தீபாவளி இல்லை

‘எங்க வீட்ல தீபாவளி இல்லை’ என்பது தெரிந்து அக்கம் பக்கம் எங்களுக்கு நிறையத் தீபாவளி பலகாரங்கள் கொடுப்பார்கள். கொடுத்தார்கள். தீபாவளியை வசைபாடிய பிறகும் நமக்குப் பலகாரம் கெடச்சது.

ரம்ஜான் – கிறிஸ்மஸ் கொண்டாடுபவர்கள், இதுவரை மீந்துபோன பிரியாணி கூடக் கொடுத்ததில்லை.

ஆனாலும், இதுல ஒண்ணும் குறைச்சலில்லை, ‘மதிமாறன் முஸ்லீம்களிடம் பணம் வாங்கிட்டான்’ என்பதில்.
13 November

11 thoughts on “தீபாவளி இல்லை

 1. // ரம்ஜான் – கிறிஸ்மஸ் கொண்டாடுபவர்கள், இதுவரை மீந்துபோன பிரியாணி கூடக் கொடுத்ததில்லை. //
  ———————-

  “அண்டை வீட்டுக்காரர் பசித்திருக்க தான் மட்டும் வயிறார உண்பவன் இறை நம்பிக்கையாளன் அல்ல” என அண்ணல் நபி(ஸல்) உரைத்தார்.

  இது ஒவ்வொரு முஸ்லிமுக்கும் நன்றாகவே தெரியும். முஸ்லிம் வீட்டுக்கு முஸ்லிம் பிரியாணி நிச்சயமாக போகும். ஆனால் ஹிந்து கிருத்துவ சகோதரர் வீடுகளுக்கு பிரியாணி அனுப்புவதில் “சமத்துவம் சகோதரத்துவம்” பேசும் முஸ்லிம்களுக்கென்ன பிரச்னை?. நிச்சயமாக கஞ்சத்தனம் கிடையாது. முஸ்லிம்களின் மனம் மிகப்பெரியது.

  இங்கே திருக்குரான் போதிக்கும் “ஹலால் ஹராம்” பிரச்னை வருகிறது. “நாம் இன்று அவர்களுக்கு பிரியாணி அனுப்பினால், நாளை அவர்கள் வீட்டிலிருந்தும் நமக்கு உணவு பலகாரங்கள் வருமே. அதை நாம் உண்ணலாமா?. ஹலாலா ஹராமா என்பது எப்படித் தெரியும்?. இதை வெளிப்படையாக சொன்னால், அவர்களுடைய மனம் புண்படுமே” எனும் மிகப்பெரிய மனப்போராட்டம் முஸ்லிம்களின் மனதில் நடக்கிறது என்பதுதான் உண்மை.

  பிள்ளையார் சிலையை செருப்பால் அடித்து நடுத்தெருவில் போட்டு உடைக்கும் தில்லு தந்தை பெரியாருக்கு மட்டுமே உண்டு, எந்த பெரியாரிஸ்டுக்கும் கிடையாது. அதே போல், ஹலால் ஹராம் விஷயத்தை ஒரு ஹிந்துவுக்கு நேருக்கு நேர் எடுத்துரைக்கும் தில்லு என்னை விட்டால் வேறு எந்த முசல்மானுக்கும் கிடையாது. எல்லாப்புகழும் அல்லாஹ்வுக்கே.
  ——————–

  ஹலால் ஹராம் பற்றி ஒரு ஹிந்துவுக்கு எப்படி விளக்குவது?:

  ஒரு ஹிந்துவுக்கு ஹலால் எது ஹராம் எது என்பதை பகுத்தறியும் சிந்தனை கிடையாது. மதுவை விற்றோ அல்லது மதுக்கடையில் வேலை செய்தோ பிழைப்பது ஹராம் என்று சொன்னால் “நாய் விற்ற காசு குரைக்குமா?” என கேட்பார்.

  “சைவ உணவு நூறு சதவீத ஹலால் உணவு” என ஷரியா சட்டம் தெளிவாக சொல்கிறது. ஒரு ப்ராஹ்மின் சகோதரர் வீட்டு சைவ உணவை நாங்கள் கண்ணை மூடிக்கொண்டு தைரியமாக சாப்பிடலாம். ஆனால் அந்த உணவை சாமி சிலைக்கு முன்னால் அவர் பூஜை படையல் செய்து விட்டால், அது முஸ்லிம்களுக்கு ஹராமாகி விடுகிறது.

  ஒரு ஹோட்டலில் சாப்பிட செல்வதற்கு முன், அங்கே சமைக்கப்படும் உணவும் சமையல்காரரும் ஹலால் வழியை பின்பற்றுகிறார்களா என ஒரு முஸ்லிம் சிந்திப்பார். அதாவது, “பிஸ்மில்லாஹ் சொல்லி கோழி ஆடு அறுத்தார்களா?. செத்த ஆடு, சீக்கு பிடித்த கோழி, காக்கா, பன்றி போன்றவற்றை போட்டு மட்டன் குருமாவாக விற்கிறார்களா?. இது சாமி சிலைக்கு படையல் செய்யப்பட்டதா?” என ஒரு கனம் சிந்திப்பார்.

  அடுத்தபடியாக அங்கே சமையல் செய்பவர் சுத்தபத்தமாக இருக்கிறாரா என சிந்திப்பார். பெரும்பாலான ஹிந்துக்களுக்கு சிறுநீர் சுத்தம் என்றால் என்னவென்றே தெரியாது. ஒரு ஹிந்து சமையல்காரர் நேராக குட்டிச்சுவருக்கு முன்னால் நின்று சொர்ரென்று அடிப்பார். அது கைகாலில் எல்லாம் தெரிக்கும். அப்படியே கையை ஆடையில் துடைத்துவிட்டு நேராக கிச்சனுக்கு சென்று அதே கையுடன் மாவு பிசைவார். உணவை பரிமாறுவார். இது இஸ்லாத்தில் ஹராம். அந்த உணவை முஸ்லிம்கள் சாப்பிடக்கூடாது.

  ஆனால் ஒரு ஹிந்துவுக்கு இது உரைக்கவே உரைக்காது. “நாமும் அப்படித்தானே செய்கிறோம். மனுஷன்னா அப்படித்தான். ஒன்னுக்கடிக்காமல் மனுஷன் வாழமுடியுமா?” என்று சமாதானம் சொல்லிவிட்டு, அவரும் நேராக அந்த சமையல்காரர் அடித்த ஒன்னுக்கின் மீதே நின்று சுவற்றில் அடித்துவிட்டு மூத்திரக்கையால் சமைக்கப்பட்ட சூடான மசால் தோசையை சப்புக்கொட்டி சாப்பிடுவார்.

  “பொது இடங்களில் மலம் ஜலம் கழிக்காதே. ஆடையிலும் அக்கம் பக்கத்திலும் தெளிக்காத வண்ணம் உட்கார்ந்து சிறுநீர் கழி. கழித்தபின் உனது உறுப்புக்களையும் கைகால்களையும் சுத்தமாக கழுவு” என ஷரியா சட்டம் சொல்கிறது. “சுத்தமாக இல்லாவிட்டால் பள்ளிவாசலில் நுழையாதே. என்னை வணங்காதே” என அல்லாஹ் தெளிவாக திருக்குரானில் சொல்கிறான். “சுத்தமற்றவனின் வணக்கத்தை சுருட்டி முகத்தில் அல்லாஹ் வீசுவான்” என பெருமானார்(ஸல்) உரைத்துள்ளார்.

  ஹிந்துக்களை சொல்லி குற்றமில்லை. ஒரு சுத்தமான பொதுக்கழிவிடம் இந்த பாரதநாட்டில் எங்கேயாவது இருக்கிறதா? அவசரத்துக்கு தப்பித்தவறி பொதுக்கழிவிடத்தில் நுழைந்துவிட்டால், மூச்சுத்திணறி சாகவேண்டியதுதான். இல்லாவிட்டால், அங்கே கஞ்சா சாராயம் விபச்சாரம் நடக்கும். மானம் மரியாதை உள்ள எந்த பெண்ணாவது பொதுக்கழிப்பிடத்தில் நுழைவாரா?

  அரபு நாடுகள் எவ்வளவு சுத்தபத்தமாக இருக்கிறது என நான் பலமுறை வியந்ததுண்டு !!. கிட்டத்தட்ட இஸ்லாமிய நாடுகள் அனைத்திலும் திறந்தவெளி கழிப்பிடங்கள் ஒழிக்கப்பட்டு விட்டன. ஏழை இஸ்லாமிய நாடான பங்களாதேஷிலும் நூறு சதவீதம் திறந்தவெளி கழிப்பிடங்கள் ஒழிக்கப்பட்டு விட்டது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

  மாட்டு மூத்திரத்தை புனிதமென சொல்லி குடிக்கும் இந்த ஹிந்துக்களுக்கு ஹலால் ஹராம் சுத்தம் பற்றி எந்த ஜென்மத்தில் யாரால் விளக்கமுடியும்?. இவர்கள் ஹிந்துக்களா ஜந்துக்களா என ஒரு முஸ்லிம் சிந்தித்தால் அதில் தவறென்ன?

 2. இந்தியாவை ஏன் இஸ்லாமிஸ்தானாக்க வேண்டும்?:

  “மூத்திர சுத்தம் இல்லாத ஹிந்துவின் கையால் சமைக்கப்பட்ட உணவு ஹராம் என சொல்கிறீர். ஆனால் ஹிந்து உழவர்கள் வயக்காட்டில் கழிந்துவிட்டு, ஆற்றிலும் ஓடையிலும் கழுவுகிறார்கள். அந்த நீரில்தான் பாசனம் செய்யப்பட்டு அரிசி பருப்பு விளைகிறது. அந்த நீரைத்தான் நீ குடிக்கிறாய். ஹிந்துக்களின் வியர்வையிலும் கழிவிலும் விளைந்த உணவை மட்டும் முஸ்லிம்கள் சாப்பிடலாமா?. இது ஹராமில்லையா?” என சில ஹிந்து சகோதரர்கள் கேட்பது புரிகின்றது.

  நோய் நாடி நோய் முதல் நாடி என்பர். அது போல், நீர் நில வளங்கள் ஹலால் முறையில் பாதுகாக்கப்பட்டால்தான், தூய ஹலால் நடைமுறைக்கு வரும் என்பதை மறுக்க முடியாது. ஆகையால்தான் முஸ்லிம்கள் பாக்கிஸ்தான் (தூய பூமி) எனும் தேசத்தை உருவாக்கினர். அதாவது பாக்கிஸ்தான் அரிசி பருப்பு நூறு சதவீதம் ஹலால் என்பதை மறுக்கமுடியாது. ஆகையால்தான் வளைகுடா நாடுகளில் வாழும் பெரும்பாலான இந்திய முஸ்லிம்கள், இன்று பாக்கிஸ்தான் அரிசி பருப்பு மாமிசம் ஆகியவற்றையே விரும்புகின்றனர். அதாவது, இந்தியாவில் பாக்கிஸ்தான் அரிசி பருப்பு மற்றும் விளைபொருட்களை அனுமதித்தால், 40 கோடி முஸ்லிம்களும் அதையே வாங்குவர் என்பது உள்ளங்கை நெல்லிக்கனி.
  —————

  இங்கே ஒரு உண்மையை சொல்லக் கடமைப்பட்டுள்ளேன். “நீ தூய ஹலால் முஸ்லிமாக வாழ வேண்டுமானால், பாக்கிஸ்தானுக்கு போ. இந்தியாவை விட்டு வெளியேறு” என பாப்பான் சொல்வதில் நூறு சதவீதம் நியாயம் இருக்கிறது. ஆனால், 40 கோடி முஸ்லிம்களின் நிலப்பங்கு டெல்லி முதல் கன்னியாக்குமரி வரை பரவியுள்ளது. இதனை பிரிப்பது இயலாத காரியம். ஆகையால், இந்தியாவை இஸ்லாமிஸ்தானுக்குவதை விட்டால் வேறு வழியே எங்களுக்கு கிடையாது.

  சுருங்க சொல்வதென்றால், “முஸ்லிம்களின் விசுவாசம் அல்லாஹ்வுக்கே. அல்லாஹ்வைத் தவிர யாருக்கும் நாங்கள் தலைவணங்க மாட்டோம். தலையே போனாலும் சரி, பாரதமாதா தேவடியாமுண்டைக்கு தலைவணங்கவே மாட்டோம். அல்லாஹு அக்பர்”.

  புரிஞ்சுச்சா?
  ————–

  “என்னடா இந்த ஆள் இப்படி நெத்தியடி அடிக்கிறாரே … இதை படித்துவிட்டு பாப்பான் நம்மை அல் உம்மா ஜிஹாதி என மதக்கலவரம் செய்வானே” என சில முஸ்லிம் சகோதரர்கள் பயந்து போய் “ஜின்னாவை நான் வண்மையாக கண்டிக்கிறேன்” என கூவுகின்றனர். ஆனால் மனதுக்குள் “அப்பாடி… இந்த பாப்பார அயோக்கியன்களுக்கு புத்தி வர, இப்படி ஒரு ஆள் தேவைதான். அல்ஹம்துலில்லாஹ்” என அல்லாஹ்வுக்கு நன்றி சொல்கின்றனர்.
  ———————–

  “என்னுடைய இஸ்லாமிய கருத்துக்களை படித்துவிட்டு யாராவது ஒரு பாப்பான் சுவற்றில் முட்டிக்கொண்டால், அதற்கு நான் பொறுப்பல்ல. திருக்குரானே முழு பொறுப்பு” என அறிவிக்கிறேன்.

  ஆகையால்தான் சொல்கிறேன்:

  “பாரதமாதாவை மேலிரிருந்து கீழ் வரை பாப்பான் ஆள்கிறான். ஒரு அப்பனுக்கு பொறந்த RSS/BJP/VHP/ஹிந்துத்வா பாப்பாரத்தேவடியாமவன் எவனாவது பார்லிமெண்டில் இருந்தால், அவன் திருக்குரானை பார்லிமெண்ட் முன்னால் கொளுத்தட்டும்”.

 3. //அரபு நாடுகள் எவ்வளவு சுத்தபத்தமாக இருக்கிறது என நான் பலமுறை வியந்ததுண்டு !!. கிட்டத்தட்ட இஸ்லாமிய நாடுகள் அனைத்திலும் திறந்தவெளி கழிப்பிடங்கள் ஒழிக்கப்பட்டு விட்டன. ஏழை இஸ்லாமிய நாடான பங்களாதேஷிலும் நூறு சதவீதம் திறந்தவெளி கழிப்பிடங்கள் ஒழிக்கப்பட்டு விட்டது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.//

  பிராமணர்களும் சுத்தமாக இருங்கள் என்று தான் பிராமணர்கள் அல்லாத அனைவருக்கும் சொல்கிறோம்
  சைவத்தில் உள்ள அசுத்தத்தை விட மாமிசத்தில் அசுத்தம் அதிகம். ஜகதீஷ் சந்திர போஸே எல்லா தாவரங்களுக்கும்
  உயிர் உண்டு என்று சொல்கிறார் . இருந்தாலும், அதனுடைய வலி மாமிசத்தை அறுக்கும் போது ஏற்படும் சித்திர வதை குறைவு என்பது
  விஞ்ஞான பூர்வ உண்மை. மாமிசத்தை தவிர்த்தல் என்னும் ஆரோக்யமாக வாழலாமே? மேலும் உங்களுக்கு அதிக ப்ரோடீன் பருப்பிலும், காய் கறிகளிலும் Fat எண்ணையிலும் கார்போஹைட்ரேட்ஸ் அரிசியிலும் கிடைக்கும். ஆண்மை அதிகரிக்க வேண்டுமானால் சின்ன வெங்காயம் ,பாதாம்
  முருங்கை இவற்றிலும் கிடைக்கும் சைவத்திற்கு மாறி உடல் நலம் காப்போமே. எல்லா டாக்டர்களும் ஏற்று கொண்ட உண்மை.
  முகம்மது பரிந்துரைத்த ஒட்டக மூத்திரத்தை குடிக்கும் முஸ்லிம்களும் அந்த பழக்கத்தை விட்டு விடலாமே அதுவும்
  கேட்டது தானே

 4. //ரம்ஜான் – கிறிஸ்மஸ் கொண்டாடுபவர்கள், இதுவரை மீந்துபோன பிரியாணி கூடக் கொடுத்ததில்லை.//

  மீந்து போன பிரியாணி கூட கொடுக்க மனம் இல்லையே . எந்த பண்டிகையும் இல்லாதவர்களுக்கு கொடுக்கலாமே. அடுத்தமுறை மீந்துபோனதையாவது கொடுத்து விட்டு பேசுங்கள்

 5. //ஆனாலும், இதுல ஒண்ணும் குறைச்சலில்லை, ‘மதிமாறன் முஸ்லீம்களிடம் பணம் வாங்கிட்டான்’ என்பதில்.//

  பணத்துடன் பிரியாணியும் கொடுங்கள் என்று கேட்டால் கொடுக்காமலா போவார்கள். அடுத்த முறை சேர்த்து கேட்கலாம்

 6. // ரம்ஜான் – கிறிஸ்மஸ் கொண்டாடுபவர்கள், இதுவரை மீந்துபோன பிரியாணி கூடக் கொடுத்ததில்லை. //
  ————————

  ஹிந்து, கிருத்துவருடன் உணவு பரிமாறிக்கொள்வதில், முஸ்லிம்களுக்கு ஹலால் ஹராம் பிரச்னை இருக்கிறது. ஆனால் கிருத்துவருக்கு அந்த பிரனையில்லை. முன்பு கிருத்துவர் இப்படி இருந்ததில்லை. ஆனால் சமீப காலமாக ஹிந்துக்களிடமிருந்து ஒதுங்கி இருக்கின்றனர் என்பதை மறுக்கமுடியாது. ஏன்?

  எனக்கு தெரிந்து மூன்று அடிப்படை காரணங்கள் உள்ளன.

  1. கிறிஸ்மஸ் பண்டிகையன்று ஒரு ஹிந்துவிடம் போனால், “பால் பவுடர் டப்பாவுக்கும் புளித்த அப்பத்துக்கும் இயேசுவிடம் போனாயா?. கர்வாப்ஸி செய்” என நக்கலடிப்பர்.

  2. ” “நானும் பிதாவும் ஒன்று” என உனது இயேசு சொல்கிறார். அப்படியானால் புனித மேரி, இயேசுவின் தாயும் மணைவியுமா?” என குடைவர்.

  3. அனைத்துக்கும் மேலாக, “கிருத்துவ நாடார், கிருத்துவ முதலியார், கிருத்துவ தலித்” என கிருத்துவருக்குள் ஜாதி அப்படியே இருக்கிறது. ஆகையால், ஹிந்துவின் ஜாதியும் கிருத்துவரின் ஜாதியும் ஒன்றாக இருந்தால், கேக்கும் பிரியாணியும் வர வாய்ப்பிருக்கிறது. இல்லாவிட்டால் வராது. அத்தேன்..

 7. // பணத்துடன் பிரியாணியும் கொடுங்கள் என்று கேட்டால் கொடுக்காமலா போவார்கள். அடுத்த முறை சேர்த்து கேட்கலாம் //
  —————–

  மதிமாறன் எங்களிடம் உரிமையோடு சொல்வது மிகவும் சந்தோஷமாக இருக்கிறது. இன்ஷா அல்லாஹ் இந்த பிரச்னையை கூடிய சீக்கிரம் தீர்த்துவிடுவோம். பார்ப்பனருக்கு வயிறெரிந்தால், நாங்கள் என்ன செய்யமுடியும்?.

 8. // பிராமணர்களும் சுத்தமாக இருங்கள் என்று தான் பிராமணர்கள் அல்லாத அனைவருக்கும் சொல்கிறோம் //
  ——————-

  சுத்தமான பப்ளிக் டாய்லட், தண்ணீர் வசதி, பாதாள சாக்கடை என ஒரு நாட்டின் அடிப்படை வசதிகளை கட்டமைக்கும் பொறுப்பு அரசாங்கத்தினுடையது. முஸ்லிம் நாடுகளில் டாய்லட் கட்ட வட்டியில்லா கடனை அரசாங்கம் உடனுக்குடன் வழங்குகிறது. இது ஷரியா சட்டத்தின் அடிப்படை உரிமைகளில் வருகிறது.

  ஆனால் இந்த நாட்டை மேலிருந்து கீழ் வரை ஆட்சி செய்யும் பாப்பான்களும் பாப்பாத்திக்களும், பார்ப்பனருக்கு மட்டும் வேண்டிய வசதிகளை செய்து தந்துவிட்டு, 85 சதவீத மக்களுக்கு எதுவும் தராமல் ” எங்களைப்போல் சுத்தபத்தமாக இருங்கள்” என அட்வைஸ் செய்கின்றனர்.

  நாட்டை ஆளூம் பாப்பானையும் பாப்பாத்தியையும் உதைத்தால், அனைத்து பிரச்னைகளும் தீர்ந்துவிடும்.

 9. //பார்ப்பனருக்கு வயிறெரிந்தால், நாங்கள் என்ன செய்யமுடியும்?.//

  வயிறு எரிவதற்கு அங்கு என்ன இருக்கிறது பிராமணர்கள் மீது விமர்சனம் ஏமாற்று வேலை அவ்வளவு தான்

 10. // பார்ப்பனருக்கு மட்டும் வேண்டிய வசதிகளை செய்து தந்துவிட்டு, 85 சதவீத மக்களுக்கு எதுவும் தராமல் ” எங்களைப்போல் சுத்தபத்தமாக இருங்கள்” என அட்வைஸ் செய்கின்றனர்.//

  துலுக்கனுக்கு மூளை கம்மி என்பது சரி தான். ஒட்டு கேட்க வரும் போது கக்கூசு கட்டி கொடு என்று கேட்க வேண்டியது தானே
  அவன் தரும் பிரியாணி க்வாட்டர் வாங்கிவிட்டு செய் என்றால் எப்படி செய்வான். பெரியார் பேர் சொல்லி தானே டா ஆட்சிக்கு வந்தாய்
  கக்குசு கட்டி கொடு என்று கேட்டு நடுரோட்டில் ஆட்சியாளர்களை அறைந்தால் செய்யாமல போவான். வெட்கமில்லாமல் பிராமணர்கள்
  மீது பழி போடவேண்டியது. எல்லா கட்சியிலும் இருப்பது சூத்திரர்கள்,துளுக்கன்கள் தானே உங்கள் கஷ்டம் ஏன் அவர்களுக்கு தெரிவதில்லை

 11. குஜராத் கலவரங்களுக்கு மோடி பொறுப்பல்ல: நானாவதி கமிஷன்-THANKS DINAMALAR
  பதிவு செய்த நாள்
  நவ 19,2014 23:54

  ஆமதாபாத்: குஜராத் மத கலவரங்கள் குறித்து விசாரணை நடத்திய, ஓய்வுபெற்ற சுப்ரீம் கோர்ட் நீதிபதி, ஜி.டி.நானாவதி அளித்துள்ள அறிக்கையில், ‘மத கலவரங்களுக்கும், மோடி அரசுக்கும் எவ்வித தொடர்பும் இல்லை’ என, தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

  குஜராத்தில், 2002ம் ஆண்டில், இந்துக்களுக்கும், முஸ்லிம்களுக்கும் இடையே பல நாட்கள் பயங்கர கலவரம் நடைபெற்றது. அங்குள்ள கோத்ரா ரயில் நிலையத்தில், கரசேவகர்கள் ரயில் பெட்டியில், உயிருடன் எரித்து கொல்லப்பட்டதை அடுத்து, அங்கு கலவரம் மூண்டது.அது குறித்து விசாரிக்க, நீதிபதி, ஜி.டி.நானாவதி தலைமையில், இரு நீதிபதிகள் கமிட்டியை மாநில அரசு, 2002ல் அமைத்தது. 12 ஆண்டுகளாக விசாரணை நடத்திய அந்த கமிட்டி, நேற்று முன்தினம் இறுதி அறிக்கையை, முதல்வர் ஆனந்திபென் படேலிடம் சமர்ப்பித்தது.

  அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளதாகக் கூறப்படும் முக்கிய அம்சங்களாவன:
  *குஜராத் கலவரத்திற்கும், அப்போதைய முதல்வர் மோடிக்கும் எந்த சம்பந்தமும் இல்லை; அதற்கான ஆதாரம் எதுவும் இல்லை.
  *எந்த விதத்திலும், மோடி அரசு, கலவரங்களில் தொடர்பு கொள்ளவில்லை.
  *கலவரம் நடைபெற்ற இடங்களில் இருந்த, வி.எச்.பி., மற்றும் பஜ்ரங் தளம் அமைப்புகளின் நிர்வாகிகள் சிலர் மீது அப்போதைய மோடி அரசு நடவடிக்கை எடுத்தது.
  *கலவரக்காரர்களை கட்டுப்படுத்த, சரியான நேரத்தில் ராணுவத்தை மோடி அரசு வரவேற்றது.
  *மோடி மீதான குற்றங்களுக்கு எவ்வித ஆதாரங்களும் இல்லாததால் தான், அவரை விசாரிக்க சம்மன் அனுப்பவில்லை.
  *கலவரம் குறித்து ஊடகங்கள் வெளியிட்ட செய்திகளால் தான் கலவரம் பரவியது.இவ்வாறு அந்த அறிக்கையில் உள்ளதாகக் கூறப்படுகிறது.

Leave a Reply

%d bloggers like this: