும் கேளுங்களேன்…
  https://youtu.be/OiGLnGiwy_Q

 19. புதுடெல்லி,

  சர்தார் வல்லபாய் படேலின் 140-வது பிறந்த நாளையொட்டி இன்று நாடு முழுவதும் தேசிய ஒற்றுமை தினம் கடைபிடிக்கப்படுகிறது. இதையொட்டி டெல்லி ராஜபாதை சாலையில் இன்று ஒற்றுமை ஓட்டம் நடந்தது.பிரதமர் நரேந்திரமோடி இந்த ஒற்றுமை ஓட்டத்தை கொடி அசைத்து தொடங்கி வைத்தார். அப்போது அவர் பேசியதாவது:-

  நமது தாய்நாடு சர்வதேச அளவில் புதிய உயரத்தை எட்ட வேண்டும் என்பதே நமது நோக்கமாக இருக்க வேண்டும். அதற்கு ஒற்றுமை, அமைதி மற்றும் நல்லிணக்கமே முதல் நிலையாகும். 125 கோடி இந்தியர்களும் ஒற்றுமை, அமைதி மற்றும் நல்லிணக்கம் என்ற மந்திரத்துடன் தோளோடு தோள் இணைந்து முன்னேற்ற வேண்டும்.

  ‘ஒரே இந்தியா சிறந்த இந்தியா’ என்ற திட்டம் விரைவில் அறிமுகம் செய்யப்பட உள்ளது. அதன்படி ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஒரு மாநிலம், மற்றொரு மாநிலத்தை தேர்ந்தெடுத்து அதன் மொழி மற்றும் கலாசாரத்தை வளர்க்க வேண்டும். இதன் மூலம் மாநிலங்களுக்கு இடையேயான கலாசாரம், மொழி ஆகியவற்றை ஒவ்வொரு மாநிலத்தவரும் அறிந்து கொள்ள முடியும்.இவ்வாறு பிரதமர் மோடி பேசினார்.
  ————————

  குஜராத்தில் ஆயிரக்கணக்கான முஸ்லிம்களை கொன்று குவித்தபின் “இந்தியாவை துலுக்கனில்லாத தூய ஹிந்து ராஷ்டிரமாக மாற்றுவேன். துலுக்கன்களை பாக்கிஸ்தானுக்கு அடித்து விரட்டுவேன்” என சூளுரைத்தான் இந்த தேவடியாமவன்.

  இப்பொழுது பாக்கிஸ்தான் “இந்திய முஸ்லிம்களை பாக்கிஸ்தானுக்கு அடித்து விரட்டு பார்க்கலாம். மவனே உன்னை சட்னி செய்துவிடுவேன்” என நேரடியாக மிரட்டுகிறான். முஸ்லிம்களிடம் சொதப்பினால், “இந்தியா பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷில்” வாழும் 80 கோடி முஸ்லிம்களும் ஒன்று சேர்ந்து, தேவடியாமுண்டை பாரத்மாதாவை உதைத்து இன்னொரு பாக்கிஸ்தானை உருவாக்கிவிடுவர் என்பது புரிந்துவிட்டது.

  ஒற்றுமை பற்றி பேச இந்த தேவடியாமவனுக்கு என்ன அருகதையிருக்கு?

 20. சகிப்பு தன்மை தேய்ந்து வருவது கவலை அளிக்கிறது: பிரணாப் முகர்ஜி வேதனை:

  உத்திரப்பிரதேச மாநிலத்தில் மாட்டிறைச்சி சாப்பிட்ட முதியவர் ஒருவர் அடித்துக் கொலை செய்யப்பட்ட சம்பவம் பெரும் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியது. பாகிஸ்தானின் முன்னாள் வெளியுறவு அமைச்சர் குர்ஷித் மஹ்மூத் கசூரி எழுதிய புத்தகம் ஒன்றின் வெளியீட்டு விழா நடக்கவிருந்த நிலையில், இந்த நிகழ்ச்சியின் ஏற்பாட்டாளர் சுதீந்திர குல்கர்னியின் முகத்தில் கறுப்பு மை பூசியதும் பெரும் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியது. இந்த நிலையில் காஷ்மீரில் மாட்டிறைச்சி விருந்துக்கு ஏற்பாடு செய்த காஷ்மீர் சுயேச்சை எம்.எல்.ஏ. ரஷீத் மீது சிலர் கருப்பு பெயிண்ட் வீசினர். இதற்கு கடும் கண்டனம் தெரிவித்துள்ள எம்.எல்.ஏ. ரஷீத், பிரதமரை நேரில் சந்தித்து நியாயம் கேட்கப்போவதாக தெரிவித்துள்ளார்.

  இந்த நிலையில் மேற்கு வங்க மாநிலத்தில் நிகழ்ச்சி ஒன்றில் பங்கேற்ற குடியரசுத் தலைவர் பிரணாப் முகர்ஜி, சகிப்புத் தன்மை தேய்ந்து வருவது கவலை அளிக்கிறது. முன்னோர்கள் பின்பற்றிய சகிப்பு தன்மையால்தான் இந்திய கலாச்சாரம் 5 ஆண்டுகளுக்கு மேல் உயிர்ப்புடன் திகழ்ந்து வருகிறது. தீய சக்திகளை தவிர்க்க வேண்டும் என்றார்.
  ————————————-

  அப்பாவி அப்சல் குருவையும், யாகூப் மேமனையும் தூக்கில் போட்டுவிட்டு நாடகமாடுகிறான் இந்த பாப்பாரத் தேவடியாமவன். சீக்கியனும் தமிழனும் செய்ததை முஸ்லிம்கள் செய்யவேண்டும். ஒவ்வொரு முஸ்லிமும் தாவூத் இப்ராஹிமாக மாறினால்தான் இந்த பாப்பாரத் தேவடியாமவன்களுக்கு புத்தி வரும்.

 21. பெரியாரை நம்பி எல்லாரும் ஜாதி அடையாளத்தை விட்டு வர தயாராக இருந்தார்கள். சமுக கேடுகளுக்கு சிறுபான்மை ஜாதி ஒன்றுதான் கரணம் என்று நம்பினார்கள். ஆனால் பெரியார் சீடர்கள் ஊழல் வாதிகளாக மாறியதால் மக்கள் தங்கள் அடையாளங்களை தேட ஆரம்பித்து விட்டார்கள், தற்காப்புக்கு. இல்லாவிட்டால் இங்கு தொழில் கூட நிம்மதியாக செய்ய முடியாது. அரசு/நீதி இயந்திரத்தை வைத்து பிற ஜாதிகாரர்களும் பெரியாரிஸ்டுகள் மிரட்டுகிறார்கள்

 22. // பெரியாரை நம்பி எல்லாரும் ஜாதி அடையாளத்தை விட்டு வர தயாராக இருந்தார்கள். //
  ————————-

  ஜாதி அடையாளத்தை விட்டு வெளியே வந்திருந்தால், தமிழகம் இஸ்லாத்தை தழுவியிருக்கும். ஜாதி இருந்தால்தான் ஹிந்து. இல்லாதவன் ஹிந்து அல்ல. பௌத்தத்திலும் கிருத்துவத்திலும் ஜாதி அப்படியே இருக்கிறது.

  ஜாதியை ஒழிக்க இஸ்லாத்தை விட்டால் வேறு வழியே கிடையாது. இன்று தமிழகம் இஸ்லாத்தை நோக்கி நகர்கிறது. தமிழகம் முஹம்மத் பட்டினமாக மாறும் நாள் நெருங்குகிறது. எல்லாப் புகழும் அல்லாஹ்வுக்கே.

 23. நான் ஏன் மது ஒழிப்புக்காக போராடும் நாத்திகர் கோவனை மதிக்கிறேன்?:

  இஸ்லாத்தின் அடிப்படை ஹலால் ஹராம். ஒருவன் முஸ்லிமாக பெயர் தாங்கிக்கொண்டு, ஐந்து வேளை தொழுது, 30 நாள் நோன்பு நோற்று, ஹஜ் செய்து விட்டு வட்டி கடையும் ஒயின் ஷாப்பும் நடத்தினால், அவன் ஒரு காபிரை விட மோசமான நயவஞ்சகன். அவன் மீது ஜிஹாத் செய்யென திருக்குரான் அறிவிக்கிறது.

  அதே போல், “யார் எக்கேடு கெட்டால் எனக்கென்ன?. நான் ரொம்ப யோக்கியன். தீமையை கண்டால் கண், காது, வாய் ஆகிய அனைத்தையும் காந்தி குரங்கு போல் பொத்திக்கொண்டு போய்விடுவேன்” என சொன்னால், “அநீதியை மனதளவில் கூட எதிக்காதவன், சொர்க்கம் புகமாட்டான்” என திருக்குரான் அறிவிக்கிறது.

  அப்படியிருந்திருந்தால், அண்ணல் நபியை “ஹீரா குகையிலே உட்கார்ந்து கண்ணை மூடிக்கொண்டு என்னை தவம் செய்யுங்கள்” என அல்லாஹ் விட்டிருப்பான். திருக்குரானை அவர் கையில் கொடுத்து, “மனித குலத்துக்கு நல்வழி காட்டுங்கள். அநீதிக்கெதிராக ஜிஹாத் செய்யுங்கள்” என அல்லாஹ் கட்டளையிட்டிருக்க மாட்டான்.
  ————————————–

  “ஜாதியை விட்டு வெளியேற இஸ்லாத்தை தழுவினேன். மத்தபடி நம்ம வட்டிக்கடை, ஒயின் ஷாப் எல்லாம் நல்லபடியா நடக்குது. அது என்னோட பிழைப்பு. அதைவிட்டால், அல்லாவா எனக்கு சோறு போடுவான்?” என எவனாவது கேட்டால் “அவன் முஸ்லிமல்ல, ஒரு வடிகட்டின காபிர்” என அல்லாஹ் திருக்குரானில் அறிவிக்கிறான்.

  ஆக, இஸ்லாத்தை தழுவும் முன் ஹலால் ஹராம் பற்றி புரிந்து கொள்ளவேண்டும். “ஹராமை விட்டு விலகி ஹலால் வழியில் என்னால் வாழமுடியும்” எனும் மன உறுதி வந்த பிறகே ஒருவன் இஸ்லாத்தை தழுவ வேண்டும் என திருக்குரான் போதிக்கிறது.

  இந்த அடிப்படையில் பார்த்தால், “தீமைகளின் தாய் மது” என பெருமானார்(ஸல்) போதித்தார். அதாவது வட்டி விபச்சாரம் கற்பழிப்பு வறுமை கொலை கொள்ளை ஆகிய அனைத்து தீமைகளுக்கும் மூலகர்த்தா மதுவே என்பதை யாராலும் மறுக்க முடியாது. போதையின் பிடியில், மகளுக்கும் சகோதரிக்கும் மணைவிக்கும் வித்தியாசம் உணராமல் வன்புணர்ந்து விட்டு, “அய்யோ தவறு செய்துவிட்டேனே. வெளியே தெரிந்தால் வெட்கக்கேடு” என குடும்பத்தோடு தற்கொலை செய்துகொள்வோர் ஏராளம்.
  ————-

  ஆக தீமைகளின் தாயான மதுவை ஒழித்தால், மனிதன் சிந்திக்க ஆரம்பித்து விடுவான். சிந்திப்பவனிடம் திருக்குரான் கொடுத்தால், நேராக பள்ளிவாசலுக்கு சென்றுவிடுவான். இதைத்தான் சகோதரர் கோவன் செய்கிறார். அவர் முஸ்லிமாக மாறினால், தீவீரவாதி எனும் பட்டம் கொடுத்து தூக்கிலே தொங்க விட்டுவிடுவான் அயோக்கியன் பாப்பான். ஆகையால், தந்தை பெரியார் போல் அவர் ஹிந்து நாத்திகனாக இருந்து கொண்டே மதுவுக்கெதிராக ஜிஹாத் செய்வதே சாலச்சிறந்தது. இன்ஷா அல்லாஹ், ஒரு கட்டத்தில் அவர் இஸ்லாத்தை தழுவி மிகப்பெரிய இமாமாக முஸ்லிம்களை வழிநடத்துவார் என அல்லாஹ்விடம் துஆ செய்கிறேன்.
  ————————

  மது ஒழிப்பு போராட்டத்தின் மூலம், தமிழகத்தில் இஸ்லாமிய ஆட்சியை நிறுவும் பொன்னான வாய்ப்பு முஸ்லிம்களுக்கு வந்துள்ளது. தமிழகத்தில் வாழும் ஒரு கோடி முஸ்லிம்களும் சகோதரர் கோவனின் போராட்டத்துக்கு ஆதரவாக லட்சக்கணக்கில் அணி திரள்வோம். வாரி வாரி வழங்குவோம். தமிழகத்தின் மூலை முடுக்கெல்லாம் முழங்கட்டும் “நாரே தக்பீர், அல்லாஹு அக்பர்”.

 24. மது விற்கும் ஆட்சியாளர்களிடம் மனிதநேயத்தை எதிர்பார்க்க முடியாது.. கோவன் கைது பற்றி ராமதாஸ் காட்டம்:

  சென்னை: மக்கள் கலை இலக்கியக் கழகம் அமைப்பைச் சேர்ந்த கோவன் கைது செய்யப்பட்டுள்ள சம்பவத்திற்கு பாமக நிறுவனர் ராமதாஸ் கண்டனம் தெரிவித்துள்ளார்.

  இதுகுறித்து அவர் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கை: தமிழ்நாட்டில் மதுவைக் கொடுத்து மக்களை சீரழிக்கும் ஆட்சியாளர்களை விமர்சிக்கும் வகையில் பாடல்களை இயற்றி கலை நிகழ்ச்சிகளை நடத்தி வந்த மக்கள் கலை இலக்கியக் கழகம் அமைப்பைச் சேர்ந்த கோவன் என்பவரை காவல்துறை கைது செய்து சிறையில் அடைத்திருக்கிறது.

  தமிழகத்திற்கு ஒளிமயமான எதிர்காலத்தை ஏற்படுத்தித் தருவதாக கூறி மாறி மாறி ஆட்சி செய்யும் திமுகவும், அதிமுகவும் மதுவைக் கொடுத்து மக்களுக்கு செய்த தீமைகள் மன்னிக்க முடியாதவை. டாஸ்மாக் நிறுவனம் மூலம் மதுக்கடைகள் திறக்கப்பட்ட பின்னர், கடந்த 14 ஆண்டுகளில் மட்டும் ஒரு லட்சத்து 91 ஆயிரம் கோடி ரூபாய் மக்கள் பணத்தை மதுவைக் கொடுத்து பறித்திருக்கிறார்கள். தமிழக அரசே மது விற்கத் தொடங்கியதற்கு பிறகு மக்களுக்கு ஏற்பட்ட உடல்நல பாதிப்புகளை சரி செய்வதற்காக மூன்றரை லட்சம் கோடி ரூபாய் மக்களால் செலவிடப்பட்டிருக்கிறது. பல லட்சம் கோடி ரூபாய் உற்பத்தி இழப்பு ஏற்பட்டிருக்கிறது. சுமார் 28 லட்சம் பேர் மது போதையால் இறந்திருக்கின்றனர். பல்லாயிரக்கணக்கான இளம் பெண்கள் கைம்பெண்கள் ஆன கொடுமை நிகழ்ந்துள்ளது. ஒவ்வொரு ஆண்டும் லட்சக்கணக்கான சிறுவர்களும், பெண்களும் புதிதாக மதுவுக்கு அடிமையாகி வருகின்றனர்.

  மதுவை ஒழித்து மக்களுக்கு நன்மை செய்ய யாரால் முடியும் என்பதை மக்கள் நன்றாக உணர்ந்திருக்கிறார்கள். இன்னும் சில மாதங்களில் மக்கள் தங்கள் உணர்வை வாக்குகளாக வெளிப்படுத்துவார்கள் என்று தெரிவித்துள்ளார்.
  —————————–

  மதுவுக்கு எதிரான கோவன் பாட்டால் என்ன தேசத் துரோகம் நடந்து விட்டது? கி.வீரமணி கேள்வி:

  சென்னை: டாஸ்மாக்குக்கு எதிராக கோவன் இயற்றி பாடிய பாடலால் என்ன தேசத் துரோகம் நடந்து விட்டது? என திராவிடர் கழகத் தலைவர் கி.வீரமணி கேள்வி எழுப்பியுள்ளார். இது குறித்து அவர் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கை:

  பெரியார் திடலில் ‘தாலி அகற்றம், மாட்டுக்கறி விருந்து’ என்ற கொள்கைத் திட்டத்தை திராவிடர் கழகம் அறிவித்தபோதுகூட காவல்துறை இப்படித்தான் நடந்து கொண்டது. வழக்கொன்றையும் பதிவு செய்தது … அதிகாரம் ஓர் ஆபத்தான கருவி – அதனை அதிக கவனத்துடன பயன்படுத்த வேண்டும். குடி – டாஸ்மாக் பற்றிய பாடல் இரு பிரிவினர்களுக்கிடையே மோதலை ஏற்படுத்தவில்லை; பெரும்பாலான குடும்பங்களில் தான் அன்றாடம் மோதலையும் – அமைதியின்மையையும் டாஸ்மாக் அரங்கேற்றிக் கொண்டு இருக்கிறது. இந்த நிலையில் உண்மைக்கும், நியாயத்துக்கும் மாறாக அதிகாரத்தை அத்துமீறிப் பயன்படுத்தலாமா?

  மத்தியிலே இருக்கக் கூடிய பிஜேபி ஆட்சியும் சரி, தமிழ்நாட்டில் நடைபெறக் கூடிய அ.இ.அ.தி.மு.க., ஆட்சியும் சரி, கருத்துரிமைக்கு எதிராகக் கூட்டணி சேர்ந்து விட்டது போல் தோன்றுகிறது. இது வன்மையாகக் கண்டிக்கத்தக்கது – பாடகர் கோவன் மீதான வழக்கை விலக்கிக் கொண்டு, அவரை விடுதலை செய்ய வேண்டும் என்று வலியுறுத்துகிறோம். இவ்வாறு வீரமணி வலியுறுத்தியுள்ளார்.
  ————————-

  மதுவை ஒழித்தால், தமிழகம் முஹம்மத் பட்டினமாக மாறிவிடும். “உங்களுடைய எதிரியை வைத்தே உங்களுக்கு வெற்றி தருவேன்” என லாஹ் திருக்குரானில் அறிவிக்கிறான்.

  அல்ஹம்துலில்லாஹ். இஸ்லாத்தின் எதிரிகளே இன்று மது ஒழிப்பு மூலம் இஸ்லாய ஆட்சிக்கு வழிவகுப்பதை பார்த்தால், திருக்குரான் ரு சத்திய வேதமென்பதை யாராலும் மறுக்கமுடியாது.

 25. திருத்தம்:

  மதுவை ஒழித்தால், தமிழகம் முஹம்மத் பட்டினமாக மாறிவிடும். “உங்களுடைய எதிரியை வைத்தே உங்களுக்கு வெற்றி தருவேன்” என அல்லாஹ் திருக்குரானில் அறிவிக்கிறான்.

  அல்ஹம்துலில்லாஹ். இஸ்லாத்தின் எதிரிகளே இன்று மது ஒழிப்பு மூலம் இஸ்லாமிய ஆட்சிக்கு வழிவகுப்பதை பார்த்தால், திருக்குரான் ஒரு சத்திய வேதமென்பதை யாராலும் மறுக்கமுடியாது.

 26. “பதவி அதிகாரம் கொடுத்த போதையின் பிடியில் பாப்பாத்தி வரம்பு மீறிவிட்டாள். தமிழகத்தின் அடுத்த முதல்வர் பதவியை, சகோதரர் கோவனுக்கு தாரைவார்த்து விட்டாள்” என்றால் மிகையாகாது.

  அடுத்த தேர்தலில், தமிழக மக்கள் பாப்பாத்திக்கு டின்னு கட்டிவிடுவர்.

 27. கோவனின் 2வது பாடல் முதல்வரையும், பிரதமரையும் களங்கப்படுத்தும் விதமாக உள்ளது: தமிழிசை சவுந்தரராஜன்:

  கருத்து சுதந்திரம் என்பது எந்த வகையிலும் யாருக்கும் களங்கம் ஏற்படுத்தி விடக்கூடாது என்பதும் எல்லாவற்றுக்கும் ஒரு வரைமுறை உள்ளது என்பதை கோவன் போன்றவர்கள் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். அவர் கைதுக்கு கண்டனம் சொன்ன தலைவர்கள் கூட, தமிழக முதல்வரையும், பிரதமரையும் கொச்சைப்படுத்தும் விதமாக அமைந்துள்ள அவரின் இந்த இரண்டாவது பாடலைப் பார்த்தால் தங்கள் கருத்தை மாற்றிக் கொள்வார்கள். கருத்து சொல்வதும், சட்டத்திற்குட்பட்டதாக இல்லையென்றால் சட்டம் தனது கடமையை செய்துதான் ஆகவேண்டும் என்பதை வலியுறுத்துகிறேன்”என்று கூறியுள்ளார்.
  —————————–

  பெண் என்றால் பேயும் இரங்கும் என்பர். ஆனால் இந்த தமிழிசை சவுந்தரராஜனை பார்த்தால், சாந்தமான யானைக்கு கூட மதம் பிடித்துவிடும். இந்த பெண்ணை பார்த்தால், “பிணந்திண்ணும் ஒரு பொம்பள அகோரி” எனும் எண்ணம்தான் வருகிறது.

  கண்ணியம், சுய மரியாதை, பகுத்தறிவு போன்ற எந்த நற்குணமுமற்ற ஒரு பொம்பள பிசாசு என்றால் மிகையாகாது. விகாரம் இவளைப்பார்த்து வெட்கப்படும்.

  ஆயிரக்கணக்கான அப்பாவி முஸ்லிம்களின் ரத்தத்தை குடித்து பிரதமனான தேவடியாமவன் மோடிக்கு முந்தானை விரித்து பிழைப்பை ஓட்டும் இந்த மானங்கெட்ட தேவடியாமுண்டையெல்லாம் கோவன் போன்ற உயர்ந்த மனிதர்களுக்கு வரம்பு மீறல் பற்றி உபதேசம் செய்வதை பார்த்தால், கலி முற்றிவிட்டது என்பதில் எந்த சந்தேகமுமில்லை.

 28. தமிழகத்தில் இஸ்லாமிய அடிப்படையில் ஆட்சி அமைக்கும் பொன்னான வாய்ப்பு:

  அண்ணல் நபியின்(ஸல்) முதல் எதிரி அவருடைய சொந்த பார்ப்பன பெரியப்பா அபு லஹபும், உறவினன் அபு ஜஹலும்தான். உலகிலேயே பெரிய செக்யூலர்வாதி பாப்பான் அபுஜஹல்தான். “நீங்கள் ஆறு மாதம் காபாவில் அல்லாஹ்வை வணங்கிக்கொள்ளுங்கள், ஆறு மாதம் நாங்கள் எங்களுடை 360 சிலைகளை வணங்கிகொள்கிறோம். உங்களை அரேபியாவின் அரசனாக்குகிறோம். பொன்னும் பொருளும் உங்களுடைய காலடியில் வந்து கொட்டுகிறோம்” என்று காபிர்-முஸ்லிம் நல்லிணக்க சித்தாந்தத்தை பாப்பான் அபுஜஹல் பெருமானாரின் முன் வைத்தான். “ஒரு கையில் சூரியனயும் மறு கையில் சந்திரனையும் நீ தந்தாலும் அல்லாஹ்வின் கட்டளையை நான் நிறைவேற்றாமல் போகமாட்டேன்” என அறிவித்து, காபாவிலிருந்த 360 சிலைகளை உடைத்து நொறுக்கி அரேபியாவிலிருந்து பார்ப்பனீயத்தை வேரறுத்தார் பெருமானார்.
  —————-

  தமிழக முஸ்லிம்கள், பிழைக்க வழியில்லாமல் இடஒதுக்கீடு எனும் எலும்புத்துண்டுக்காக அபுஜஹல்களுக்கு கூஜா தூக்கும் அவலநிலை இன்று நிலவுகிறது. சகோதரர் கோபனின் மது ஒழிப்பு போர் மூலம், இன்று இஸ்லாமிய அடிப்படையில் ஆட்சி மாற்றம் கொண்டு வரும் பொன்னான வாய்ப்பு காத்திருக்கிறது. ஆட்சி அதிகாரத்தில் பங்கு பெறும் நல்ல வாய்ப்பையெல்லாம் கோட்டை விட்டுவிட்டு “அய்யோ மோடி எங்கள ஒதைக்கிறானே, கொல்றானே” என ஒப்பாரி வைப்பதால் என்ன பயன்?.

  தமிழகத்தில் வாழும் ஒரு கோடி முஸ்லிம்களும் சகோதரர் கோவனின் போராட்டத்துக்கு ஆதரவாக லட்சக்கணக்கில் அணி திரள்வோம். வாரி வாரி வழங்குவோம். தமிழகத்தின் மூலை முடுக்கெல்லாம் முழங்கட்டும் “நாரே தக்பீர், அல்லாஹு அக்பர்”.

 29. // usage of mean words to be avoided //
  —————–

  Mean mentality is more dangerous than mean words.

  உங்களை “தேசத்துரோகி. நாட்டை விட்டு வெளியேறு” என எந்த தேவடியாமவனாவது சொன்னால் என்ன செய்வீர்?.

 30. //உங்களை “தேசத்துரோகி. நாட்டை விட்டு வெளியேறு” என எந்த தேவடியாமவனாவது சொன்னால் என்ன செய்வீர்?//

  சம்பந்தம் சம்பந்தம் இல்லாமல் பார்ப்பானை திட்டி மதிமாறன் WORDPRESS இல் ஊறி கொண்டு இருப்பேன்

Leave a Reply

%d bloggers like this: